Nintendo chính thức công bố DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

vat1984

V.I.P Member
chắc cái cam ngoài chỉ tầm 1.3 đến 2M là cùng, độ phân giải màn hình kém, cộng thêm tốc độ chip chậm, Nintendo ko dại j cho chụp lớn quá đâu (đoán thế :D) Dù gì mình đang ko có DS, đầu tư luôn chú này thôi :)

fRenzy

Nấm nhỏ
Cha chủ tịch Nintendo Mỹ Reggie bảo rằng DSi sẽ bị khóa mã vùng, nhưng còn nhiều thứ cần kiểm tra lại trong vài tuần nữa =))

DSi không nghe được nhạc định dạng MP3, chỉ nghe được AAC.

lemonadess

Banned
AAC nén tốt hơn MP3, nhưng có lẽ không phổ biến bằng. Ngay cả kênh Photo Channel của Wii cũng chỉ cho chạy loại nhạc này làm nền thôi (trước đây có cho MP3)

StephenChow

Nấm nhỏ
Yên tâm đi, cái DSi cũng có khác DSlite là mấy đâu, 1 khi chúng ta vẫn xài R4 thì MP3 & film.dpg vẫn chạy tốt :))
Có cái thắc mắc là liệu cái thẻ nhớ SD bên khe của DSi mới có lưu trữ được game ko hay chỉ có tác dụng save. Vì nếu làm vậy thì Nintendo sẽ bán băng cho ai ?

fRenzy

Nấm nhỏ
Yên tâm đi, cái DSi cũng có khác DSlite là mấy đâu, 1 khi chúng ta vẫn xài R4 thì MP3 & film.dpg vẫn chạy tốt :))
Có cái thắc mắc là liệu cái thẻ nhớ SD bên khe của DSi mới có lưu trữ được game ko hay chỉ có tác dụng save. Vì nếu làm vậy thì Nintendo sẽ bán băng cho ai ?
Theo nhiều nguồn tin thì các flashcart đang còn được phát triển thì phải làm lại header may ra đọc được. Còn R4 thì không hi vọng lắm, có lẽ là lúc tốt nhất để chia tay nó =)). Save của game NDS lưu trực tiếp trong băng, lưu trên thẻ SD nghĩ coi có lý không? SD ngoài lưu hình chụp bằng camera thì có thể chép nhạc AAC, thu âm 10 giây.

Nói chung vụ khóa mã vùng hơi bị căng à, rồi còn nhiều thứ thắc mắc khác ...chắc phải đợi "chuột bạch" mua máy dùng trước hehehe :em36:

Đây là những chi tiết có kèm phim + hình minh họa của DSi:
http://www.nintendo.co.jp/n10/conference2008fall/presen/e/02.html

Em thì không chừng phải bán con Lite, không thì vặn răng ra để mua con DSi này mất =((

Có gì tớ cậu chung tiền mua 1 con, ngày lẻ tớ dùng, ngày chẵn phiên cậu :x
đồng ý luôn cả 2 tay 2 chân,chủ nhật là thứ 8 => là ngày chẵn => tớ đc dùng 4 ngày 1 tuần :))

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
đồng ý luôn cả 2 tay 2 chân,chủ nhật là thứ 8 => là ngày chẵn => tớ đc dùng 4 ngày 1 tuần :))
Còn chừa cái CN cho tớ dùng cho đỡ phải oánh nhau nhé :clap2[1]:
L-)....hờ hờ :">

À cho hỏi vụ khóa mã vùng nghĩa là sao. Trước giờ tớ mới chỉ nghe thấy trên console, trên DS thì chưa hiểu lắm :-"

Nếu DSi khóa mã vùng, có khả năng update firmware và chơi game mới thì DS2 sớm nhất 3 năm nữa mới có thể xuất hiện.

Tốt nhất là giờ gom tiền thôi. Ra phát là báo thằng em tết này mang về cho 1 con.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN