Phân Vân : Giữa máy 3DS và 3DS XL nên chọn cái nào.

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

rock

Nấm bình thường
mình từng sở hữu cả hai nên mình cảm nhận rõ, màu sắc thì đúng là 3ds rất là đẹp, sáng bóng, nhưng về kiểu dáng thì XL nhìn mát con mắt hơn, nhất là về phần vỏ có XL, cầm rất sướng tay
còn khi chơi game, 3ds XL hình đẹp hơn hẳn nhé, mình chơi samurai + resident trên hai hệ máy thì XL đẹp hơn rất nhiều, cảm giác màu bên XL sắc nét hơn. còn về game ds thì mình chỉ chơi pokemon, nhất là pokemon soul silver, hình không bị vỡ mà còn ít răng cưa nữa, nhìn rất đẹp
pin thì có vẻ chơi lâu hơn 3ds thường, và analog được làm cao lên để dễ sử dụng hơn 3ds
chỉ có một điều mình thấy tiếc là loa XL không bằng 3ds thôi :D

canoc3000

Nấm nhỏ
Cũng đang muốn thử lên lên XL nhưng chưa có tiền. mới tinh gần 5 củ lận. Thích nhất là vụ pin trâu.
P/s: Liệu h máy 3ds thường bán thì để giá nhiêu nhỉ (black ver) :-"

Vintendo

Nấm nhỏ
Qua TinhTe mượn ông nào cái Note 2 rồi nhét vào quần ướm thử =))
Nếu Note 2 lọt thỏm trong túi là cái XL có lẽ vào vừa, còn nếu nó chỉ mới vừa đủ cho cái quần thì đi may cái bị trên cái quần luôn =))
Cơ mà cái gì to quá chui vào cái gì nhỏ quá cũng chả thích, nó cứ bị kẹt rút không ra :no:

Vintendo

Nấm nhỏ
Mình toàn để vào balô cho an toàn tuy có hơi xước sát vì trong balô toàn sách =))
Đỡ hơn nhét túi nó cộm cộm cứng cứng ghét bm :emot-sissies:

Ai mà cầm cái 3ds xl rồi thì chả muốn nhìn cái 3DS thường luôn, nếu có tiền cứ làm cái 3DS XL, chả tội gì mua cái 3DS thường, 3DS XL đẹp hơn và đã hơn. Mình từng dùng cả 2 hệ máy cùng 1 lúc, nhìn qua cái 3DS chán lun.

cái XL của mình nhét vừa túi quần. tùy người tùy quần nữa, mình cũng ko phải to con gì , 1m76, 65kg. quần Jean thì vừa chứ quần tây thì chắc ko :)).

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN