3DS Pokemon X / Y Công Bố Cho 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mua digital đâu có tính thuế.mình mua monster hunter với fire emblem vẫn 39.99$/1game.còn nếu muốn bán lại kiếm tiền thì có thể chuyển đc cho mấy khác nhưng chỉ đc 5 lần.những game hot thường rất khó để mua băng nên digital khá tiện nếu muốn chơi nhanh.đó là ý kiến cá nhân của mình thôi :)
mình nhớ thì nó tính thuế theo vùng bạn đăng kí trên 3ds, nên nếu bạn được miễn thuế chắc do cái vùng bạn đăng kí trên 3ds :D

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mua digital đâu có tính thuế.mình mua monster hunter với fire emblem vẫn 39.99$/1game.còn nếu muốn bán lại kiếm tiền thì có thể chuyển đc cho mấy khác nhưng chỉ đc 5 lần.những game hot thường rất khó để mua băng nên digital khá tiện nếu muốn chơi nhanh.đó là ý kiến cá nhân của mình thôi :)
ý bạn đó nói là tiền VN đổi ra được nhiều hay ít tiền trong eshop là tuỳ vào vùng mà 3DS chọn !!!!! Chẳng hạn chọn France thì khi đổi từ VN sang tiền eShop sẽ được nhiều hơn là từ VN đổi sang USD mỹ chẳng hạn !!!

Theo ý kiến của mình thì :
_ bản băng gốc:
+ mắc hơn một chút
+ có thể sưu tập
+sau này có thể bán được.

_bản Digital:
+ đúng giá.
+ ko thể sưu tập
+ Sau này ko bán được

-_ Theo mình thì mình thích băng gốc hơn mặc dù bản Digital cập nhật nhanh nhưng về sau thì băng gốc lợi hơn rất nhiều "chậm mà chắc" :)

anminh

Nấm bình thường
Nếu đã để sưu tập thì ai bán =))
Mà pokemon thì cứ xác định là chơi lại dài dài lên download digital cho đỡ sợ mất. Dù sao cũng chưa từng sở hữu cuốn băng gốc nào mà giờ đi mua băng gốc bảo sưu tập thì =))

Hà Pika

Nấm nhỏ
Ủa zậy chơi băng vs Digital cái nào khỏi sợ hư save >< lần đầu chơi nên k bik chọn loại nào ? Hk lẽ chơi trên Digital có thể chơi dc nhiu file save ? @.@ nếu 12/10 ra mà 2 ngày sau ở VN có thì tốt bik mấy

buta_buta

Nấm bình thường
Thuế 10% mọi người nói là sao nhỉ? :-s
Mọi khi mình mua băng trên Amazon vẫn chỉ 39.99$ , mua sớm hay để vài tháng sau mua cũng thế mà :-ss.

Hà Pika

Nấm nhỏ
Trc e nhờ chị bên usa mua quần áo vs mua srm cái nào cũng bị thuế 10% có khi thuế vs ship cũng gần = tiền mua nữa á @.@ ai bên usa mua x vs y trên amazon đc free ship đã nhỉ

anminh

Nấm bình thường
Gamecard 3ds khó hư save lắm bạn, liệu cái máy với cái băng sau nhiều năm cái nào sẽ bền
Máy hỏng mà băng bền thì làm được gì =))
Hơn nữa chơi digital còn backup save được, muốn cày lại từ đầu chỉ cần back up save cũ lại. Chơi băng thì mỗi lần muốn chơi lại phải xóa save cũ gồm bao nhiều thứ mình cày đi tiếc lắm #:-s

Hà Pika

Nấm nhỏ
Máy hỏng mà băng bền thì làm được gì =))
Hơn nữa chơi digital còn backup save được, muốn cày lại từ đầu chỉ cần back up save cũ lại. Chơi băng thì mỗi lần muốn chơi lại phải xóa save cũ gồm bao nhiều thứ mình cày đi tiếc lắm #:-s
A tính mua băng hay Digital zay ? Mà băg mắc hơn Digital vài $ thì sao k mua băng để có box

anminh

Nấm bình thường
Tại vì mình mua băng nhiều lúc túng tiền phải dứt ruột bán, mua digital để khỏi phải bán với đổi :))
Hơn nữa box đem về cũng chả để làm gì, băng toàn cắm vào máy suốt =))

htduy

Nấm nhỏ
Amazon những món ship and sold by Amazon bắt đầu tính thuế từ năm rồi
Bạn mua seller khác thì có khi không có tax

Hà Pika

Nấm nhỏ
Ở đây có ai ở Tphcm mà nhập băng về bán k ( khoảng 14/10 có Á ) ai bik shop nèo nhập game về khoảng 2 3 ngày inbox dùm nha ( e ở Tphcm )

nh0xnicky

Nấm nhỏ
mình thấy về tốc độ có hàng thì ha-lo shop xếp vị trí đầu tiên ( ps vita phát hành tại nhật buổi sáng , thì chiều đã có tại ha-lo shop , tốc đô cực nhanh -- nhân viên ha-lo qua tận bân đó sách tay về ) , sau đó là nextgen ( resident evil 6 khi mới phát hành thì 1 ngày rưỡi là có tại nextgen shop -- nextgen thì đặt hàng số lượng lớn qua các cửa hàng nước ngoài ship về ) , thấy 2 cái đó là nhanh nhất ở hcm , dù có bán mặt hàng của nintendo ,nhưng ko chuyên về nintendo như nvn shop

Ashera

Nấm bình thường
Tại vì mình mua băng nhiều lúc túng tiền phải dứt ruột bán, mua digital để khỏi phải bán với đổi :))
Hơn nữa box đem về cũng chả để làm gì, băng toàn cắm vào máy suốt =))
Đâu phải ai cũng thực tế như bác, mọi ng là thích sờ nắm đc cơ. Pokemon nói chung là game lúc nào cũng phải có ở máy, kô bao h bán, kô ngừng chơi nên tốt nhất là mua Digital. Mua băng tháo ra tháo vào đổi game, đem đi du lịch xong lạc đâu mất thì vừa.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN