3DS Phoenix Wright: Ace Attorney - Dual Destinies (Ace Attorney 5)

Cửa hàng game Nintendo nShop

devil6002

nWriter
Hì, tuy chữ hơi nhiều nhưng nội dung lại rất hài hước và gần gũi, mình cũng thuộc thể loại lười đọc mà chẳng ngán chút nào. Mà mình thấy so với Layton thì game này còn ít chữ hơn nhiều đó :))

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Hơ, Layton toàn là đố bằng hình không làm sao mà nhiều chữ bằng Ace Attorney được. Cốt truyện của Ace Attorney cũng đồ sộ và phức tạp hơn nhiều :)

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT

Ace Attorney: Dual Destinies sẽ phát hành bản tiếng Anh cho thị trường Bắc Mỹ và Châu ÂU vào ngày 24 tháng 10 tới đây với giá 29,99USD/24,99Euro. Game chỉ phát hành qua eShop. Hiện giờ, trên eShop 3DS cũng đã phép tải về demo của game để bạn có thể thử qua.

Ngoài ra, Capcom cũng công bố quà tặng DLC miễn phí cho cho những người tải game sớm. Nếu bạn mua game từ eShop trong khoảng 24/10 đến 7/11 thì sẽ nhận được trang phục miễn phí cho Phoenix, Apollo và Athena. Sau ngày 7 tháng 11, gói tải về này sẽ có giá 0,99 USD.

ansonhai

Thành viên lâu năm
Turnabout Reclaim” - vụ án DLC dành cho Ace Attorney 5 sẽ được phát hành vào ngày 21/11/2013 với giá 5.99$

Trong vụ này Phoenix sẽ được nữ cướp biển Sasha Buckler nhờ làm luật sư biện hộ cho chú cá heo sát thủ của cô. Nếu trắng án, bạn sẽ unlock được thêm 1 bộ costume cho Phoenix.
(đó sẽ là 1 bộ trang phục từ AA3 - Trials and Tribulations) :x

wata

Nấm nhỏ
Turnabout Reclaim” - vụ án DLC dành cho Ace Attorney 5 sẽ được phát hành vào ngày 21/11/2013 với giá 5.99$

Trong vụ này Phoenix sẽ được nữ cướp biển Sasha Buckler nhờ làm luật sư biện hộ cho chú cá heo sát thủ của cô. Nếu trắng án, bạn sẽ unlock được thêm 1 bộ costume cho Phoenix.
(đó sẽ là 1 bộ trang phục từ AA3 - Trials and Tribulations) :x
ngon quá ^0^, Phoenix là một trong những game mà mình chỉ mong đừng có end :x

Lúc đầu nghĩ nếu dlc cỡ 1-2 usd thì mua, giờ 6 usd thì thôi bye lun =_=
6 đô là chưa kèm tax đấy = .= , tài khoản mình có 30 đô mà lại phải nạp thêm thẻ mới mua đc game vì 2,44 đô tax nè

Sửa lần cuối:

devil6002

nWriter
Ủa, sao wata k đổi qua state nào k tax, như mình vẫn mua đc game với đúng giá 30$ nè. Hì, vẫn còn nhiều bạn ở đây chơi game này giống mình à, đỡ tự kỉ rùi :)). Hóng cái DLC này từ hồi tháng trc tới giờ, nhưng không ngờ là tới 6$, hơi bị chát quá. Chỉ mong là vụ án thêm vào này chất lượng, chứ như trong bản game chính thì mình thấy ngoài vụ cuối ra, mấy vụ khác nó cứ nhàm nhàm thế nào ấy :(, không để lại ấn tượng sâu sắc như mấy bản trên DS.

wata

Nấm nhỏ
Ủa, sao wata k đổi qua state nào k tax, như mình vẫn mua đc game với đúng giá 30$ nè. Hì, vẫn còn nhiều bạn ở đây chơi game này giống mình à, đỡ tự kỉ rùi :)). Hóng cái DLC này từ hồi tháng trc tới giờ, nhưng không ngờ là tới 6$, hơi bị chát quá. Chỉ mong là vụ án thêm vào này chất lượng, chứ như trong bản game chính thì mình thấy ngoài vụ cuối ra, mấy vụ khác nó cứ nhàm nhàm thế nào ấy :(, không để lại ấn tượng sâu sắc như mấy bản trên DS.
ểh, bạn đang dùng state nào thía, cho mình học hỏi với, mình ài cái newyork tại zip code của nó đơn giản cứ 12345 :))

anminh

Nấm bình thường
Chỉ sợ nó ngắn quá thì tốn tiền, như case 4 bản này chỉ ngắn có một mẩu nên cộng với case 1 chỉ bằng 1 case nên có cảm giác game chỉ có 4 case :((
Mà không thấy ai mở box thảo luận game nên tưởng chỉ có mình mình chơi :))

shinshin

Nấm nhỏ
Vì thời buổi ngày này với 6 usd có thể mua được full game hoặc vài cái soft thú vị trên smartphone, eshop, với lại nội dung của cái dlc này nghe ko hấp dẫn mình, nên thấy tiếc tiền. Bằng 1/5 cái game Senran Kagura chứ đâu ít :D

@ặc, anminh khoan spoil nào, mới xong chapter1 thôi :))

devil6002

nWriter
ansonhai : quan trọng là DLC thế nào kìa, vì thấy mấy cái DLC của các game 3ds khác giá nhỏ nhẹ hơn, nếu vụ án dài và chất lượng thì giá vậy là hợp lí, chứ đừng ngắn ngủn như 2 vụ mà bạn trên kể đó :(

wata : để bang California đó :D, giờ mới bít zip code newyork đẹp vậy :))

anminh : hồi lúc mới chơi cũng tính lập, mà cũng k bít thảo luận gì nên thôi :))

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN