Phân biệt giữa game DSi e+, game DSi và game DS thường.

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
LÁO là sao, ai LÁO ở đây?
Bạn chơi được System Flaw trên ak2i mà sao phải hỏi băng gốc làm gì? \m/

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Nếu bạn không có thẻ ak2i vậy sao bạn lại khẳng định System Flaw chạy được trên ak2i? Câu đó do chính bạn viết đấy, đâu có bị ai khác edit đâu

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
ok, chấm dứt war ở đây, bạn Nam nếu muốn chụp thì chụp ngay đi, chả lẽ bạn ko down được cái game nhẹ đó hả rùi bỏ vào thẻ nhớ rồi play thui.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Vậy cái bìa có chữ Dsi Ware là sao dzậy bạn? Đừng có cười nha vì m` ngu mấy cái này lắm
DSi Ware có thể xem như là ứng dụng game nhỏ dành cho DSi, bạn phải mua qua Shop Channel, và dùng point mua. Tùy game khi mua và down về, mổi game sẽ có số point chi trả khác nhau. DSi Ware cao nhất giờ là 1200Point

DSi Ware có rất nhiều game ứng dụng camera rất hay, nếu bạn có DSi hãy tải thử rùi cảm nhận ^^

Và DSi Ware hiện tại chỉ có thể mua và down wa Shop channel xài chỉ cho máy mà bạn down thôi, chứ chép share nhiều máy thì ko dc.

X_Halo1_z

Nấm nhỏ
cho mình hỏi những game DSi e+, dùng ACEk chơi hack thì đến những lúc sử dụng camera thì có sử dụng được không?

Wolverine

Nấm nhỏ
Thế cho hỏi chút, có DSi + FC mà muốn chơi game DSi thì chơi kiểu gì :-? Chả lẽ không có cách gì ngoài mua băng gốc và FC cho DSi chỉ để chơi game DS trên DSi :-?

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
cho mình hỏi những game DSi e+, dùng ACEk chơi hack thì đến những lúc sử dụng camera thì có sử dụng được không?
Thế cho hỏi chút, có DSi + FC mà muốn chơi game DSi thì chơi kiểu gì :-? Chả lẽ không có cách gì ngoài mua băng gốc và FC cho DSi chỉ để chơi game DS trên DSi :-?
Câu trả lời cho 2 bạn là Ko dc, Hiện nay ko có 1 FC nào chạy dc ứng dụng camera của game DSi E+ cả, kể cả DSTwo

Chỉ có cách là mua DSi ware, hoặc game gốc mới xài dc camera.

Về DSi ware thì gần đây có hack, nhưng vẫn dựa trên game Sudoku (dsiware luôn) để hack, tiếc là Nin đã del Sudoku khỏi shop channel

1 tin khác mình nghe là FC mới của Cyclo có thể sẽ hỗ trợ dc game DSiware.

Hiện tại về game DSi E+ và DSi Only thì không có 1 tin tức gì về hack dc camera cả.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN