Nintendo 3DS e-shop; Online Service/Tổng hợp và cập nhật

Cửa hàng game Nintendo nShop

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Mọi người giúp mình với, mình dạo này tự nhiên liên tục bị cái này ở Club Nintendo mỗi khi click làm Survey ( cả 2 survey của mình đều bị vậy :((_
"Whoops!

The info you're looking for can't be found. You might want to try searching again, going back to the homepage , or exploring one of the pages below"

ansonhai

Thành viên lâu năm
Shaun the Sheep
chuẩn bị lên Nintendo Video (Châu Âu)

Shaun the Sheep là một trong những loạt phim hoạt hình mà Abra thích nhất, thích từ cách tạo hình đến nội dung. Và giờ đây, sẽ còn tuyệt vời hơn nữa khi series phim này được đưa lên chiếc máy 3DS yêu quý của mình.

Giờ đây bạn sẽ được thưởng thức những tràng cười của Shaun the Sheep với hiệu ứng 3D tuyệt đẹp. Đặc biệt hơn nữa là sẽ có 15 tập phim với nội dung được làm riêng, phát hành hàng tuần cho 3DS. Thật là mong chờ quá đi.\m/\m/\m/

Tuy nhiên, hiện tại Shaun the Sheep sẽ chỉ có mặt trên Nintendo Video Châu Âu từ ngày 7/3/2012 mà thôi. (nhưng điều này cũng chẳng đáng lo lắm khi chúng ta hoàn toàn có thể đổi ip để được. Cách làm thì mọi người xem tại bài post của satthu nha: link (post số 86))

Shaun và 3DS

Tin mừng là trong phần giới thiệu các video coming soon của Nintendo Video US tuần này đã có Shaun the Sheep 3D, vậy là US cũng có thể xem được dễ dàng rồi. :D

ansonhai

Thành viên lâu năm
Các game có thể đổi bằng coins trên Club Nintendo America trong tháng 6:

Donkey Kong: (100 coins)

Brain Age Express: Sudoku: (150 coins)

-----------------------

Một thông tin khác rất quan trọng là Club Nintendo America sẽ thay đổi giá trị coins của 1 loạt game từ 1/7, chủ yếu là giảm các game download và tăng giá trị của các game box; đồng thời tất cả các survey sẽ chuyển về cùng 1 mức giá trị là 10 coins (ai còn survey của game 3DS nào chưa làm thì nên làm ngay).

[V]irus.NVN

Nấm bình thường
Eshop mới thông báo mọi người hãy vào eshop thường xuyên để cập nhật thông tin về game 3DS và Wii U tại E3 cũng như down các game trailers:myemo0111:

keen9000

Nấm nhỏ
mọi người cho mình hỏi trên club nintendo us nó ghi là " earn 300 coins to reach gold status , 600 to platinum status ,we add up coins u've earned and we don't subtract the coins u've spent, so you can use your coins to redeem cool rewards throughout the year", thế nghĩa là sao ạh , có phải khi mình đạt gold hay platinum thì mình redeem game trên club hàng tháng nó ko trừ coins ko ?? :myemo0111: , hiện mình đang gold ,sắp lên platinum mấy bạn ai biết giúp nên mình sớm để down thử cái donkey kong về cho zui (free coín mới down chứ trừ thì đợi tháng sau ^^)
còn cái nữa cái wà hàng năm cho gold với platinum là gì nhỉ :myemo0111:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Có nghĩa là lên Platinum rồi mà xài coin xong còn lại dưới 600 thì mình vẫn là Platium user chứ không mất cái status đó đi. Trên đó ko có cái gì miễn phí đâu, nó có ghi số coin hết mà

Quà 2012 nè

chiều hôm qua e có dùng thẻ visa của chị để mua colors!3d trong eshop, e làm 3 lần luôn ko đc nhưng TK trong thẻ VISA vẫn bị trừ tiền (trừ 3 lần). sao bây giờ ạ? nghĩa là mình bị mất tiền luôn phải ko? Mọi người ai đã từng bị thì trả lời giúp e với :(

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Bà con hãy mau mở 3DS lên, bật wi-fi và chuyển sang sleep mode nhé :yahoo[1]:
Sau đó sẽ nhận được 1 Mii đặc biệt từ Nintendo
Scott Moffit ( nếu xem E3 sẽ biết bác này ^^)
Đặc điểm nhận dạng là nhân vật đội 1 cái mũ Snes siêu dễ thương

Và nếu ai dùng Swapnote thì cũng có 1 cái note từ bác này ấy :myemo0111:

chiều hôm qua e có dùng thẻ visa của chị để mua colors!3d trong eshop, e làm 3 lần luôn ko đc nhưng TK trong thẻ VISA vẫn bị trừ tiền (trừ 3 lần). sao bây giờ ạ? nghĩa là mình bị mất tiền luôn phải ko? Mọi người ai đã từng bị thì trả lời giúp e với :(
sao dại thế tôi bị như bạn 1 lần rồi mất tới 6 700k rồi lần trước lên đây hỏi có bác bảo bây h thẻ visa việt nam khóa rồi mà ko biết nó có trả tiền không nhỉ thấy bảo hoàn tiền sau 24h mà mình cũng chả có tg lấy tiền mà tiền nạp vào thẻ visa rồi có lấy lại được hem :))

npduy8888

Nấm bình thường
Yên tâm đi, sau khoảng 1 tháng nó sẽ tự động trả tiền về lại. Admin cũng bị một lần rồi, sau khoảng 1 tháng thì tự động tiền nó trả lại trong tài khoản thẻ Visa.

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Mọi người giúp mình với, mình dạo này tự nhiên liên tục bị cái này ở Club Nintendo mỗi khi click làm Survey ( cả 2 survey của mình đều bị vậy :((_
"Whoops!

The info you're looking for can't be found. You might want to try searching again, going back to the homepage , or exploring one of the pages below"
Tớ thử chờ ( cụ thể là hơn cả tháng rồi) thử đi thử lại
Gửi email cho Nin 2 lần và 2 lần reply xong vẫn chả khắc phục lỗi
Đã thế còn 3 cái survey chưa làm :myemo0136:
Chết ngắc T______________T
:myemo0104::myemo0104::myemo0104::myemo0104:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN