Nơi dành cho những bạn có niềm đam mê thiết kế pokemon !!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình lập topic này để mọi người post những con pokemon do mình tự " đẻ " ra nhé ^^! !!! Ko cần đẹp ko cần tô màu chỉ cần cho mọi người thấy bạn iu thix pokemon như thế nào là dc rùi :D !!! Mình xin mở đầu nhé tự nhiên hum nay hứng lên ngồi vẽ cả nửa tiếng đồng hồ dc con starter Grass ^^ mà chưa đặt tên nữa :)) :

Cấp 1 ( thỏ cây ) :

Cấp 2 ( thỏ khỉ :)) ) :

Cấp 3 ( thỏ già :D ) :

! Hết rùi chỉ có 3 con thế thui :D !!

Mình update thêm 1 starter Fire nhé :D !!

Up new :D :

!!

New Up :D :

!!!

NintendoDS

Nấm nhỏ
Đẹp tuyệt bạn ạ , cũng ngầu phết ra chứ , bức 2 thấy hơi đàn bà xíu ... nhưng bức 3 thì good lém , mà con này hơi bị rờm , nên bức 3 bạn làm cho lông chỉa quá trời cho đô thêm xíu nhìn cũng hợp lém , phải mà biết cái email của tụi làm pokemon ha , gửi bức này biết đâu được nhận . Típ tục phát huy nhá .

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Đẹp tuyệt bạn ạ , cũng ngầu phết ra chứ , bức 2 thấy hơi đàn bà xíu ... nhưng bức 3 thì good lém , mà con này hơi bị rờm , nên bức 3 bạn làm cho lông chỉa quá trời cho đô thêm xíu nhìn cũng hợp lém , phải mà biết cái email của tụi làm pokemon ha , gửi bức này biết đâu được nhận . Típ tục phát huy nhá .
thanks bác nhé !!! Mà con 2 là mình đang vẽ nó chạy nên nó mới có cái dáng thế :D !! Dc để khi nào có hứng mình sẽ chế tiếp h thì mình chưa nghĩ ra con lửa và con nước khó quá , phần lớn là đã có mặt hết trong pokemon rùi !!! Vậy bạn nào có thì cứ up lên cho a e xem nhé ^^!!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
có bạn nào góp ý cho mình Starter Fire và Starter Water là con j` ko mình bí wa ko nghĩ ra :D !!! Nếu thấy dc mình sẽ chế theo ý kiến các cậu :)) !!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Đẹp đấy bạn :D Nhưng có lẽ nên vẽ cho nó đô tí :)) Cho khác với Gallade :">
ah đó là lông đấy gió thổi bay fot fới ko có cứng ngắc giống cúa Gallade đâu ^^ !! Mà đúng là mình tính cho no đô mà thỏ mà đô thì nó ra con j` -.-!! VỚi lại có vẻ con thỏ này thiên về Speed đó mà nó đô thì ko dc :D . Thanks pac rút kinh nghiêm con sau :D !!!

lucasDS

Nấm nhỏ
Ku Chuột vẽ đẹp nhở :em33:
hôm nào mình ngồi vẽ mấy pic xem sao ,ý tưởng dạt dào nhưng khả năng vẽ thì .... í ẹ =))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ku Chuột vẽ đẹp nhở :em33:
hôm nào mình ngồi vẽ mấy pic xem sao ,ý tưởng dạt dào nhưng khả năng vẽ thì .... í ẹ =))
có ý tưởng thì nói cho e nè :myemo0122::myemo0122:

Vậy ai có thì up lên đây nhé còn khi nào tớ chế ra dc 1 em thì sẽ update lên cho các bạn xem nhé :D !!

rock

Nấm bình thường
còn lửa và nước á
lửa: hệ fire+physics, tuyệt chiêu là dùng siêu năng lực lên trên không, tạo thành một trái banh khí nén đối phương lại rồi tạo lửa trong quả cầu đó
-hình dáng là:
lv1=>16:là một con mèo đi hai chân, có chùm lông hình mặt trời ở đâu cũng được
lv16=>33:có thêm nhúm lửa trên đầu, hình dạng cũng hơi thay đổi
lv33=>100:có các ngọn lửa ma trơi xung quanh, lúc này là thành một nhà siêu năng lực thực thụ, khi cho cầm thêm đá mặt trăng=>có các hoa văn đen tím di chuyển trên người, cầm đá lửa thì phần đầu sau sẽ mọc nhúm tóc lửa (cầm đá nào thì vẽ dây đeo cổ đá đó, tùy bạn)

nước:hệ water+electric, tuyệt chiêu là làm cho nhiễm điện rồi cho tràn nước ra làm cho đối phương và địa hình có kim loại bị dính vào nhau, làm đối phương chậm lại
lv1=>16:là một con ngựa non, có mắt vàng, thân xanh, có ký hiệu băng ngay cổ
lv16=>28:có thêm một phần giáp vàng có tích điện xung quang,
lv28=>100:thêm vằn đen, phần lông cổ và đuôi xù lên, nhọn hơn, mỗi cú đá tăng thêm 40% nhiễm điện

ratmoonser

Thành viên lâu năm
còn lửa và nước á
lửa: hệ fire+physics, tuyệt chiêu là dùng siêu năng lực lên trên không, tạo thành một trái banh khí nén đối phương lại rồi tạo lửa trong quả cầu đó
-hình dáng là:
lv33=>100:có các ngọn lửa ma trơi xung quanh, lúc này là thành một nhà siêu năng lực thực thụ, khi cho cầm thêm đá mặt trăng=>có các hoa văn đen tím di chuyển trên người, cầm đá lửa thì phần đầu sau sẽ mọc nhúm tóc lửa (cầm đá nào thì vẽ dây đeo cổ đá đó, tùy bạn)

nước:hệ water+electric, tuyệt chiêu là làm cho nhiễm điện rồi cho tràn nước ra làm cho đối phương và địa hình có kim loại bị dính vào nhau, làm đối phương chậm lại
lv28=>100:thêm vằn đen, phần lông cổ và đuôi xù lên, nhọn hơn, mỗi cú đá tăng thêm 40% nhiễm điện
vậy là mèo lửa và ngựa nước hả bác !!! Con mèo thì dc chứ con ngựa thì có vẻ hơi khó sáng tạo :D !!!

t0mahawk

Nấm nhỏ
mà sao mấy cái tuyệt chiêu nó quái quái thế nào vậy bạn, các move trong pokemon đâu có thế :| chỉ có legend mới có tuyệt chiêu độc đáo thôi :D. thế này thấy giống DotA quá

rock

Nấm bình thường
tại mình thấy trong phim nó như thế mà, pikachu kết hợp với pilup, thường hay huyền thoại gì thì chiêu nào cũng đẹp thôi, quan trọng là sức mạnh, trong phim là thế

còn lửa và nước á
-hình dáng là:

con ngưa cấp cuôi' thêm sưng` vô *-:)*-:)*-:):good[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình vừa nghĩ ra starter fire là ếch lửa !!! Đang cạn kiệt ý tưởng rùi nên mọi người thấy dc thì mình sẽ ra cấp 2 và 3 nhé :D !!! Bác kia có gợi ý con mèo lửa nhưng quả thiệt mèo thì pokemon khá nhiều rùi ko thể nào sáng tạo dc -.-!! Lưu ý là cái trong mồm bốc lên là khói nhé ( loài ếch dung nham là 1 loài vật lưỡng cư nhưng thay vì dưới nước thì nó bơi vào trong lòng dung nham nóng hơn 2000 oC ) Quảng cáo :D !! :

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN