Ninja Gaiden DS - Long Thần Chi Kiếm

Cửa hàng game Nintendo nShop

qwaszx91

Nấm nhỏ
sao âm thanh lúc chuyển cảnh nó cứ rẹt rẹt rè rè xoẹt xoẹt như súng liên thanh, thỉnh thoảng lại cứ kêu suốt làm tui phải mute

Các Bác ơi Cho Em Hỏi , TỚI CHỔ THÈN NỊNA ÁO ĐEN KILL CON RỒNG THÌ SAO GIẾT NÓ NÀ :-s BẤM TÙM LUM CỦNG DEAD =.=" MÀ KILL NÓ SONG THÌ ĐI ĐÂU NỬA THẾ MẤY BÁC ? ĐI TỚI ĐÂU CỦNG GẬP MẤY TẢNG ĐÁ TO ĐÙNG :-s LÀM SAO PHÁ NÓ NÀ ? DÙNG LỬA THÌ HẺM ĐC :(

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Đã beat game tối qua rùi :). Đánh boss cuối mới thấy Long Thần Chi Kiếm là thế nào :)). Game làm boss đẹp quá nhất là mí con rồng :D

DÙng sét giật 2 cái là vỡ. COn rồng đỏ à , nếu thế bạn giữ đỡ chọt ngang để né sau đó bắn cung lên, tầm mấy phát là nó ngã xuống xong bu vào mà chém. Còn ko thì tụ chém kiếm khí đỏ cũng đc :D.

# Boss đánh dễ quá, chưa có con boss nào khiến mình gameover quá 3 lần :(. Có con boss chap 11 hay 12 gì đó ko cho dùng Jutsu nhg vẫn đánh đc ( hơi vất vả ), có lần may mắn đánh mấy con ranh con trước khi vào trận đc orb đỏ :))

pokemon gà

Nấm nhỏ
game hay wé chơi trong 1 ngày xong con trùm cuối rồi cũng phải gameover vì nó hết 10 lần vì cái chiêu cuối gần hết máu của nó đi sạch nguyên cây

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
thật sự thì ko thể nói là cái NGDS > được GoW ( nếu như ta chưa chơi bản GoW nào , ko có thay đổi gì cả về gameplay của 3 phần :em14: ) . Cái GoW PSP thì có ưu điểm là đồ họa khủng , còn cái NG DS thì battle system mới lạ ( chứ còn đồ họa của NGDS thì chỉ ai chưa chơi bản NG Xbox mới khen thôi , hầu hết mấy cảnh trong bản DS đều lấy từ bản Xbox đấy , giống như capture lại cảnh trên bản Xbox xong lấy làm background cho bản DS :em25: , chỉ khen được chuyển động của Ryu nhuyễn :"> )
thằng nào cày nát hai cái GoW PS2 thì thôi chơi NGDS cho sướng , còn nếu chưa chơi thì nên chơi cả hai cái GoW PSP và NGDS :D

Nói thế nói làm cái *** gì, đang so sánh handhled lôi cả console ra đây làm cái gì , nói thế thì PSP địch đc PS3 ko :em29:

nguadien

Nấm nhỏ
Nguyên văn bởi Nekki Basara
thật sự thì ko thể nói là cái NGDS > được GoW ( nếu như ta chưa chơi bản GoW nào , ko có thay đổi gì cả về gameplay của 3 phần ) . Cái GoW PSP thì có ưu điểm là đồ họa khủng , còn cái NG DS thì battle system mới lạ ( chứ còn đồ họa của NGDS thì chỉ ai chưa chơi bản NG Xbox mới khen thôi , hầu hết mấy cảnh trong bản DS đều lấy từ bản Xbox đấy , giống như capture lại cảnh trên bản Xbox xong lấy làm background cho bản DS , chỉ khen được chuyển động của Ryu nhuyễn )
thằng nào cày nát hai cái GoW PS2 thì thôi chơi NGDS cho sướng , còn nếu chưa chơi thì nên chơi cả hai cái GoW PSP và NGDS
Thật sự thua ông này, ông dùng một hệ máy có phần cứng dư xăng so với một máy có phần cứng hạn hẹp :)]
Handheld cực kì khác biệt so với console chứ, so sánh thế mà không thấy bất công à xD.

Và ông làm như ai cũng có điều kiện mua cả DS và PSP, mua về chỉ để chơi vài game, vậy tui mua PS3, Xbox 360, Xbox, Wii với DS về hết chắc chỉ để chơi mỗi hệ máy vài game???

PS : à ừ, Ninja mà làm như Rambo, giết một màn phải cả vài chục thằng, đánh 1 chapter mỏi tay vãi =))

eh ah ha hu, spam chút chơi :)

Ds mà làm được game như thế phải nói là wá tuyệt vời, cần jì đem so sánh với console:)

Đúng là khi làm game này team ninja đã để rất nhìu "tâm" vào nó cho nên ra đời một sản phẩm hoàn hảo là đúng thui :D,

Nhưng mà công sức team ninja bỏ ra nhìu thế mà sản phẩm chỉ được đánh giá dưới 8 điểm thì... hơi bị buồn :( hình như các game làm gần đây ít game nào được đánh giá cao như hồi NES, SNES, 8-bit...(tất nhiên là trừ zelda dzô địch :D)

Cái thèng cha trưởng nhóm team là thèng cha naò ấy nhỉ, cứ đeo cái kiếng đen trông hắc ám bỏ xừ :D, nhưng sau khi chơi game này xong lại thấy ổng đẹp trai lạ lùng :D

em đi tới chap 4, xuống hang đến qua mấy cái chông đến chỗ có cái cửa mà ko mở ra được, ngay đó có cục save, bây h phải đi đâu tiếp hả mấy bác?? thanks

Hix, em download lại thử lần nữa vì thằng Jiraia nó bảo rom hỏng, kết quả là xong cái introduce của hãng Team Ninja là lại đen ngòm :((

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Đúng vậy. Tui thấy nó là con boss yếu nhất trong tất cả.

Hay vì nó yếu nên trốn sau cùng ta. Bwahahahahaha!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN