Nhờ mấy bác một số vần đề về pokemon

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chuyện là mình rất thích pokemon , thích từ lúc nhỏ nhưng gia đình ko có điều kiện nên chỉ dc xem thằng bạn hàng xóm chơi @@ có bác nào trong forums từng gặp hoàng cảnh giống mình ko ? vừa xem vừa chảy nước dãi các bác à T.T
Giờ mình có việc làm nên vừa mới tậu cái 3ds xl và có mua băng pokemon B\W 2 , pokemon X về chơi thử nhưng cảm giác ko hào hứng bằng những con pokemon lúc trước hình như bản fire red và silver thì phải, pokemon của các bản đó mình rất thích dù hình ảnh ko dc sống động như các bản bây giờ.

mình muốn nhờ các bác có các nào để em có thể chơi dc các bản của gameboy trên 3ds ko? mình có thử giả lập chơi trên PC nhưng chỉ thích chơi trên máy cầm tay thôi, máy gameboy bây giờ ở chổ mình mua ko có.

Giờ mình ra gamestop mua bản diamond , platinum và soul silver chơi thử xem có giống như xưa ko ,hix hix

tronglovan

Nấm nhỏ
cứ nên chơi từ từ theo các bản lên dần,do bị ngợp bởi các gen sau người ta cải tiến nhiều mà khi mới chỉ quen chơi gen cũ nên ko quen là dễ hiểu,mấy gen đầu ko đặt nặng ability hay nature,cứ chơi lên dần sẽ quen ngay,như mình chợi lại các gen cũ,sau cứ lên dần sẽ quen ngay
hoàn cảnh mình cũng giống bạn toàn phải chơi giả lập điện thoại,sau thấy giới thiệu X/Y hay quá nên phải tích tiền mua 3dsxl về,mỗi tội mua xong chả còn tiền mua gen 6

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Nếu bạn thích Pokemon tương tự như FireRed thì có thể thử các bản Gen IV như Pokemon Platinum, Pokemon Heartgold. 2 game này chơi được trên 3DS và vẫn còn giữ nguyên những đặc điểm của các bản Pokemon trước đó (vẫn dùng sprite 2D thay vì animation 3D, TM bị giới hạn, game không có quá nhiều fan service). Cá nhân tớ thích Heartgold hơn nhưng Platinum vẫn rất tuyệt vời.

Nobita!

Mình đang tìm mua platinum và Soul silver nhưng gamestop ko có hàng T.T coi youtube thì rất kết 2 bản này
Uhm hình như Heartgold/Soulsilver ko in bản mới nữa thì phải. Black với Black 2 cũng sắp chịu hoàn cảnh tương tự rồi. Nếu không mua game cũ cũng được, nhớ gamestop có chỗ bán game used mà đúng ko?

Uhm hình như Heartgold/Soulsilver ko in bản mới nữa thì phải. Black với Black 2 cũng sắp chịu hoàn cảnh tương tự rồi. Nếu không mua game cũ cũng được, nhớ gamestop có chỗ bán game used mà đúng ko?
đúng rồi gamestop nó có mua lại game củ và kiểm ra chất lượng xong rồi bán lại cho mình . tuần trước thấy platinum và cả diamond nhưng h thì nó bán hết rồi . mình sợ mua trên mạng game củ lúc về hình thức kém chưa kể ko biết chơi dc ko nữa , dù sao thì thằng gamestop nó cũng uy tín nên ko sợ.

8163264128

Thành viên lâu năm
đúng rồi gamestop nó có mua lại game củ và kiểm ra chất lượng xong rồi bán lại cho mình . tuần trước thấy platinum và cả diamond nhưng h thì nó bán hết rồi . mình sợ mua trên mạng game củ lúc về hình thức kém chưa kể ko biết chơi dc ko nữa , dù sao thì thằng gamestop nó cũng uy tín nên ko sợ.
Có "kiểm tra chất lượng" đấy thôi. :D
Cơ mà hôm nọ lên mạng thấy bọn nó bán có $6-$10 1 băng.

Chuyện là mình rất thích pokemon , thích từ lúc nhỏ nhưng gia đình ko có điều kiện nên chỉ dc xem thằng bạn hàng xóm chơi @@ có bác nào trong forums từng gặp hoàng cảnh giống mình ko ? vừa xem vừa chảy nước dãi các bác à T.T
Giờ mình có việc làm nên vừa mới tậu cái 3ds xl và có mua băng pokemon B\W 2 , pokemon X về chơi thử nhưng cảm giác ko hào hứng bằng những con pokemon lúc trước hình như bản fire red và silver thì phải, pokemon của các bản đó mình rất thích dù hình ảnh ko dc sống động như các bản bây giờ.

mình muốn nhờ các bác có các nào để em có thể chơi dc các bản của gameboy trên 3ds ko? mình có thử giả lập chơi trên PC nhưng chỉ thích chơi trên máy cầm tay thôi, máy gameboy bây giờ ở chổ mình mua ko có.

Giờ mình ra gamestop mua bản diamond , platinum và soul silver chơi thử xem có giống như xưa ko ,hix hix
Mình cũng bị ngợp y như bạn vì hồi xưa cũng chỉ thích chơi đến Gen 2. Chơi gen 3 k thích thú lắm nhưng mình khuyên chân thành bạn hay cứ thử chơi X sâu hơn 1 chút đi. Có quá nhiều điều thú vị. Lúc đầu mình cũng k ngờ là mình thích như thế nhưng bây giờ thì hầu như k dứt ra được

tham khảo ý kiến mấy bác tí nhé. Hôm nay em tặng cái 3ds xl cho thằng cháu rồi . h mình tính mua lại 3ds thường để choi pokemon x y mấy bác thấy ổn ko ? mình thì ít bật 3D lắm vì thấy hơi mỏi mắt và chỉ chơi pokemon ,mario . FE thôi chứ ko chơi gì nhiều

tham khảo ý kiến mấy bác tí nhé. Hôm nay em tặng cái 3ds xl cho thằng cháu rồi . h mình tính mua lại 3ds thường để choi pokemon x y mấy bác thấy ổn ko ? mình thì ít bật 3D lắm vì thấy hơi mỏi mắt và chỉ chơi pokemon ,mario . FE thôi chứ ko chơi gì nhiều
tùy nhu cầu bạn thôi. 3ds xl to hơn 3ds thôi chứ mình thấy cũng k khác gì lắm. căn bản mình thích to cầm tay nó thoải mái k bị tù nên chơi sướng. Màn hình to hơn cũng sướng mắt. Có cả 3ds và 3ds xl n hầu như k còn động vào 3ds

tùy nhu cầu bạn thôi. 3ds xl to hơn 3ds thôi chứ mình thấy cũng k khác gì lắm. căn bản mình thích to cầm tay nó thoải mái k bị tù nên chơi sướng. Màn hình to hơn cũng sướng mắt. Có cả 3ds và 3ds xl n hầu như k còn động vào 3ds
Mình thì rất thích màng hình của 3ds xl nhưng thú thật thì thiết kế của 3ds hấp dẫn hơn nhiều. phân vân quá @@

Nobita!

3DS thực sự rất đẹp, nhưng tớ tin là nếu chủ topic đã cầm và chơi 3DS XL một thời gian thì sẽ không muốn quay trở lại 3DS nữa, nhìn vào màn hình cảm giác như nhìn bầy kiến di chuyển luôn đó :-?; còn nếu cậu đã chơi quen 3DS từ đầu rồi thì gắn bó với nó vẫn ok.

lonelyboyhuhu

Nấm nhỏ
Mình thì rất thích màng hình của 3ds xl nhưng thú thật thì thiết kế của 3ds hấp dẫn hơn nhiều. phân vân quá @@
pin 3ds xl tốt hơn nhiều, loa 3ds lại to hơn
màn 3ds xl to nhưng thật sự các game của 3ds độ phân giải không cao nên cũng không cần thiết lắm
3ds thiết kế đẹp hơn, 3ds xl lại to hơn nên dễ trang trí
thôi mua wii đi bạn :v

xem thì bao giờ cũng cảm thấy thich hơn bác thớt ạ. bác cứ thử xem mấy game ps3, ps4 pc, game đẹp như người thật xem trailer gameplay phê quên cả đường về :)) nhưng lúc có được và chơi thì nhận ra wtf game nhạt vờ lờ ? :)) , có 2 lí do 1. là game quá dở tệ việc này bác nên xem trươc đánh giá về game đó 2. là nó hoàn toàn không phù hợp với bác. hãy thử nhưng tựa game mơi lạ để tìm cảm giác thích thú nhất với mình vi chơi game là như vậy cảm thấy thích hãy chơi. giống như em hoàn toàn trả có hưng thú gì vs mấy game theo lượt như fire emblem chơi r thì... chơi quên cả ngày đêm, pokemon nó quá nổi tiếng nên em cũng đã thử mấy phiên bản nhưng ... nói thật chơi buồn ngủ v~. em rất thích chặt chém hack and slash e đaz chơ rất nhiều thể loại này và em xin khẳng định du cho bị gach đá là ninja gaiden 3 là thất bại lớn nhất của cái dòng game này:D
đấy là kinh nghiệm của e khi thử qua các loại game. chắc cũng chẳng ai đọc viết cho vui :D

3DS thực sự rất đẹp, nhưng tớ tin là nếu chủ topic đã cầm và chơi 3DS XL một thời gian thì sẽ không muốn quay trở lại 3DS nữa, nhìn vào màn hình cảm giác như nhìn bầy kiến di chuyển luôn đó :-?; còn nếu cậu đã chơi quen 3DS từ đầu rồi thì gắn bó với nó vẫn ok.
mình đã có và chơi 3ds xl gần 3 tháng nay. chơi mario kart 7, monster hunter thì phải nói là rất phê . rất thoải mái. Nhưng mấy bác cũng biết độ phân giải của 3ds khi dc nâng cấp lên màng hình lớn của XL mà vẫn giử nguyên độ phân giải thì hình ảnh sẽ bớt sắc nét, đó cũng là điểm trừ . Vả lại chắc mình thích sự nhỏ gọn tinh tế nên có cảm tình với 3ds dù màng hình hơi nhỏ nhưng thực sự 3ds XL đối với mình nó quá thô ,và thô những chỗ ko cần thiết,ko phải fan sony nhưng nhìn thiết kế của sony mà thấy ham , như ps vita quá tinh tế và nhỏ ngọn, đường viền màng hình tiết kiệm diện tính đáng kể làm hình dáng của máy cũng ngọn hơn nhiều. mấy bác thấy nin khó hiểu khi ko thêm 1 cần analog nữa để phục vụ những game như monster hunter hay đại loại những game cần xoay góc nhìn ko ?nintendo luôn bị đánh giá thấp về mặt thiết kế. giá như mà nintendo có thể cải tiến cho XL gọn lại mà vẫn giữ dc kích thước màng hình như vậy thì hay biết mấy,cuối cùng sau khi cho thằng cháu cái 3ds xl thì mình đã tậu lại em 3ds thường và đang thỏa mãng với nó chỉ ghét cái là thời lượng pin yếu thôi. có lẽ mình là người có sở thích lạ chăng ? ai nhìn 3ds xl xong cũng bán 3ds lên đời còn mình thì cho 3ds xl để xuống đời 3ds :)):)):)):))

Nobita!

mình đã có và chơi 3ds xl gần 3 tháng nay. chơi mario kart 7, monster hunter thì phải nói là rất phê . rất thoải mái. Nhưng mấy bác cũng biết độ phân giải của 3ds khi dc nâng cấp lên màng hình lớn của XL mà vẫn giử nguyên độ phân giải thì hình ảnh sẽ bớt sắc nét, đó cũng là điểm trừ . Vả lại chắc mình thích sự nhỏ gọn tinh tế nên có cảm tình với 3ds dù màng hình hơi nhỏ nhưng thực sự 3ds XL đối với mình nó quá thô ,và thô những chỗ ko cần thiết,ko phải fan sony nhưng nhìn thiết kế của sony mà thấy ham , như ps vita quá tinh tế và nhỏ ngọn, đường viền màng hình tiết kiệm diện tính đáng kể làm hình dáng của máy cũng ngọn hơn nhiều. mấy bác thấy nin khó hiểu khi ko thêm 1 cần analog nữa để phục vụ những game như monster hunter hay đại loại những game cần xoay góc nhìn ko ?nintendo luôn bị đánh giá thấp về mặt thiết kế. giá như mà nintendo có thể cải tiến cho XL gọn lại mà vẫn giữ dc kích thước màng hình như vậy thì hay biết mấy,cuối cùng sau khi cho thằng cháu cái 3ds xl thì mình đã tậu lại em 3ds thường và đang thỏa mãng với nó chỉ ghét cái là thời lượng pin yếu thôi. có lẽ mình là người có sở thích lạ chăng ? ai nhìn 3ds xl xong cũng bán 3ds lên đời còn mình thì cho 3ds xl để xuống đời 3ds :)):)):)):))
Uh cái này thì tùy cảm nhận mỗi người thôi mà, sở thích thì làm sao đem ra so sánh được :D. Vấn đề độ phân giải thì anh em bàn nát nước nát cái cả rồi, nên ai thấy ok thì lên đời, còn ko thì cứ trung thành bản cũ cũng chẳng sao. Cá nhân tớ thấy game DS chơi trên 3DS thì những game 2D chơi trên XL thực sự không hề bị vỡ hình mà còn rõ nét hơn, ví dụ như Dragon Quest IV, Castlevania: Dawn of Sorrow, Contra 4,..., hay kể cả pokemon nữa; hình ảnh rất sắc nét, màn hình rộng còn khiến điều khiển nhân vật trong game dễ dang hơn. Còn game 3D thì có vẻ có vấn đề về phân giải thật, tuy nhiên dòng Nintendo DS (cả thường lẫn 3DS) chưa bao giờ tự hào về mấy khoản graphic này cả, nên từ đầu tớ đã quen nhìn hình răng cưa với ô vuông rồi, có lẽ vậy nên chuyển sang XL cũng không bị sốc mấy :D.
Ah quên, loa ngoài của 3DSXL bựa một cách tuyệt đối, bác thích nhạc nhẽo thì cứ 3DS mà phang thôi nhé :))

mariobeo

Thành viên lâu năm
Không phải xoắn đâu bác, mình cũng thích 3DS hơn 3DS XL mà ;))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN