Pokemon heart gold & soul silver

Cửa hàng game Nintendo nShop

heart gold hay soul silver

• heart gold

Bình chọn: 41 57.7%
  • soul silver

Bình chọn: 39 54.9%

• Số thành viên bình chọn
    71

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
hình như bạn dùng Paint phải không, vậy để mình hướng dẫn bạn cách làm cho hình ảnh nhỏ lại nhé :D

bạn vào Image>Atributes (Ctrl+E) để chỉnh lại kích thước cho ảnh nhé, chỗ Width (rộng) và Height (cao) đấy

nếu lỡ làm quá thì bạn vào Edit>Undo để trả lại hình ảnh trước

vậy thôi, up ảnh gọn lại cho mọi người dễ coi nha bạn ^^

@Blue_Sky: cứ bình tĩnh đi bạn, ROM thường sẽ ra sớm trước game vài ngày mà, không phải vài tháng đâu ^^ bây giờ cũng còn nhiều game hay để chơi lắm :D

Bộ 3 Legendary vẫn đẹp như xưa :D Lại phải bật volume lên thiệt bự để khi nào bước vào bãi cỏ mà nghe tiếng lạ là biết sắp được đối mặt với Raikou, Entei :D... cùng tiếp tục hồi hộp chờ đợi bản E :D

toàn khơi lại nỗi đau hoài ta, mún topic chìm xuống chút xíu, chứ biết bao giờ mới được cầm cái băng E đây hú hú :(

Bộ 3 Legendary vẫn đẹp như xưa Lại phải bật volume lên thiệt bự để khi nào bước vào bãi cỏ mà nghe tiếng lạ là biết sắp được đối mặt với Raikou, Entei ... cùng tiếp tục hồi hộp chờ đợi bản E
đâu cần vì entei ... roaming giống D/P/P, cò hình trên map sẵn rồi, ko khó như lúc trước đâu.

espeon

V.I.P Member
hình như bạn dùng Paint phải không, vậy để mình hướng dẫn bạn cách làm cho hình ảnh nhỏ lại nhé :D

bạn vào Image>Atributes (Ctrl+E) để chỉnh lại kích thước cho ảnh nhé, chỗ Width (rộng) và Height (cao) đấy

nếu lỡ làm quá thì bạn vào Edit>Undo để trả lại hình ảnh trước
:D
Thật ra là phải Ctrl + W thì mới chỉnh size theo tỉ lệ % dọc width và height.
Còn Ctrl + E là CROP thẳng, chỉ lấy đúng chiều ngay chiều dọc theo kích thước mình đưa ra, gốc là góc trên trái.

:-":-"

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
@es: đúng là vậy nhưng mà bạn 1111 cần crop chứ không phải là resize nên mình hướng dẫn cho cách đó, crop thủ công khó chính xác lắm :D

@rock: Hidden Ability đúng là tên chiêu thức nhưng ở đây đang nói đến Ability của từng pokemon chứ không phải chiêu đó đâu, HA phải ra chiêu còn Ability là kích hoạt tự động vào đầu trận đấu hoặc đủ điều kiện

có Ability cũng tiện lắm đấy, gặp khắc hệ mà Ability của mình khắc đối thủ thì vẫn có thể thắng được :))

t0mahawk

Nấm nhỏ
đúng đó. đặc biệt là con koffing béo ú. hệ poison sợ ground nhưng vẫn chiến như thường vì em chã có ability Levitate lơ lửng trên không như bay ý

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN