Phải chăng Wii-U kén thiết bị phát Wifi !?

Cửa hàng game Nintendo nShop

thienvu76

Nấm nhỏ
Trường hợp này vừa xảy ra với mình nên nếu bạn nào gặp phải thì chớ nên "xoắn" nhé !
Máy mình là bản Deluxe 32Gb," Moderm ADSL Dlink, bộ phát Wifi Dlink dir 600 " Tất cả các thiết bị và máy games ở nhà đều bắt Wifi ầm ầm ! kết nối em Wii-U vào search o thấy Wifi ở nhà mà toàn thấy wifi nhà thằng bên cạnh ~X( ! mình đem bộ phát Wifi cùng với máy Wii-U ra TTBH Phong Vũ test thì nó thấy Wifi ở nhà :rolleyes[1]: ! Hí hửng chạy về gắn vô online lại o tìm thấy Wifi :sorry[1]: !???( ra Phong Vũ, tiện đường ghé qua thằng em Nintendovn Shop ) Lại nhận diện tất cả !~X(

Cuối cùng : Mua thêm em Wifi Nintendo Bufalo về và ....."Con Tim Đã Vui Trở Lại " :D

con nhà em thì vẫn bắt dc , mà nó kén ở chỗ mặc dù 2 vạch sóng nhưng các ứng dụng như eShop , Youtube là nó kêu k có mạng , nhưng dùng trình duyệt web thì vẫn lướt dc , em mang cả bộ lên gần cục phát wifi thì vào dc hết >.<"

gameboybin

Nấm nhỏ
Mình bị dính trưởng ở đoạn phát hotspot nó nhận được vào được mạng rồi đến lúc vào YouTube hay update thì báo lỗi ko tìm thấy mạng

ansonhai

Thành viên lâu năm
Thời buổi này mạng wifi phát tứ tung chồng chất lên nhau nên nhiếu lúc sóng nó không ổn định.

Download cái tool inSSIDer về dò xem xung quanh đang phát wifi trên những channel nào, sau đó chỉnh cho cục wifi của mình dùng channel nào ít người phát nhất ấy.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN