DS Pokémon Black and White 2

Cửa hàng game Nintendo nShop

nếu như bản này chỉ có trên 3ds => nintendo mất đi 1 lượng fan khá lớn bởi thực tế số lượng game pokemon bán ra rất cao [ lúc mà 3ds chưa ra cho tới bây giờ ] và hiện cứ 10 người dùng sytem của nintendo [ chỉ là Handheld ] thì đã có 6 người dùng Ds rồi . Có thể phần này sẽ cho biết 1 số bí mật như ngôi đền dưới biển ,N đi đâu cùng với Z/R , History của Unova .... :em05::em05:

anminh

Nấm bình thường
Các bác xem thử số lượng máy 3DS trước và sau khi có Mario Land 3D như thế nào?:rolleyes[1]:
Nếu nói như các bác thì sao họ không ra Mario land và Mario Kart 7 trên DS?:myemo0101:
Em chỉ chấp nhận rằng Nin chọn DS là vì truyền thống dòng Pokemon như chị Kawaii chứ không phải vì lí do mà các bác nêu trên:xm0002:

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Nếu giống như các bản trước thì nhiều khả năng sẽ không bắt được Reshiram và Zekrom trước khi hoàn thành xong cốt truyện mà thay vào đó sẽ là Kyurem Black và White.
Mà lần này Nintendo hết ý tưởng rồi sao lại đặt tên B/W 2, nghe cứ như quảng cáo cho phần một ý(:|
Final Fantasy X-2, Final Fantasy XIII-2 và h là Pokémon B/W 2 chả ai phản đối cả :xm0014:
Còn hỏi tại sao ko ra trên 3DS thì quá nhiều người trả lời tớ không cần trả lời lại
anminh comment kì cục lắm đấy :em31: Không chê cái này thì lại đâm xỉa cái kia, Nin + Game Freak ( theo tớ thấy) đã lựa chọn rất đúng đắn khi ra B/W 2 trên DS, và tuyệt vời hơn là ra cả 2 bản mở rộng ( 1 điều chưa từng có ở Pokémon)
Đừng có mà vào chê này chê nọ nữa, không thích thì chờ ra trên 3DS rồi comment ;)) Không chừng mà công bố B/W 2 cho 3DS thay cho DS thì lại bảo sao không làm bản mới cho 3DS mà lại bản mở rộng blah blah blah :em31:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Các bác xem thử số lượng máy 3DS trước và sau khi có Mario Land 3D như thế nào?:rolleyes[1]:
Nếu nói như các bác thì sao họ không ra Mario land và Mario Kart 7 trên DS?:myemo0101:
Bác cứ thử tưởng tượng là đang có 1 cái DS chứ ko phải 3DS đi xem bác có còn nói thế ko :| !!!! Đã mấy người nói rồi, bản mở rộng lun lun ở cùng hệ máy với song bản trước đó, nói hoài nói mãi mà ko chịu hiểu àh ? Còn lí do vì sao thì đi mà hỏi nó chứ ở đây bố ai mà biết tại sao :| !!!!!

Kawaii

Super Princess Peach
- Sao lại tranh cãi thế này ^_^ chỉ bàn luận cho vui thôi nha.

- Nếu thật sự những bạn muốn mong chờ một phiên bản Pokemon chính thống cho 3DS thì các bạn hãy nhìn vào thật tế của quá khứ. Chu kỳ ra một Gen mới là 4 năm đó. Pokemon Black & White xuất hiện năm 2011 vậy Gen mới có thể là năm 2015 +,+ Cảm giác cứ như chờ đợi World Cup bóng đá cho 4 năm 1 lần :))

Kawaii

Super Princess Peach
- Uh ^_^ cũng theo chu kỳ cho một Gen trong quá khứ, khi 10 năm là sẽ có 1 bản remake kỷ niệm. Như Red và Green, Gold và Silver cũng đã được remake. Hơn hết, Ruby và Saphire mình luôn mong sớm có ngày được remake, vì đây là Gen mà mình thix nhất ^_^

Ashera

Nấm bình thường
Em chỉ chấp nhận rằng Nin chọn DS là vì truyền thống dòng Pokemon như chị Kawaii chứ không phải vì lí do mà các bác nêu trên:xm0002:
Mario Land và Mario Kart 7 cần đến phần cứng của 3DS để có thể truyền tải được hết nội dung, gameplay của game mà Nintendo muốn đem lại cho người tiêu dùng. Bạn có thể thấy lối chơi của 2 dòng game này từ trước đến nay được cải tiến khá nhiều nhờ phần cứng của máy như cảm ứng chuyển động, 3D.
Pokemon rất khác so với Mario Kart hay Mario 3D land. Bạn có thể thấy rằng cách chơi của dòng Pokemon từ Red Blue cho tới Black White không thay đổi nhiều, ngoài việc dung lượng game lớn hơn và hình ảnh đẹp hơn. Những tính năng mới như double battle, triple battle, battle frontier đều không cần phụ thuộc vào phần cứng.

Vì thế đơn giản là BW2 ra trên DS vì DS đủ để truyền tải hết các ý tưởng thiết yếu của nhà làm game, mà không cần thiết phải sử dụng đến 3DS. Làm một game trên 3DS mất thời gian, công sức hơn DS nhiều, trong khi chắc chắn là doanh số bán ra có lẽ không khác nhau mấy. Thứ hai Nintendo muốn cho thấy họ chưa bỏ rơi DS, bằng cách tiếp tục cho ra những tựa game lớn trên hệ máy này.

Nhưng chắc chắn tương lai sẽ có game Pokemon cho 3DS, bạn không cẩn phải quá sốt ruột. Nintendo cần thời gian để cho ra 1 game chất lượng, và cần căn thời gian tung ra game đó sao cho có hiệu quả cao nhất.

Nếu bạn còn thắc mắc j về những vấn đề tương tự như vậy nữa, thì forum đã rất chán nản khi phải giải thích cho bạn rồi. Bạn có thể gửi mail hay làm j đó, hỏi thẳng Nintendo và Gamefreak. Mình thông cảm cho bạn khi bỏ tiền mua 3DS trong khi không hơn đc những ng khác chỉ có DS.

Kawaii

Super Princess Peach
- Đúng như lời Ashera nói. Chỉ đơn giản là Nintendo không hề muốn bỏ rơi DS. Việc làm này không chỉ riêng Nintendo, mà trước đây tập đoàn Sony cũng đã từng làm vậy với chiếc máy PS2, trong một thời gian dài khi các thế hệ máy mới đã xuất hiện, nhưng họ vẫn tìm nhiều đối tác của các hãng game phát triển game cho PS2, đến tận ngày nay, dòng game PES vẫn phát hành đều đặng cho PS2. Thì DS cũng vậy, DS đã được ưu tiên quá nhiều khi sỡ hữu rất nhiều phiên bản game Pokemon.

- Hơn bao giờ hết, Nintendo DS là trụ cột vững vàng của hãng, được kế thừa hào quang từ thời GBA. Thì không có lý do nào mà Nintendo lại bỏ rơi con cưng của mình như vậy. Chiếc máy in tiền, hay gọi cách khác là con gà đẻ trứng vàng của hãng là DS đã quá thành công, vượt mặt đàn anh GBA để trờ thành chiếc máy game cầm tay thành công nhất.

- Uh ^_^ cũng theo chu kỳ cho một Gen trong quá khứ, khi 10 năm là sẽ có 1 bản remake kỷ niệm. Như Red và Green, Gold và Silver cũng đã được remake. Hơn hết, Ruby và Saphire mình luôn mong sớm có ngày được remake, vì đây là Gen mà mình thix nhất ^_^
Pokemon ruby sapphire ra năm 2003 theo như chị kawaii nói thì năm 2013 sẽ có bản remake R S rùi. Hy vọng sẽ ra trên 3ds :x

TiểuLong

Nấm nhỏ
Boytof vô đây spam làm j thế,go2 cho ảnh lên cây lun đi :))

p/s : mới có mấy ngày mà 2pic lên 4 trang chứng tỏ mem NVN iu Pokemon nhứt \m/

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Pokemon ruby sapphire ra năm 2003 theo như chị kawaii nói thì năm 2013 sẽ có bản remake R S rùi. Hy vọng sẽ ra trên 3ds :x
Chắc chắn là ra trên 3DS :Dry[1]::Dry[1]: !!!!! Bởi vì đồ họa trên DS với GB cũng chả hơn nhau là mấy ( nói riêng pokemon ) !!!! Nên mà remake trên DS thì cũng bằng thừa, remake trên 3DS là hoàn toàn hợp lý và đúng đắn !!!

gamepsp2009

Nấm nhỏ
Cái Gen có nhiều Pkm khủng nhất :)) từ bình thường đến legend

anminh

Nấm bình thường
Hi vọng họ không đặt tên là Ruby và Saphire 2:myemo0110:
Tình hình là 3DS hiếm game RPG với TBS quá, muốn có pokemon cày cho đỡ chán trong lúc chờ FE\m/

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN