Pokémon Quiz

Cửa hàng game Nintendo nShop

Kawaii

Super Princess Peach
Hoan hô, >,< các bạn, nhưng đúng thật là con psyduck ngu nhất, nó lười lắm chẳng biết làm gì cả, thỉnh thoảng còn nhức đầu như bị khùng...

bây giờ đến phiên espeon đặt câu hỏi đi chứ nè...kawaii >,<

tới tui nè :
1 con pokemon nào cùng thuộc 2 hệ : đất và băng :em28:
2 con pokemon nào có giá trị kinh tế nhất :Diablo[1]:
3 pokemon nào được coi như thần nông
4 pokemon nào có khả năng làm trong mặt nước
5 pokemon nào biết nói tiếng người ( liệt kê ra hết )
tạm thời thế thui :em17:

espeon

V.I.P Member
mặc dù mai Ktra Chất lượng đầu năm, 9h tối vẫn chưa ôn gì hết nhưng vẫn cố post câu hỏi cho mọi người đã :-"

1. Dễ dễ cổ cổ 1 tí : Trong bản Red con pokemon nào có cánh nhưng ko học được HM Fly ( cực gần gũi luôn, rất nhiều người thích ), đến bản FireRed thì đã bay đc ?:D

2. Cũng khá dễ : Trời mưa ( Rain dance)ngoài tác dụng tăng Power các đòn Water thì còn hỗ trợ cho đòn Electric nào? ( hint : đòn này khá mạnh ^^)

3. Gần giống câu trên : Trời nắng ( Sunny Day ) ngoài tác dụng tăng Power các đòn Fire thì còn hỗ trợ cho HAI đòn Grass nào? ( hint: 1 đòn Grass rất mạnh, 1 đòn Grass còn lại không dùng để tấn công ^^)

4.Để bảo đảm an toàn cho file Save của người chơi, pokemon D/P đã có 1 cách bảo vệ cực kì chắc chắn, đó là cách nào?

5.How much wood could a wood chuck chuck if a wood chuck could chuck wood? <---- đọc thật nhanh câu này, càng nhanh càng tốt :-"

Hết rùi, đi học đây :-"

tới tui nè :
1/ Swinub
2/ Hình như là Meowth
3/ Đó là con zì ai bít
4/ Chịu thua
5/ Meowth

Có đúng ko????????

Vegeta0905

Nấm nhỏ
mặc dù mai Ktra Chất lượng đầu năm, 9h tối vẫn chưa ôn gì hết nhưng vẫn cố post câu hỏi cho mọi người đã :-"

1. Dễ dễ cổ cổ 1 tí : Trong bản Red con pokemon nào có cánh nhưng ko học được HM Fly ( cực gần gũi luôn, rất nhiều người thích ), đến bản FireRed thì đã bay đc ?:D

2. Cũng khá dễ : Trời mưa ( Rain dance)ngoài tác dụng tăng Power các đòn Water thì còn hỗ trợ cho đòn Electric nào? ( hint : đòn này khá mạnh ^^)

3. Gần giống câu trên : Trời nắng ( Sunny Day ) ngoài tác dụng tăng Power các đòn Fire thì còn hỗ trợ cho HAI đòn Grass nào? ( hint: 1 đòn Grass rất mạnh, 1 đòn Grass còn lại không dùng để tấn công ^^)

4.Để bảo đảm an toàn cho file Save của người chơi, pokemon D/P đã có 1 cách bảo vệ cực kì chắc chắn, đó là cách nào?

5.How much wood could a wood chuck chuck if a wood chuck could chuck wood? <---- đọc thật nhanh câu này, càng nhanh càng tốt :-"

1. Chịu thua
2. Chiêu thức Rain Dance hỗ trợ cho đòn Thunder
3. Trời nắng giúp đòn Solarbeam có thể bắn không cần hút năng lượng mặt trời, không biêt
4. Bó tay
5. Không hiểu ý bạn như thế nào ??? :mad[1]:

espeon

V.I.P Member
tới tui nè :
Hỏi như vầy quá bằng đánh đố người ta -,-
1. Swinub, Piloswine, Mamoswine
2. Con nào học đc Pay Day thì có giá trị sất, Meowth, Persian...
3. chịu
4. ko biết
5. ai biết, học là nói được hết, như con Meowth ế, với cả Slowking nữa :-"

espeon

V.I.P Member
1. Chịu thua
2. Chiêu thức Rain Dance hỗ trợ cho đòn Thunder
3. Trời nắng giúp đòn Solarbeam có thể bắn không cần hút năng lượng mặt trời, không biêt
4. Bó tay
5. Không hiểu ý bạn như thế nào ??? :mad[1]:
Câu 5 chính là 1 bài học cách phát âm cho người học Tiếng Anh đấy, bạn cứ đọc thật nhanh câu đó xem:D

mấy câu kia có người trả lời rùi :xm0006: còn câu 1 hình như là clefable hả :myemo0112:

làm trong mặt nước???? Là làm cái gì???? Nếu ẩn trong vũng nước thì Eevee nước
Coi film Pokemon người dịch của VN thì ko chính xác. Dịch những từ hơi tào lao nên khó bít chính xác dc.

trthths

NDS Member
Hoan hô, >,< các bạn, nhưng đúng thật là con psyduck ngu nhất, nó lười lắm chẳng biết làm gì cả, thỉnh thoảng còn nhức đầu như bị khùng...

bây giờ đến phiên espeon đặt câu hỏi đi chứ nè...kawaii >,<
Ơ, Anh Kawaii, chỉ có con Psyduck của Misty mới vậy thôi. Em coi phim mấy con Psyduck khác mạnh lắm. Con nhỏ Trainer kêu chiêu gì cũng làm dc mà.
Còn vụ phim. Em có hứa anh Kawaii là up phim nhưng thấy vụ down torrent tiện hơn. Hình lại rõ nên bắt đầu tìm Torrent.

pokemon gà

Nấm nhỏ
cho em trả lời câu của espeon:
1/ charlizad(ko rõ tên)
2/thunder
3/solar beam còn cái kia thì bí
4/save chỉ bị xoá khi bạn bấm tổ hợp phím(quên rùi)

làm trong mặt nước???? Là làm cái gì???? Nếu ẩn trong vũng nước thì Eevee nước
Coi film Pokemon người dịch của VN thì ko chính xác. Dịch những từ hơi tào lao nên khó bít chính xác dc.
ý tui là coi Suicune trong film Mãi Mãi là POKEMON đó :roll2[1]: còn 1 câu nữa :em17:

thấy mấy câu kia mí bác trả lời hết rồi tui xin trả lời câu một vậy đó là con charizard, hồi đó tui chơi tức nhất con này thấy nó cóa cánh muh hem bik bay mới ghê chứ sang bản fire red thì đã bay được

espeon

V.I.P Member
Vậy xác định nè
Câu 1 là Charizard đúng rồi, ngoài ra còn có Golbat :-" < cảm ơn niu_boi >
Câu 2 là Thunder sẽ trở nên 100% chính xác
Câu 3 1 đòn là Solarbeam

70% quiz rồi, cố lên nèo

trthths

NDS Member
Câu 4: Cái này bị rồi nên bít. Khi đã có 1 người save rồi thì khi chơi New Game sẽ ko save dc. Vì vậy nếu muốn save thì phải xóa save cũ bằng cách nhấn: Lên+Select+B.
(Cái này để cho mấy thằng nhóc chơi khỏi bị backup save)
Câu 5 ko liên quan đến Pokemon thì phải

Mấy bữa nay đi học ko post câu hỏi, hôm nay Kikyou hỏi nha
Câu 1: Tính đến bảng Diamond, con pokemon nào thuộc hệ bay nhưng không biết chiêu Fly, kể vài con thôi nha
Câu 2: Chiu nào khi sử dụng làm cho con pokemon giảm speacial attack
Câu 3: Mấy bạn cho Kikyou cảm nghĩ về con Beautifly đi (con này Kikyou thix nhất đó)

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN