News Nintendo 3DS và 3DS XL được làm mới với nhiều cải tiến

Cửa hàng game Nintendo nShop

anminh

Nấm bình thường
Nintendo mà dám làm game triple A cho new 3DS thì cứ gọi là thu về đủ 3DS cũ để xây nhà, éo cần phải gạch đá gì nữa =))
Mình thề nếu Pokemon mà ra exclusive cho new 3DS mình sẽ đập máy rồi post lên cho các bạn xem.

2 điểm yếu lớn nhất của 3ds là analog thứ 2, với góc nhìn khi bật 3d đều đc hoàn thiện rồi tuy ko biết mức độ hoàn thiện đến đây =))

Karas

Nấm nhỏ
Nintendo mà dám làm game triple A cho new 3DS thì cứ gọi là thu về đủ 3DS cũ để xây nhà, éo cần phải gạch đá gì nữa =))
Mình thề nếu Pokemon mà ra exclusive cho new 3DS mình sẽ đập máy rồi post lên cho các bạn xem.
Trích lại :))
Mà ý bạn ở đây là trong mấy năm, năm nay không có lỡ cuối năm sau có thì sao ;))

Khả năng bạn này đập 3DS là khá cao :))
Cũng giống như X/Y ra trên 3DS thôi. Hoặc Nintendo ko ra exclusive trên new 3DS nhưng sẽ có vài nội dung chỉ chạy được trên new 3DS chẳng hạn, và mấy nội dung đấy hấp dẫn đến mức dân tình nô nức đi mua new 3DS để thử.
Về phần mình thì Nin đã dụ được thêm một con gà chịu mua new 3DS và Xenoblade Chronicles rồi :))

anminh

Nấm bình thường
Sau khi DS nâng lên 3DS, mình đã phải nhịn đói hơn năm mới đủ gạo mua, lần này chắc đành dừng cuộc chơi thôi :((
Đúng là ông bà ta nói không sai, cứ cày PC là lành nhất :))

anminh

Nấm bình thường
Khả năng bạn này đập 3DS là khá cao :))
Cũng giống như X/Y ra trên 3DS thôi. Hoặc Nintendo ko ra exclusive trên new 3DS nhưng sẽ có vài nội dung chỉ chạy được trên new 3DS chẳng hạn, và mấy nội dung đấy hấp dẫn đến mức dân tình nô nức đi mua new 3DS để thử.
Về phần mình thì Nin đã dụ được thêm một con gà chịu mua new 3DS và Xenoblade Chronicles rồi :))
Exclusive là exclusive, chỉ cần chạy được trên 3DS thường thì kể cả để đen trắng mình cũng chơi. :))

Kurogane

nWriter
Sau khi DS nâng lên 3DS, mình đã phải nhịn đói hơn năm mới đủ gạo mua, lần này chắc đành dừng cuộc chơi thôi :((
Đúng là ông bà ta nói không sai, cứ cày PC là lành nhất :))
gì mà 1 năm dữ vậy, 1 tuần hay 1 tháng để dành bao nhiêu ?? ko thì bán con 3DS cũ, cũng đc 1 ít tiền rồi.

anminh

Nấm bình thường
gì mà 1 năm dữ vậy, 1 tuần hay 1 tháng để dành bao nhiêu ?? ko thì bán con 3DS cũ, cũng đc 1 ít tiền rồi.
Lương sinh viên tháng được 1tr, điện nước ăn uống xong tháng chắc gì còn nổi 200k anh.
Mà máy là 1 chuyện, nó mà không chạy được GƯ (ccmn là không chạy được rồi) thì còn phải tốn một đóng tiền mua game nữa.

okasage

Nấm nhỏ
đến nintendo direct tới sẽ rõ
còn 1 điều nữa là new 3ds có màn hình lớn hơn 3ds cũ, màn hình trên 3.88 và dưới 3.33, thích hợp cho những ai không chịu được 3ds xl. muốn nhỏ, gọn và nhẹ nhưng màn hình 3.88 cũng vừa đủ tầm rồi, nhỏ hơn ip5 1 tí thôi
bạn nói đúng ý mình quá, bản thân mình cũng ko chịu nỗi cái màn hình của 3DS XL, cho nên có lẽ mình sẽ chọn New 3DS thay vì New 3DS XL :D

Kurogane

nWriter
Lương sinh viên tháng được 1tr, điện nước ăn uống xong tháng chắc gì còn nổi 200k anh.
Mà máy là 1 chuyện, nó mà không chạy được GƯ (ccmn là không chạy được rồi) thì còn phải tốn một đóng tiền mua game nữa.
uhm, cố gắng lên, có gì kím thêm việc làm theo công ấy, làm đc nhiêu thì tính tiền bấy nhiêu hoặc giỏi thì đi dạy kèm lớp 6 7 8 :)

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Vì sao Vita từ lúc ra đến giờ chả có phiên bản nào khác? Còn 3DS thì từ bản thường, đến XL, đến 2DS, giờ đến New 3DS?
Chính sách hút máu fan của Nintendo đây sao? Họ ra mấy version trước mình mặc kệ, chả ảnh hưởng gì, nhưng lần này ko mua máy mới thì ko chơi được những game làm exclusive cho New3DS sau này, cảm giác rất là bực mình. Ngay từ đầu quẳng cho cái cấu hình như bản New đi có phải tốt hơn không.
Vita có thêm 1 bản slim mà.
Vụ 3DS của Nintendo (cũng như bên Sony), thứ hút máu không phải là máy, mà là DLC của game.

Mà đợt 3DS này thấy có vẻ hơi giống iPhone.
Thêm chút mắm muối --> phiên bản mới --> người dùng phải bỏ tiền ra mua (nếu là fan). :-w
Bữa trước cũng định mua 1 con rồi. Nhưng phải đầu tư cho con BlackBerry trước nên đành hoãn lại. ;;)
Hồi chiều mới thấy tin này trên IGN, và giờ là ở đây. Thôi đành tiếp tục bài ca chờ đợi. :@)

8163264128

Thành viên lâu năm
Chắc là không đâu. Nâng cấp phần cứng có vẻ chưa đủ hấp dẫn để bỏ qua 40+ triệu (?) người dùng hiện tại.
Mà nói thật bạn không đủ khả năng mua thì chịu đi. Không cần phải làm sự kiện công bố ý kiến cá nhân của bạn như chính trị gia.

shenlong213

Thành viên lâu năm

Tại sao không suy nghĩ đơn giản như thế này cho đỡ hại não ?

Với 40 mil install base của 3DS thì việc 3DS bị vứt xó là hoàn toàn không thể xảy ra

Các đầu game lớn của Nin như Zelda, Fire Emblem, Pokemon nếu không làm cho 3DS thì chẳng có ý nghĩa gì cả

New 3DS vừa chơi được game cũ, vừa có thêm các đầu game mới mà 3DS thường không bao giờ mơ tới nổi thì đó là tín hiệu đáng vui chứ có gì đâu mà phải lo

ratmoonser

Thành viên lâu năm
^ Chính xác, sao cứ nghĩ là Nin nó cố tình Exclusive ? Cứ nghĩ đơn giản là 3DS cũ ko kham nổi các dòng game mới đòi hỏi cao hơn, thế thôi !!!!!

Nói chuyện phần cứng với Nin mời bác sang với PS Vita, PS4 và điện thoại nhé =)) . Máy nó thêm nút, thêm màn hình mới sáng tạo vcl mà chả quan tâm, đi quan tâm cái phần cứng. 3DS thì không vứt xó ngay được đâu có máy nào mới vừa ra máy cũ vứt xó ngay đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN