Nintendo dè chừng Apple trong cuộc chiến handheld tiếp theo

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.
mua iphone là để nghe điện thoại, thi thoảng lướt web hay xem phim, nghe nhạc chứ chơi game thì có mà hỏng pin sớm lại hỏng cả màn hình, tốn mấy trăm ấy chứ, thích chơi game thì cứ mua cái ds cho nó lành

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Không hẳn là chơi trên iPhone không độc đáo đâu. Tớ có dùng thử qua iPhone, và so sánh game cooking mama trên 2 hệ máy. Trên iPhone thì ta có thể thao tác nhiều hơn một chút, như lắc lắc để đổ khoai tây, hay động tác chạm ngón cũng tương tự như trên DS. Tuy nhiên thì cũng chẳng cần phải lo nhiều, bởi thứ nhất: iPhone đắt hơn nhiều so với DS. Thứ hai: DS là máy chơi game chuyên, do đó sẽ có nhiều tính năng (đang ngày càng được nâng cấp) hơn.

Đấy là còn chưa kể 3DS có thể sắp ra, rồi sau này người ta còn chơi game bằng hologram nữa cơ =))

Ultimate

Nấm nhỏ
Sắp ra chứ có thể gì nữa =.=

Hologram là cái kiểu mình tương tác trực tiếp lên hình 3D đó hả :-?, cái kiểu này thấy trong phim viễn tưởng suốt :))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Không hẳn là chơi trên iPhone không độc đáo đâu. Tớ có dùng thử qua iPhone, và so sánh game cooking mama trên 2 hệ máy. Trên iPhone thì ta có thể thao tác nhiều hơn một chút, như lắc lắc để đổ khoai tây, hay động tác chạm ngón cũng tương tự như trên DS. Tuy nhiên thì cũng chẳng cần phải lo nhiều, bởi thứ nhất: iPhone đắt hơn nhiều so với DS. Thứ hai: DS là máy chơi game chuyên, do đó sẽ có nhiều tính năng (đang ngày càng được nâng cấp) hơn.

Đấy là còn chưa kể 3DS có thể sắp ra, rồi sau này người ta còn chơi game bằng hologram nữa cơ =))
Vậy câu có công nhận với tớ là cooking mama là 1 game dùng để giải trí ko ;;) !!! Chứ mấy game như pokemon mà đem so sánh với game giải trí như vậy của ifone thì có phải 1 trời 1 vực ko ;;) !!!

Death_of_Light

Nấm nhỏ
Vậy câu có công nhận với tớ là cooking mama là 1 game dùng để giải trí ko !!! Chứ mấy game như pokemon mà đem so sánh với game giải trí như vậy của ifone thì có phải 1 trời 1 vực ko !!!
chắc bạn không có IPhone nên dừng phát biểu bừa,game IPhone cũng có game hay đồ họa
hơi bị đẹp đấy
VD:
chaos rings

Song Summoner: The Unsung Heroes

tuy game IPhone ít nhưng chất lượng của 2 game trên chắc cũng đủ khiến Nintendo dè chừng là đúng rồi.

-C.f0restwOw-

Nấm nhỏ
Game iphone mình thấy chẳng có mấy game có nội dung hay cả ... cầm iphone toàn để nghịch mấy Mini game như kiểu Dinner Dash hay mấy game Tower Def thôi :D giết thời gian :D

Thằng em mình cứ đòi mua iphone để nghe nhạc và chơi game , may mà mua trước cho nó cái ipod touch test thử, ngày đầu háo hức lắm, nhạc nghe ngang Ndsi nếu để đuôi acc ( có thể nhỉnh hơn tí), game down rõ lắm mà chả chơi mấy, vì ko có nút, chả thấy khoái gì cả, như guitar hero, chơi NDS sướng, sang ipod touch chỉ muốn ném máy :)) . Nói chung là game Ipod touch mình ko được bấm mình ko thix, đánh nhau kiều dàn trận menu bấm toàn trật vì bé xíu, tay mình thì to, chả hiểu sao bọn tây nó chơi được. Hết. Giờ bán Ipod touch, xài được 2 tháng lỗ 1 triệu 2, hỏi nó mua iphone ko, nó bảo thôi, trước kết Iphone lắm :)).
Nói chung khi ko phải dân chuyên nghiệp chơi game, nếu chưa chơi hệ máy nào mà mới chơi ihpone sẽ nghĩ iphone vô đối, còn nếu đã chơi rồi các hệ máy khác thì sẽ thấy iphone chán rất nhanh, ứng dụng nhiều nhưng chả dùng mấy. Mấy cái game nhập vai đình đám tìm bên tinhte mà cũng chả buồn chơi, khó chịu khi bấm di chuyển ko nút, đánh chả có cảm giác, các bạn cứ cảm tưởng đấm 1 thằng mà nó cứ trơ ra thì sẽ hiểu thế nào .
Xài wifi thì được 2h, thôi xài lap cho lành, ko viết có dấu được, ko đọc được font tv. xem film lành mạnh cũng chả xong, nghe nhạc online cũng câm như hến , thôi về vườn ;))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
chắc bạn không có IPhone nên dừng phát biểu bừa,game IPhone cũng có game hay đồ họa
hơi bị đẹp đấy
VD:
chaos rings

Song Summoner: The Unsung Heroes

tuy game IPhone ít nhưng chất lượng của 2 game trên chắc cũng đủ khiến Nintendo dè chừng là đúng rồi.
Tớ ko có ifone àh ;)) !!!! Tớ có sài và đổi rồi vì chán quá đấy nhạc thì loa nhỏ xíu chơi dc chút thì nó hết pin đổi wa sony sài rùi ;)) !!!! Ifone 2G nhé !!!

2 game mà cậu post ở trên DS thiếu gì ;;) !!! Mấy game RPG theo lượt kiểu này mà đồ họa ko đẹp thì ai chơi -.-!!!

LethalRedArmy

Nấm bình thường
Các fan của Apple ủng hộ cho Apple là điều dễ hiểu.
Đa số những người chơi game trên điện thoại di động đều chưa, hoặc ít chơi game trên các hệ máy khác.
Game cho iPhone đúng là có những trò hay, nhưng chỉ là số ít. Hơn nữa, những hệ máy game chuyên dụng khác đều có các trò tương tự.

Nói về lĩnh vực game thì Apple còn lâu mới theo được các hãng khác, chứ đừng nói đến khái niệm "đe dọa", trừ khi Apple chế ra riêng 1 hệ máy chuyên để chơi game.

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Mình cũng chả phải iFan,mới được cầm cái iPod touch mấy lần :|.
Nói riêng về chơi game đi,bạn D_o_L so sánh Cooking Mama với Pokemon là hoàn toàn sai lầm,lệch lạc ý tưởng.Cooking Mama là game giải trí đơn thuần,Pokemon là game giải trí có chiều sâu,có thể dùng cho thi đấu,có các maniac.Bạn thấy dân nghiện Pokemon chứ thấy ai nghiện Cooking Mama,chơi ngày đêm sáng tối chưa ?
Giờ so sánh game có chiều sâu trên iPhone(như cái ảnh bạn đưa lên đi) với Pokemon,cả hai đều là game hay trên hai hệ máy khác nhau.Nếu bạn D_o_L bảo là cùng do hai hãng lớn làm,thì bạn bảo Nintendo không phải hãng lớn à ?DS mình thấy đa phần chỉ có game Nintendo với SE,một số hãng lớn làm là đỉnh,còn game mini của các hãng nhỏ làm thì đa phần là nhạt.Nếu bảo iPhone chỉ có game mini là hay,thì iPhone lại hơn về một mặt rồi đấy :|.
Chả có lí do gì để Nintendo loại bỏ một đối thủ ra khỏi vòng e ngại,nhất là đó lại là một hãng lớn.
Edit : viết sau mới thấy bạn D_o_L nói tự mâu thuẫn nhau :|.

backtaro

Nấm nhỏ
Game Iphone hầu hết không có nội dung sâu như game DS mà thiên về hướng giải trí hơn là dành cho gamer thực thu. Nếu là người có ít thời gian thì họ sẽ chọn iphone, còn nếu có thời gian, NDS vẫn luôn là lựa chọn hàng đầu. Đã có 1 thời gian mình bận rộn, đi học suốt ngày, chỉ có lúc ngồi MTR là rảnh nên mình chỉ chơi iphone chứ không có thời gian đụng đến DS. Có game Pokemon Heart Gold mua từ ngày đầu ra mắt nhưng đến giờ mới chỉ xong gym thứ 2. Hè này về nghỉ hè có thời gian chắc mình sẽ cố gắng phá hết game.

So sánh về cấu hình phần cứng có lẽ nên so sánh giữa 3DS và Iphone 4. Mình đã dùng Iphone 4, sự thực thì cầu hình của Iphone 4 khá mạnh, chip khá khủng và đồ họa cũng khá mượt, hệ thống cảm ứng hoạt đổng ất tốt. Tuy nhiên, cũng như Iphone 3 trở về trước, Iphone 4 không có các phím bấm nào khác ngoài menu và volume, lock/unlock nên sẽ không có thể đem lại cảm giác chơi game như DS được. Ngoài ra, mình đoán Iphone 4 cũng không hỗ trợ 3D như 3DS nên về khoản này Apple không có cửa với 3DS rồi.
Anyway, nếu bạn có thời gian và là một người đam mê game, 3DS là lựa chọn số 1 ( giá thành, cảm giác chơi và 2 màn hình và đặc biệt là 3D) còn nếu bạn k phải 1 gamer mà chỉ có nhu cầu giải trí bên cạnh công việc thì nên chọn Iphone 4 ( đa nhiệm, bộ xử lí mạnh, đồ họa tốt):-d

P/S: Mình đang suy nghĩ là từ trước đến giờ, Nintendo luôn theo hướng phát triển game giải trí nhẹ nhàng cho gia đình. Nhưng từ khi công bố 3DS với bộ xử lý đồ họa mạnh thì có vẻ như hãng đang muốn thay đổi mục tiêu của mình sang nhóm khách hàng có đam mê game lớn. Có ai có cùng quan điểm không?

honquoc

Thành viên lâu năm
câu này mình thấy ko có lý gì gáo bạn nói 2 game đó làm cho nin dè chừng ah thế ds có nhiều trò khủng như KDH , The Legend of Zelda ,Metroi , Tales of Innocence gần đây là Dragon Quest IX Sentinels of the Starry Skies vv..v...v chẵn lẽ mấy game mình kễ ra ko đủ sức để ifone dè chừng sao hay là mấy game mình kể ko đủ đô để so sánh với ifone ah .
chaos rings đừng nói là đẹp hơn cả MEtroi nha ko nói xa nói cùng thể loại đi như Tales of Innocence nè chưa chắc hơn nha mình thấy nó còn ko nét = Tales of Innocence nữa nói chi (thì đúng là ifone có vài game đồ họa đẹp điều đó mình đồng ý và bản chất phần cứng của ds ko chọi lại ifone rồi).
Còn Song Summoner: The Unsung Heroes hay hơn và đẹp hơn cả seri Fire Emblem ,Advance Wars ,Yggdra Unison , Shimegamitaisen , Luminous Arc 1 2 3 ,Valkyrie Profile Covenant of the Plume ..............

NÓi trắng ra ifone đồ họa đẹp nhưng game hay và chiều sâu sáng tạo thì ds mới là chính xác nhất .......

Công = mà nói NIn ko có lý do gì phải dè chừng cả trong khi lượng game hay và khủng của ds cũng đè chết ifone rồi còn đâu người dè chừng phải là ifone mới đúng chứ .
NIn dè chừng cái gì tôi đọc mà cũng ko hiểu đc quá phi lý ............
Nhìn vào doanh số bán của pokemon và Dragon Quest IX Sentinels of the Starry Skies cũng khiến các hệ máy khác thấy nỗi da gà rồi huống chi ifone .........

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
lời của cha già Hayao Miyazaki, nghe thật ý nghĩa

Hayao Miyazaki nói:
That thing that looks like a gaming device in your hand, along with that strange stroking movement you make with your hands is by no means attractive to me, nor am I at all impressed by it. I feel a sense of revulsion for it, in fact.

It may seem like I am ignoring your human rights to say this, but you can’t research any of that. Why? Because you have no way of knowing what it’s like to be on an old trireme, or having empathy with the men on board, covered in sweat as they labour at their oars.

You go out into the world without enriching your imagination. You are merely grasping the iWhatever as a skimming tool you use to stroke yourself.

I’m sure there are many people who want to become omnipotent by getting their hands on this iWhatever. I’ll tell you sir, there were once a bunch of people who wore radio cassette players (those bulky things) wherever they went in the sixties. They wore it like a priceless emblem.

They’re mostly probably living off of pension funds now, but you and them are the same. You jump at the newest gadgets, and all you do is relish the pride in owning one as some consumer.

You must not become a consumer. You must become someone that creates.
đây là lúc ông đang dùng iPad nhé =))

Ôi trời đất,đi so sanh máy chơi game và điện thoại,xin nói thẳng là ngta mua iphone vì nó là chiếc dt đẳng cấp chứ chả ai mua chỉ để chơi game cả,mà ra đường đương nhiên thích cầm điện thoại hơn chứ ai cầm máy game .So sánh như vậy thật hài hước.
Nếu so sánh chỉ nên ss mặt chơi game,mỗi thứ có cái hay riêng nhưng game NDS rõ ràng là hơn,còn đồ họa iphone đẹp thật đấy nhưng còn kém PSP,do đó nếu chỉ vì đồ họa ngta đã chọn PSP rồi.
Do đó doanh thu iphone cao vì nó là điện thoại,game chỉ là phụ,mà chơi trên dt thường tiện tay hơn => so sánh vo nghĩa ,so sánh thế này có khi nên cho thêm cả nexus one,galaxy S,X8,X10 vào quá.

KHi nào ra 3DS sẽ làm 1 cái, ra quán cafe ngồi hình 3d hiện ra chắc ai cũng xì xào bàn tán :)), khối em teen lại gần hỏi anh ơi máy gì thế , chém gió anh mua 40 triệu chắc nó cũng tin =)), cho mấy em ý nghịch mấy game 3DS thì bồ kết lun : anh ơi hum nào gia sư em chơi 3ds nhá :))

Chán cái ông DOL quá,ông lấy mấy cái game đồ họa cùi nhất của ios ra mà nói thì tác dụng gì .Đồ họa game trên ip bây giờ đã vượt qua psp như nova,Modern Combat: Sandstorm,Brothers In Arms,fifa 11 ... ai chưa biết lên google tìm thử 1 game xem đồ họa nó khủng thế nào .Game ip có mỗi nhược điểm là dung lượng thấp chỉ vài chục đến 2-300 mb nhưng hiện giờ đã có những game khủng dung lượng cả gb khi cài đặt,ngoài ra cũng có những game port từ hệ máy khác ra như Prince of Persia: Warrior Within tui thấy chất lượng đồ họa và game play ko thua gì pc điểm nào cả .tất cả là hình in game và cắt cảnh nhé ,ko phải trong trailer hay movie đâu,các bác xem rồi tự đánh giá thôi,lưu ý là mấy cái hình này bị kéo dãn ra nên trông nó răng cưa nhiều hơn so với hình ảnh thực tế trên máy đấy nhé :

let golf2 1 trò mình cực thích do đánh online free toàn tg dc:

1 game cũ nữa là nova nhưng hình ảnh khá đẹp:

nfs iphone( game này chưa phải là game đua xe đẹp nhất trên ip đâu ) :

nốt cái splint cell :

Đọc mấy bài thấy ngứa vẩy quá.Ip nào mà ko đọc font tv ,ko gõ dc chữ tv,mang tiếng xài ip mà ko biết lối cài thêm cái app vào à.Tui chat bằng ip gõ tv nhanh ko kém pc 1 tí nào cả.Đã sử dụng cả 3 hệ máy trên và thấy chất lượng game trên psp là số 1 sau đó đến ds và ip.nhưng đến giờ thì cái thứ tự này chẳng còn ý nghĩa gì nữa rồi ,ip nó phát triển game nhanh chóng mặt và chất lượng cũng cao lắm,có thể đã vượt ds rồi ...

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN