News Nintendo công bố mẫu máy Nintendo 3DS LL (XL)

Cửa hàng game Nintendo nShop

obi123

Nấm bình thường
Ko biết 3DS XL pin có lâu hơn nhiều ko nhỉ? Mà bạn nào cho mình hỏi, 3DS lúc lắp thêm pin ngoài của hãng gì đó, có lâu hơn nhiều ko?

Hipi01

Nấm bình thường
trời...tới bao h máy bạn mới hiểu DSi XL có độ phân giải 192x256 trong khi 3DS XL có độ phân giải 400x800 (khi bật 3d), kích thước 2 màn hình 3ds xl và dsi xl kg chênh lệch nhau bao nhiêu nhưng độ phân giải của 3ds xl cao hơn đến 4 lần, và thậm chí các bạn có thể thử 1 cách đơn giản đó là lấy 1 ảnh HD resize xưống 400x800, xong rồi scale lại bằng kích thước của 3ds xl xem hình có bị bể hay kg....cũng bằng cách này bộ phận spec của Nin đã nói rằng với độ phân giải này hình sẽ bắt đầu bị bể khi lớn hơn 6.3"...làm ơn đọc các facts, spec của Nin trước khi quy chụp 3DS Xl bể ảnh chứ đừng ôm DSi Xl ra mà so sánh...nhắc lại lần nữa độ phân giải của 2 máy là 192x256 vs 400x800, dung lượng game max của 2 máy là 256mb vs 8gb (4gb cho đến hiện giờ)
mình ko so sánh giữa Dsi XL và 3DS XL vì tất nhiên 2 máy về độ phân giải và phần cứng đã chênh lệch nhau nhiều . Bạn bảo việc lấy 1 hình 800x480 rồi dùng 3DS XL để xem thì đổ bể hình nhìn bằng mắt thường so với màn 4.88 inch để xem ảnh là ko lớn nên cũng sẽ ko thấy nó bể nhiều . Nhưng bạn có chắc chắn các game ra mắt đợt đầu như SF hay DW chơi sẽ có cảm giác xấu hơn và không nét như 3DS ????

Hipi01

Nấm bình thường
nếu các game ra lâu chỉ thiết kế chuẩn cho 3DS thì chơi trên XL chắc chắn là bể hình thôi , lấy 1 con mtb rồi thử 1 game chuẩn 800x480 7 inch chơi trên 1 con màn 1280x800 10 inch là chuẩn ngay

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Có vụ bể hai ko cũng mất cả trang. ai sợ bể hình thì cứ 3DS mà tán, ai khoái màn hình to thì đua lên XL giống mình :myemo0111: lằn nhằn chi trăm ngàn lý do để hổng mua. 3DS thì... ôi xấu quá redesign tui mới mua, redesign thì ôi bể hình tui hổng mua. thui mua new ipad coi cho sướng mắt :))

okasage

Nấm nhỏ
Thiết kế lại bự hơn, pin lâu hơn, nhưng mà vẫn không chịu gắn thêm cái circle pad 2 vô ="= (thấy đủ chỗ mà ) !:sorry[1]:

ansonhai

Thành viên lâu năm
Nếu cậu hiểu bản chất cách hoạt động của Circle Pad Pro thì cậu sẽ hiểu là không thể gắn thêm circle pad thứ 2 vào máy được. Đừng chỉ nhìn bề ngoài. :rolleyes[1]:

các bạn cứ xoắn vụ bể hình làm chi khi mà 3DS XL ra thiếu gì review cho các bạn xem mà ?
với lại chưa hẳn VN có liền sau 2 tuần- 1 tháng, cứ từ từ mà chờ đi ^^! hihi

okasage

Nấm nhỏ
Nếu cậu hiểu bản chất cách hoạt động của Circle Pad Pro thì cậu sẽ hiểu là không thể gắn thêm circle pad thứ 2 vào máy được. Đừng chỉ nhìn bề ngoài. :rolleyes[1]:
dzậy là sẽ có circle pad pro được thiết kế lại cho phù hợp với cái máy này chăng ??:rolleyes[1]:

ansonhai

Thành viên lâu năm
Vài hình cho thấy rõ hơn 2 bên cạnh máy:

- Khe cắm thẻ SD được chuyển sang bên phải.
- Chỗ cắm stylus được chuyển về nằm ngang như truyền thống của DS.

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
2 hệ máy cầm tay cảm ứng của Nintendo DS và 3DS đều làm cây bút ở 1 cái chỗ rất "hiểm" sau đó bản thứ 2 đều chỉnh lại, ko biết Nin có ý đồ gì :xm0001:
Thôi mà kệ, máy đẹp quá :myemo0116:

keen9000

Nấm nhỏ
2 hệ máy cầm tay cảm ứng của Nintendo DS và 3DS đều làm cây bút ở 1 cái chỗ rất "hiểm" sau đó bản thứ 2 đều chỉnh lại, ko biết Nin có ý đồ gì :xm0001:
Thôi mà kệ, máy đẹp quá :myemo0116:
truyền thống chăng =))
kiểu gì chả mua con này , lỡ mua cả bộ rồi giờ thiếu con này mất đẹp đội hình :em11:
thời gian đầu ko biết giá ở VN sẽ bn nữa ...

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
ra là hốt eheh DSi XL hay 3DS XL ta đều thích bể hay ko bể cũng hốt,đang hứng thú, mà cứ vào nghe mấy đại ca cứ chê õng chê eo ,trong khi chưa sờ đc cái máy ra sao .Toàn suy đoán mò" hãy chờ và cảm nhận",cứ soi mói mấy cái pixel chi cho mệt người "Đơn giản cho đời nó thanh thản".Giờ có tiền mình cũng muốn sắm lại 1 e DSi XL chứ ko mua Ds lite hay Dsi,đơn giản là đã chơi qua DSi XL và biết đc nó thế nào làm mình thích "To,sáng,âm thanh lớn hay,pin trâu" vậy là đủ

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN