Pokémon Breeding - Egg Group

Cửa hàng game Nintendo nShop

wow_wow

Thành viên lâu năm
Egg Group - Breeding Pokemon

Egg group có thể hiểu nôm na là nhóm trứng của Pokemon. Nó quyết định xem Pokemon nào có thể đem breed cùng với Pokemon khác loài để sinh ra trứng. Mỗi Pokemon đều có nhóm trứng riêng. Những con trong cùng một nhóm có thể sinh nở với nhau cho sinh ra một Pokemon con mới. Một Pokemon có thể thuộc về 2 nhóm trứng riêng biệt
Nhóm trứng được quyết định bởi đặc điểm sinh học riêng của Pokemon, bao gồm tất cả những đặc điểm sinh học tương đồng để Pokemon có thể sinh nở

Chúng ta cần breed Pokemon để làm gì ? Để sinh ra Pokemon có chỉ số IVs thật cao và có nature thật perfect với stat của Pokemon. Điều này sẽ giúp cho bạn có một con Pokemon thật mạnh mẽ :>. Breed Pokemon còn giúp cho Pokemon của bạn có một số move mà nó ko thể học được nếu như chỉ train theo cách bình thường. Ví dụ như Charizard ko thể học được Outrage theo cách thông thường mà cần phải breed với Dragonite.

Sau đây là 15 nhóm trứng trong game. Thật ra chỉ có 14 còn nhóm thứ 15 là no-egg group tức là pokemon này ko thể đem sinh nở được :">.
1. Monster Group: Pokemon trong nhóm này có hình dạng khá giống khủng long trong hình dáng và bản tính
2. Water 1 Group: Pokemon thuộc nhóm này thường là loại lưỡng cư trong tự nhiên
3. Bug Group: Pokemon thuộc nhóm này có hình dạng giống côn trùng
4. Flying Group: Pokemon trong nhóm này thuộc loài chim
5. Ground Group: Đây là nhóm trứng lớn nhất, Pokemon ở nhóm này sống trên mặt đất
6. Fairy Group: Pokemon trong nhóm này thường có kích thước nhỏ và rất dễ thương :
7. Plant Group: Hình dạng Pokemon ở đây trông giống cây cỏ
8. Humanshape Group: Pokemon trong nhóm này hoàn toàn đi bằng 2 chân
9. Water 3 Group: Pokemon trong nhóm này sống dưới nước và ko có xương sống
10. Mineral Group: Pokemon trong nhóm này được kết tinh thành đá hoạc được bao bọc bởi thạch anh
11. Indeterminate Group: Pokemon ở đây không có hình dạng nhất định, cơ thể ko rõ ràng
12. Water 2 Group: Hình dạng Pokemon ở đây trông giống cá
13. Ditto Group: Pokemon thuộc nhóm này có thể sinh nở với tất cả các nhóm khác (cần phải khác giới tính)
14. Dragon Group: Pokemon ở đây thường giống rồng hoặc có ngoại hình hung bạo
15. No-Egg Group: Pokemon ở đây ko thể sinh nở với mọi nhóm khác

Một vài chỉ dẫn liên quan
• Một vài kiểu sinh nở
Sinh nở theo Ditto
+
=

Metagross + Ditto = Beldum

Sinh nở cùng 1 loài
+
=

Weezing♀ + Weezing♂ = Koffing

Cùng 1 cây tiến hóa sinh nở với nhau
+
=

Charmeleon♀ + Charizard♂ = Charmander

Cùng EggGroup sinh nở
+
=

Raichu♀ + Wigglytuff♂ = Pichu

Một số điều bạn cần biết
• Breed Ditto (hold Everstone) với Pokemon khác thì 50% Pokemon nở ra sẽ có nature giống với Ditto (Emerald trở lên)
• Trong đội hình party pokemon của bạn nếu có pokemon có ability Flamebody hoặc Magma Armor thì sẽ giúp hạ số bước chân cần thiết để trứng nở
• IVs của Pokemon sinh ra tùy thuộc vào IV của Pokemon ba mẹ nên IV của ba mẹ càng cao thì đứa con cũng sẽ càng cao
• Muốn Pokemon có thể học dc Egg Move thì Pokemon đời bố phải có move cần truyền cho Pokemon con đời sau.
• Tỉ lệ shiny pokemon từ trứng sẽ cao hơn bình thường là gấp đôi
• Thông thường, pkm bố + pkm mẹ nếu như là 2 loài pkm khác nhau thì pkm con sẽ cùng loài với con mẹ nhưng có move của con bố. Move đó được gọi là egg move đấy.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Item Breeding
Full Incense Giúp Snorlax có thể sinh ra Munchlax egg khi
Lax Incense Giúp Wobbuffet có thể sinh ra Wynault egg
Luck Incense Giúp Chansey và Blissey có thể sinh ra Happiny egg
Odd Incense Giúp MrMime có thể sinh ra Mime Jr. egg
Pure Incense Giúp Chimecho có thể sinh ra Chingling egg
Rock Incense Giúp Sudowoodo có thể sinh ra Bonsly egg
Rose Incense Giúp Roselia và Roserade có thể sinh ra Budew egg
Sea Incense Giúp Marill và Azumarill có thể sinh ra Azurill egg
Wave Incense Giúp Mantine có thể sinh Mantyke egg

vậy con evee có mỗi 1 con thì cho nó đẻ như thế nào để ra 1 bầy
cho nó kết đôi với mấy con pokemon dạng Wigglytuff đc ko
con ditto cho kết hợp với con nào cũng đc sao ^_<
và trong rubi muốn " +" và "=" thì đến chỗ nào đa tạ

espeon

V.I.P Member
Ditto phải hold Everstone mới 50% cùng tỉ lệ nature đc :-?
Pokemon có Flame Body hay Magma Armor phải đứng ở slot đầu trong team mới giảm số steps :-?

Wow_wow chỉ luôn các điểm có nhiều bước đi để breed cho nhanh đi :">

hold Everstone
Pokemon có Flame Body hay Magma Armor phải đứng ở slot đầu trong team mới giảm số steps
từ ngữ chuyên nghiệp em ko hĩu
ai liệt kê cho em những con nào có kill ability Flamebody hoặc Magma Armor
hộ em với thank nhìu!!!!!!!!

Hold Everstone nghĩa là cho Pokemon đó giữ Everstone trong mình. Khi bạn chọn 1 item thì sẽ có lựa chọn là use hoặc hold, chọn cái cần thiết rồi chọn con nào mà bạn cần use/hold.

Muốn xem ability cứ vào summary của Pokemon mà tìm.
Những Pokemon giúp trứng nở nhanh: Slugma, Magcargo, Camerupt.
Khi bạn cho những Pokemon ở vị trí đầu tiên trong đội thì số bước chân cần cho trứng nở sẽ giảm 1/2, vd: cần 10000 bước thì giờ chỉ cần 5000 bước. :D

wow_wow

Thành viên lâu năm
Mr.lee đừng spam trong đây nữa :-s Ra ngoài mà hỏi ấy =.=
Để tớ cập nhật cho đầy đủ phần breeding này luôn

hold Everstone
Pokemon có Flame Body hay Magma Armor phải đứng ở slot đầu trong team mới giảm số steps
từ ngữ chuyên nghiệp em ko hĩu
ai liệt kê cho em những con nào có kill ability Flamebody hoặc Magma Armor
hộ em với thank nhìu!!!!!!!!
các con có Ability Flamebody:
Magby
Magmar
Magmortar
Slugma
Magcargo
các con có Ability Magmar Armor
Slugma
Magcargo
Camerupt

nhớ thank nhá :em36:

hơn 1000 ngàn bước, muốn cho evolve lên Lucario thì cho nó hold cái Smoth Bell, cho đi matxa ở Veilstone City( bên cạnh cái pkm center), max happiness, luyện lên 1 lv vào ban ngày là ra Lucario

yami123

Nấm nhỏ
cho mình hỏi........cái sinh nở sao mà sinh dc,cần đạo cụ gì hem......mà cái đó có bán dc pokemon ko????????
Hình như chỉ cần 1 con đực và 1 con cái (và phải cùng Egg group, cùng loài?). Khi đã đủ điều kiện này thì bạn cứ giao 2 con pokemon bạn muốn bread ở Pokemon day care là được.
Thế rồi gặp bà già đúng kô bạn ?
Theo mình thì nói chuyện với người nào đứng ở trong nhà là được (tại vì hình như có bản nào đó thì nói chuyện zới ông già? thì phải), còn người đứng ở ngoài là người giao cho bạn quả trứng sau khi pokemon của bạn sinh ra

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN