Nintendo 3ds cho newbie

Cửa hàng game Nintendo nShop

Chào cả nhà, hiện tại em là newbie nên có nhiều điều em muốn hỏi về máy lắm, gạch đá em xin nhận ạ
1. ROM và firmware là gì vậy mọi người? Mình có thể update firmware không?
2. Việc dùng Flashcard và thẻ nhớ SD có khác nhau không?
3. Game cho nintendo thì mình có thể download được trên mạng ko? (Câu này gạch đá xin nhận :-??:-??)
4. Máy có crack được không ạ và mình có thể crack ở đâu? :-??:-??:-?? (máy của em là 3DS XL)

lonelyboyhuhu

Nấm nhỏ
1.Firmware (rom) là hệ điều hành của máy 3DS, có thể update lên bản mới nhất hiện tại là 6.1.3
2.Flashcard là 1 loại băng để cấm vào 3DS để chơi games.
3.Có thể, nhưng để chơi được thì còn phải cả 1 vấn đề về tài chính tại thời điểm hiện tại :D
4.Có thế, hiện nay đã có FlashCard GateWay và 1 số Clone có khả năng khiến cho 3DS chơi được Game Download trên mạng ( câu 3). Giá của FlashCard GW hiện nay dao động từ 1.3 > 1.5 triệu. Và máy 3DS của bạn phải đang ở phiên bản từ 4.0 > 4.5 (câu 1) mới sử dụng được. Cao hơn thì chào thua (tại thời điểm này)

Nếu máy bạn chưa có FlashCard thì cách chơi games duy nhất là tải Game demo từ Eshop về để tự sướng được vài tiếng :D, còn không thì đầu tư băng gốc xịn or kiếm chỗ nào bán redeem code game giá rẻ mà tải về chơi. Cẩn thận cách này vì nếu làm như vậy thì bản phải update FW lên và có khả năng không dùng được Flashcard ( tại lúc này, vì trong tương lai có khả năng sẽ có FC tương thích).
Ngoài ra, máy bạn region nào thì chỉ chơi games Region của Games đó thôi.

Cách xem filmware máy thì bạn vào cái phần setting (hình biểu tượng cái cờ lề) của máy, rồi nhìn góc bên dưới bên tay phải của màn hình phía trên. Cái số bạn thấy đề ở đó chính là filmware của máy bạn :D
Muốn chơi hack thì bạn phải có máy fw trong khoảng 4.1 - 4.5
Cơ bản thì là thế này
B1. Copy game vào thẻ nhớ Micro SD (Game thì down đc trên mạng, gọi là các Rom game :D down về copy vô thẻ qua soft là đc)
B2. Cắm thẻ nhớ đó vào flashcard hack (gateway3ds, r43ds, link...) -> cái này giúp để chơi game hack như thời trên NDS
B3. Cắm flash card vô máy 3DS rồi chơi thôi :D
Chi tiết hơn thì có phần hướng dẫn dành riêng cho Flashcard Gateway 3DS trong box này đó :D

Cám ơn bạn :D Mình có hỏi một bạn thì bạn ấy nói là với Flashcard thì có thể chơi luôn được game 3D mà chỉ ko có chơi online dc thôi, vụ này có đúng không bạn?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN