Nhận tìm hướng dẫn game file PDF từ IGN

Cửa hàng game Nintendo nShop

obi123

Nấm bình thường
[/COLOR]Bạn cho mình hỏi, cái file Guide PDF này là trang hướng dẫn bằng chữ thôi đúng ko?
Mình nhớ vài năm trước bạn mình nó có cho mình cái cuốn hướng dẫn Pokmon Silver, cuốn đó dày lắm, mà in màu nữa, hình rất đẹp, mỗi trang đều có hình ảnh minh họa từng Pokemon, từng ngôi nhà, v.vv... hình ảnh rât sinh động. Hướng dẫn rất chi tiết từng Route từng thành phố. Ko biết cái PDF bạn dơn về là cái này hay chỉ là trang hướng dẫn chữ thôi.
Mà mấy cuốn hướng dẫn đó là trò nào cũng có hay nó chỉ phát hành cho những game đỉnh nhỉ? Tại thấy cũng cả chục $ 1 cuốn.???
Cái này là hướng dẫn của trang IGN viết riêng bạn ạ. Chất lượng thì tùy thuộc vào từng game. Nhưng mình thấy đúng là có vài game chỉ có chữ ko thôi, ko kèm hình minh họa (nhưng có kẻ bảng biểu phân tích chứ ko trình bày sơ sài như walkthrough dạng text đâu). Còn lại thì có ảnh ọt minh họa đủ để mình nhận ra khung cảnh game. Nói chung là khá chi tiết :)

Cuốn hướng dẫn mà bạn nói là official guide của Nintendo phát hành. Giá khá cao, tầm mười mấy $/cuốn. Nhưng mà mình chưa thấy những cuốn đo trên mạng bao giờ. Trước đây cũng có tìm tòi mà ko sao tìm đc.

Thực ra những hướng dẫn của IGN này cũng khá chi tiết và đủ để bạn lục tung các ngóc ngách của game rồi. Nhất là những game nổi như kingdom heart với fantasy (hầu hết có ảnh mình họa).

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 10:35 PM ----------

Bạn ơi, 3 cái đầu mình ko thấy có guides :( Còn đống kia đã xong!

Wiki của nó thế nào thì down về y như trên web thôi :)

Mà công nhận fable với skyrim chi tiết vật. Toàn gần 1000 trang, ảnh ọt đủ cả! Đúng là game đỉnh của năm có khác!

canoc3000

Nấm nhỏ
oh, 3 game đầu nó để kiểu gì đó :)). Nhưng cũng tiếc, nó làm lại file hướng dẫn đủ hình thì tốt. Nhìn sướng hơn là toàn text :bleh[1]:

Cái này là hướng dẫn của trang IGN viết riêng bạn ạ. Chất lượng thì tùy thuộc vào từng game. Nhưng mình thấy đúng là có vài game chỉ có chữ ko thôi, ko kèm hình minh họa (nhưng có kẻ bảng biểu phân tích chứ ko trình bày sơ sài như walkthrough dạng text đâu). Còn lại thì có ảnh ọt minh họa đủ để mình nhận ra khung cảnh game. Nói chung là khá chi tiết :)

Cuốn hướng dẫn mà bạn nói là official guide của Nintendo phát hành. Giá khá cao, tầm mười mấy $/cuốn. Nhưng mà mình chưa thấy những cuốn đo trên mạng bao giờ. Trước đây cũng có tìm tòi mà ko sao tìm đc.

Thực ra những hướng dẫn của IGN này cũng khá chi tiết và đủ để bạn lục tung các ngóc ngách của game rồi. Nhất là những game nổi như kingdom heart với fantasy (hầu hết có ảnh mình họa).

---------- Post added at 11:06 PM ---------- Previous post was at 10:35 PM ----------

Vậy bạn có biết chỗ nào bán những cuốn như thế ko, mình mua để sưu tầm, vì những cuốn đó hình rất dẹp, lâu lâu lấy ra đọc lại cũng thích...@@

obi123

Nấm bình thường
nhờ bác một chút , cám ơn trước
http://guides.ign.com/guides/964460/ Kingdom Hearts: Birth by Sleep
http://guides.ign.com/guides/711340/ Crisis Core: Final Fantasy VII
http://guides.ign.com/guides/550308/ Kingdom Hearts II
Xong rồi nhé bạn!

Vậy bạn có biết chỗ nào bán những cuốn như thế ko, mình mua để sưu tầm, vì những cuốn đó hình rất dẹp, lâu lâu lấy ra đọc lại cũng thích...@@
Mình ko biết trang nào bán cái đó mà ở VN cả. Mình chỉ biết amazone với ebay thôi.

obi123

Nấm bình thường
Nhanh lên các bạn, mình sắp hết thời hạn rồi đấy. Mai là hết!

Vào và đặt hướng dẫn đi :)

obi123

Nấm bình thường
ơ , bác cho hỏi cái link nó nằm ở đâu vậy , hơi gà bác thông cảm
Bạn ơi, mình chỉ mới down thôi, chứ chưa có upload lên để mọi ng down. Khi nào hết hạn 7 ngày đó (mai là hết rồi) thì mình sẽ upload lên mediafire và cho mọi người link download. Bạn yên tâm. Cố gắng chờ nhé. Một hai ngày nữa thôi. Vì cũng khá nhiều game nên sợ một ngày mình up ko xuể. Cám ơn bạn đã đọc thớt!

obi123

Nấm bình thường
mấy game ff b cứ nén chung 1 file cho gọn , down về ai ko cần thì delete thui :myemo0111::myemo0111:
Uh, mình tính là cho chung mấy game theo sê-ri vào cùng 1 cọc. Và chỗ còn lại thì xếp theo hệ máy. Cọc nào có game gì mình sẽ ghi rõ để ae còn down.

tính khi nào thì upload xong hở cậu, mong chờ xem nó viết thế nào đây :bleh[1]:.
Dự định là mai cúng xong ông Công ông Táo thì bắt đầu upload :)

Thực ra, bài hướng dẫn trên wen thế nào thì cái mình down về cũng giống hệt như thế thôi, chỉ có cái nó pack hết lại trong 1 file PDF, đỡ phải mở từng trang trên web. Tưởng tượng như fable gần 1000 trang mà mỗi lần chơi lại mở net ra thì chết mệt. Nên mình down hướng dẫn về để cho mọi ng tiện theo dõi.

Trước đây cũng thử down cái Mario 64 DS về bằng cách ngồi copy từng trang 1 trên đó. Mất cả buổi chiều... Sợ rồi nên là làm cách này cho nhanh!

mariobeo

Thành viên lâu năm

Cái này là nintendo.com có đấy bạn, có cả catalogue hướng dẫn sử dụng các hệ máy, các game đỉnh cũng được scan quyển hướng dẫn thành file PDF.

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Mấy cái đó là manual chứ có phải guide đâu. Vào chơi game thì tự biết chứ cần gì cái này =.= Cần guide hay walkthrough cơ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN