Những đứa trẻ bị buộc cả ngày vào cửa sổ

Cửa hàng game Nintendo nShop

qwaszx91

Nấm nhỏ
Không có tiền để gửi con đi trẻ, nhiều công nhân nhập cư Trung Quốc phải mang con đến chỗ làm, buộc vào cửa sổ. Những bức ảnh này chụp tại một nhà máy ở thành phố Gia Hưng, tỉnh Triết Giang, nơi cha mẹ các bé làm 10 tiếng mỗi ngày.

Những đứa trẻ được buộc vào cửa sổ bằng dây cao su để các em có thể đi lại chơi đùa mà vẫn an toàn.

Bố mẹ làm 10 tiếng mỗi ngày, cũng có nghĩa là ngần ấy thời gian bé bị dính vào sợi dây ở các khung cửa hẹp. Em bé này đang sốt ruột đợi bố kết thúc công việc

Không có người trông, em bé 2 tuổi này bị xích vào gốc cây khi bố đang bán hàng ở vỉa hè Bắc Kinh. Sau khi bức ảnh này được đăng tải, một nhà trẻ đã nhận em miễn phí
theo vnexpress
đúng là tàu khựa ,ji cũng có:xm0001::xm0001::xm0001::xm0001::xm0001::xm0001:

sonchuaquy

Nấm nhỏ
từ trước đến giờ xem tin về bọn tàu khựa toàn tin bất nhân bất đức, bọn này tớ nghĩ chắc là hạng người thủ đoạn, thâm độc nhất thế giới, đến cả con mình cũng không tha

Unicorn9x

Nấm nhỏ
làm gì bức xúc dzậy ba, người ta sống khổ quá nên vậy thôi... chứ giờ ko cột lại nó chạy tùm lum xe tông chết sao:-))

Các bác đang "nói xấu", "bôi nhọ" nước bạn CHNDTH của Việt Nam ta đó.
Sao không kể việc Trung Quốc đã tổ chức thành công Thế vận hội, đang tổ chức hoành tráng Thượng Hải Expo, đã phát triển kinh tế vượt bậc như thế nào trong mười năm qua
Mấy tin tức xấu này chưa biết chừng là do bọn phản động bịa ra để phá hoại nước bạn Trung Quốc
Tốt nhất ta không nên đưa những tin tức như thế này ảnh hưởng đến sự nghiệp cách mạng chung của hai nước. Báo VNExpress chắc chắn sẽ bị kỷ luật về việc này, chúng ta không nên hùa theo kẻ xấu.
Chủ nghĩa xã hội muôn năm!!! Tình hữu nghị Trung Việt muôn năm.

Cái này đâu có phải hành hạ trẻ em gì đâu. ngày xưa mẹ mình đi làm cũng cột mình vào giường đấy chứ. Về sau thì khóa cửa vì có anh mình trông. Đâu phải ai cũng có điều kiện đi nhà trẻ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN