Pokémon Quiz

Cửa hàng game Nintendo nShop

1/ mình nghĩ là Grimer -> Muk, vì bản thân vẫn là bùn, thay đổi chỉ có kích thước và con mắt
2/ chắc chắn là Suicune, cái này là trong movie Pokemon4Ever về Celebi
3/ gặp nhiều nhất trong movie chắc là pikachu của Ash với meowth của Team Rocket rồi, tập nào mà chẳng thấy, ngay cả series
chắc ko phải là Grimer -> Muk đâu. vì câu hỏi là " tiến hóa cấp 3 " con muk mới có cấp 2 ah ;))

toefl

Nấm nhỏ
Có con mèo ú nằm giữa ngã tư( pokemon gold) làm sao bây giờ?huhuhu
Bạn hỏi lộn nơi rồi, chỗ này post câu đố pkm, k phải để hỏi giúp đỡ walkthrough nha.:em15:
Vấn đề bạn hỏi nằm trong chủ đề [GBC] Thảo luận Pokémon Gold & Silver & Crystal ngay trang 1 và 2.:D
Có điều sao chỗ này hay bị rớt thế nhỉ=((

toefl

Nấm nhỏ
Thấy vắng vẻ quá:-s , post câu hỏi tí nào;):
1- Theo bạn, Pokemon có nhiều mắt nhất :em35:?
2- Có 1 pokemon mà dù bị đánh cho tơi tả nhưng chỉ cần viên ngọc của nó còn nguyên vẹn, nó sẽ tự phục hồi lại như cũ. Con gì nhỉ :-?? ( gợi ý, nó là 1 con Pokemon )
3- Pokemon đầu tiên mà Ash định bắt là con Pokemon nào:roll2[1]: ?
4- Một Pokemon mà tới bây giờ k ai biết chính xác nó trông như thế nào:confused[1]:.
5- Hỏi khó đây. Tại sao lại có tới 4 phiên bản khác nhau của Pokemon Generation I, trong khi các Generation khác chỉ có 3 là tối đa:-".
Cảm ơn các bạn sẽ trả lời :em32:

toefl

Nấm nhỏ
Cảm ơn các bạn đã trả lời :)

@Phúc sang1: Tiếc quá, không đúng cả 2 câu rồi. :happy[1]:
câu 2:Mình biết bạn muốn nói tới con Spoink, nhưng không phải nó đâu:-<.
câu 3:Pikachu là Pokemon đầu tiên Ash được cho, và Ash không cần bắt bé Pika:myemo0127:.

@BubbleHead: Bạn trả lời đúng :D. Mình xin thông tin thêm: Phiên bản Yellow là món quà của nhà phát triển game cho fan Pokemon. Bên cạnh đó, Yellow cũng là chiêu câu giờ của họ để có thêm thời gian phát triển Generation II Gold/Silver.

@wow_wow:
Câu 1: Weezing có 3 đầu nhưng có 2 đầu có mắt thôi nha. Có 1 con Pokemon còn nhiều mắt hơn đấy. ( gợi ý nó có tới 12 con mắt :em28:)
Câu 2: Deoxy ? Không phải rồi:em17:.
Câu 3: Chính xác\:D/. Ash đã ném Pokeball vào chú chim này mà không làm nó bị thương trước, và nó đã trốn thoát ngay sau khi bị tóm vào ball.
Câu 4: Spiritomb? Con này nhìn trọn vẹn hết mà.
@all: Coi bộ hơi khó nhỉ. Mình gợi ý thêm nhé. Tất cả Pokemon mình ra đề đều nằm trong Gen I.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Ùa tưởng Deoxys trong movie 7th coi là biết :D
Rayquaza đánh nó tan tành mà viên ngọc giữa ngực còn là nó có thể tự tái sinh đó :D

toefl

Nấm nhỏ
Hì, mình nói thật là mình cũng chưa coi movie nên không biết Deoxy có khả năng này. Thông tin mình lấy dựa trên Pokedex, không dựa trên các thông tin khác như manga hay anime, thông cảm cho mình nhé :D

toefl

Nấm nhỏ
@lucasDS:
Câu 1: Ừm, đúng là bé Exeggcute đấy:myemo0131:.
Câu 2: Oa, lại đúng tiếp, bạn cheat hả :bash[1]:
Câu 3: Khỏi nói, lại đúng rồi:em21:.

@wow_wow:
Câu 4: Hì, vẫn k đúng, Tangela vẫn thấy hết toàn bộ mà.

Còn 1 câu nữa thôi, cố lên mọi người :em15::em15::em15:

toefl

Nấm nhỏ
@rock: cubone k thấy mặt thật, nhưng mà hình dáng của nó thì ai cũng biết mà. Có con nào mà không ai biết toàn bộ cơ thể hoàn chỉnh của nó ý.

toefl

Nấm nhỏ
A, vẫn không đúng:cry[1]:.
Gợi ý thêm vậy. Con Pokemon này mới chỉ thấy đầu mà không thấy đuôi:em24:.

toefl

Nấm nhỏ
khẳng định không phải những pokemon đã được nhắc tên cho tới nay:happy[1]:.
Chả lẽ lại gợi ý thêm:em19:. Các bạn nhìn vào 1 ngón tay và liên tưởng tới pokemon gì:myemo0129:?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN