Nintendo chính thức công bố DSi

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
Ừ nhỉ :(, DSi có cái camera vậy thì dĩ nhiên sẽ có những game độc quyền cho DSi mà DSL không chơi được rồi :(. Giờ mới để ý =((, làm ban đầu cứ nghĩ nó giống như DS Fat với DSL hồi xưa :((

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Tớ nghĩ không đến nỗi có game độc quyền đâu. Cái Camera đấy chắc cũng chỉ Homebrew là cùng thôi. Chứ sau này toàn những thứ độc quyền DSi thì hóa ra cái DSL ăn cám à...

Chắc kì này BigN muốn làm cho NDS trở nên đa nhiệm như PSP đó mà,mà đã tích hợp sẵn Cam thì chắc chắn nó sẽ làm game tận dụng Cam và có thể phụ kiên Cam gắn rời sẽ xuất hiện cho bản NDS thôi

P/s:có Cam thì chắc sẽ gắn vào slot GBA,mà mình ko hiểu sẽ shot ảnh như thế nào với tư thế như vậy:em04:quay ngược NDS lại chăng:-@ thêm game nào bắt phải quay ngược NDS lại nữa là đủ bộ các tư thế choi game cho NDS :-".Anyway,phỏng đoán của cá nhân thôi:em36:

qwaszx91

Nấm nhỏ
hic đang cai DS đc gần 2 tháng ko vào đây giờ lại đọc đc cái này lại nổi máu thèm rùi ,cố học xong đại học rùi mua vậy(đang lớp 12 học xong đại học chắc ra DS 2,3,4 lun quá^.^

Nobita!

Vụ cam gắn ngoài tớ thấy không ổn. DSi có đến 2 cái, 1 cái hướng vào trong, 1 cái thòi ra ngoài. Nếu gắn cam ở slot GBA thì làm sao nhìn được mặt sau của DSL được :-?, hay là lại dây nhợ lằng nhằng như DSL của spider-man thì chết dở :))

Vụ cam gắn ngoài tớ thấy không ổn. DSi có đến 2 cái, 1 cái hướng vào trong, 1 cái thòi ra ngoài. Nếu gắn cam ở slot GBA thì làm sao nhìn được mặt sau của DSL được :-?, hay là lại dây nhợ lằng nhằng như DSL của spider-man thì chết dở :))
Cái này cũng dễ hiểu mà,1 cái cái Cam có thể xoay được 180 độ là giải quyết được hết,với game dùng 1 lúc 2 màn hình thì làm 1 cái cam 2 ông kính thì hết xảy nhỉ:clap2[1]:

P/s: mà cam gắn ngoài 3.2 thì chắc đắt phải biết nhỉ,1.3 của PSP còn gần 1m,cái này chắc phải 1m5,thôi chờ xem sao,đủ điều kiện tống tiễn em NDS lụm NDSi quá,dù sao cũng kinh tế hơn là mua cái cam rời,lỉnh kỉnh phức tạp chết đi được(NDS mới xài dc 1 năm =(()

Nobita!

Cái này cũng dễ hiểu mà,1 cái cái Cam có thể xoay được 180 độ là giải quyết được hết,với game dùng 1 lúc 2 màn hình thì làm 1 cái cam 2 ông kính thì hết xảy nhỉ:clap2[1]:

P/s: mà cam gắn ngoài 3.2 thì chắc đắt phải biết nhỉ,1.3 của PSP còn gần 1m,cái này chắc phải 1m5,thôi chờ xem sao,đủ điều kiện tống tiễn em NDS lụm NDSi quá,dù sao cũng kinh tế hơn là mua cái cam rời,lỉnh kỉnh phức tạp chết đi được(NDS mới xài dc 1 năm =(()
Nếu dùng cam có thể xoay 180 độ thì với những game yêu cầu dùng 1 lúc cả 2 cam thì ta móm à :|. Hơn nữa như tớ nói đấy, nếu gắn ở slot GBA thì phải tìm cách để hướng cam ra mặt trước của DSL, lại dây nhợ lòng thòng [-(

StephenChow

Nấm nhỏ
Ước gì mình có cái cần câu đồ vật của Doremon nhỉ, câu nó từ màn hình máy tính lấy vài cái chia cho anh em Nintendovn xài cho đỡ thèm :D

Mình nghĩ sau một khoảng thời gian ra DSi thì Nintendo sẽ ra phụ kiện hỗ trợ cho DS/DSL thôi vì số lượng người sử dụng máy cũ rất nhiều mà Nintendo lại mở dịch vụ tải ứng dụng trò chơi, nếu chỉ có DSi dùng được thì thật không biết tận dụng (Nintendo phải tính tới chuyện đó rồi chứ).

StephenChow

Nấm nhỏ
3.0 MP mà

Chờ DSi lâu quá hôm nay lấy tiền mua thứ khác rồi :(( đành phải cày kéo lại thôi, mong rằng đến ngày bán ở VN thì mình đủ tiền :((

Luong Lao Shi

A Lazy "Uncle"
Cái của Doraemon là câu từ quảng cáo trên tivi tức là nó có trong đời thật rồi chứ đâu phải là cứ vẽ hình rồi dùng cần câu kéo ra:))

Nếu dùng cam có thể xoay 180 độ thì với những game yêu cầu dùng 1 lúc cả 2 cam thì ta móm à :|. Hơn nữa như tớ nói đấy, nếu gắn ở slot GBA thì phải tìm cách để hướng cam ra mặt trước của DSL, lại dây nhợ lòng thòng [-(
Vậy nếu nó làm thêm 1 ống kính nữa thì sao nhỉ,mình đã đề cập rồi mà,công nghệ bây h làm cho mọi thứ ngày càng nhỏ lại thì 1 phụ kiện gắn vừa slot GBA có 2 ống kính thì vẫn còn rộng chán:em36:

P/s: mất slot GBA hình như là N tự làm mất đi 1 lợi thế rất lớn của mình: hỗ trợ Rung,mà mấy cái phụ kiện lỉnh cà lỉnh kỉnh toàn gắn cổng GBA hết >>>>>>>>>>chuyến này NDSi tự cắt "trym" mình rồi :em25::myemo0114:

Nobita!

thì nó dùng cách rung khác :)), phát hành thẻ SD biết rung chẳng hạn 8-}.
Thực ra phụ kiện của DSL gắn vào GBA tớ thấy đếm ra cũng quanh đi quẩn lại nào là card rung nè, camera nè (có chưa nhỉ :-/), rồi hỗ trợ duyệt web nè... Những cái đó giờ DSi đã tích hợp, sợ gì nữa :-?

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Cái SD rumble của anh Nô! là không thể nhưng nếu N chơi trò viễn tưởng thì đến 60% :))=)).Có SD riêng,tốt của wii vậy sẽ có SDDSi:))))

Thẻ game biết rung thì nó rung cho banh slot luôn ấy:em04:
Mà cứ mua 1 game thì lại phải mua thẻ>>>> nghe nói người Nhật biết dùng tiền lắm mà,họ không muốn cứ phải trả thêm tiền cho 1 chức năng đâu(mình đề cập tới Nhật thôi,đội nhà mà BigN ko biết chăm sóc thì tốt hơn nên vè quê trồng khoai đi thôi:em25:)
@No! thíu j phụ kiện nhỉ,GH nè,rồi.... ti tỉ game sắp ra:D
Còn về vụ region nữa,không biết có cải lùi gì ở đây không nữa:em04:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN