PSP-Go vs. DSi ???

Cửa hàng game Nintendo nShop

minh` thi` van~ doi kon xl :x :x man` hinh` to vai~ chac coi phim vai~ chuong? wa .kon go nhin` ko than thien chut nao` mac du` da~ coa 3k . Nhung nhi`noa dep day chu nhin` sang :> . anyway doi toi' thang' 3 xin 3` co^ mua lun DS muon^ nam mun choi GTa wa' :clapping[1]::clapping[1]::clapping[1]::clapping[1]:

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Thèm DSi quá,chắc để nó hạ giá nữa mới dám mua.
muôn đời các hệ máy của NIn ko giảm giá đâu nah cậu :)) !!! Giảm thì cũng khoảng 100k la hết tùy chỗ !! Noi chung cái giá gốc là của nước ngoài ấy là ko bao h đổi :)) !!! bằng chứng là GB AD SP mac dù h đã lỗi thời rùi mà giá nó vẫn nhiu đấy :D :D !!

Mấy người này chơi ko có fair gì hết ... anti SONY quá trời ...
Thực ra mình thấy mỗi máy đều có mỗi cái hay của nó hết ... Nếu thực sự Sony đầu bò thì họ ko đã đứng đến trên thị trường game đến ngày hôm nay ... Bạn có từng nghĩ lại rằng ... khi xưa bạn đã ôm khư khư cái NES + SNES để chơi hay chạy qua thưởng thức PS1 của SONY.... Mình thấy PSP GO cũng có nhiều cái hay
_ Thứ nhất: Kiểu dáng rất mới lạ, mình chưa từng thấy máy handheld nào lại có kiểu dáng như vậy ...
_ Thứ 2: chắc DS ko thể làm đc đó là coi phim và nghe nhạc cực định như hắn ...
_ Thứ 3: người Việt Nam mình cứ thấy cái gì chơi chùa là thích .. ROM chùa là thích ... nên về mặt này thực ra PSP GO không chơi được game lậu là bất lợi ... Nhưng nếu xét về luật thì PSP GO + PS3 đã bảo vệ được quyền lợi của nhà phát hành games...

Nên nói SONY là đầu bò thì mình nghĩ ... ai đã từng cầm tay cầm của PS1 nên nghĩ lại nhé ...

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Mấy người này chơi ko có fair gì hết ... anti SONY quá trời ...
Thực ra mình thấy mỗi máy đều có mỗi cái hay của nó hết ... Nếu thực sự Sony đầu bò thì họ ko đã đứng đến trên thị trường game đến ngày hôm nay ... Bạn có từng nghĩ lại rằng ... khi xưa bạn đã ôm khư khư cái NES + SNES để chơi hay chạy qua thưởng thức PS1 của SONY.... Mình thấy PSP GO cũng có nhiều cái hay
_ Thứ nhất: Kiểu dáng rất mới lạ, mình chưa từng thấy máy handheld nào lại có kiểu dáng như vậy ...
_ Thứ 2: chắc DS ko thể làm đc đó là coi phim và nghe nhạc cực định như hắn ...
_ Thứ 3: người Việt Nam mình cứ thấy cái gì chơi chùa là thích .. ROM chùa là thích ... nên về mặt này thực ra PSP GO không chơi được game lậu là bất lợi ... Nhưng nếu xét về luật thì PSP GO + PS3 đã bảo vệ được quyền lợi của nhà phát hành games...

Nên nói SONY là đầu bò thì mình nghĩ ... ai đã từng cầm tay cầm của PS1 nên nghĩ lại nhé ...
Vì sao ư,Sony đã từng bảo DS là mấy trẻ em đã tỏ ra khiêu khích Nintendo
Thứ 2,PSP-Go được coi là nỗi thất vọng lớn của Sony xem tại đây http://www.vtc.vn/thegioigame/397-250606/games/psp-go-noi-that-vong-lon-cua-sony.htm với cái giá trên trời hiện h trên thị trường coi như đã bị quên lãng trong khi DSi đang bay trên đỉnh trời cao với nhiều kỉ lục lập ra và được coi là máy cầm tay nổi tiếng nhất mọi thời đại,còn coi phim thì chắc DS ko chơi lại được PSP nhưng còn nghe nhạc,đừng quá khinh thường DS với homebrew Moonshell và soft nghe nhạc trong DSi.Còn xét về console thì PS3 đã thua hẳn Wii,mình chỉ biết vậy
Mình đã từng chơi PS1 nhưng cũng ko thể hay bằng NES,NES tuỳ đồ hoạ xấu nhưng có nhiều game vip như Mario chẳng hạn,tại vì PS1 có đồ hoạ cao hơn nên mới đổ sô vào
Xin hết

Miles Edgeworth

Thành viên lâu năm
Thực ra Sony nói vậy cũng không hẳn là sai...Game trên DS toàn E với T là chính,hình thức hấp dẫn người lớn cũng không bằng PSP...=)).
Còn khoản multimedia thì PSP nhất rồi,DS còn lâu mới bằng...Xem phim thì rõ mồn một rồi,nghe nhạc qua loa của PSP mình thấy cũng hay hơn DS...
Nintendo thực sự có quả nhiều consumer vì cách anti-piracy nửa vời,không như Sony,điển hình là game KH : BBS mất mấy tháng trời mới hack được,fw 6.20 vẫn chưa hack được...,và hack PS3 vẫn là ước mơ xa vời..Mà người ta cầm máy rồi mới thấy được ưu nhược điểm,không thể phán bừa.NAN bảo PSP Go đã vào quên lãng,vậy liệu NAN đã cầm nó bao giờ chưa ?Nếu so sánh DSi và PSP Go,thì thực sự mình thấy là rất khác nhau,bảo DSi hơn thì PSP Go cũng có cái hơn vậy....
Nói chung so sánh hai hệ máy là cực kì vô nghĩa...

nguyenanhnguyen

Thành viên lâu năm
Thực ra Sony nói vậy cũng không hẳn là sai...Game trên DS toàn E với T là chính,hình thức hấp dẫn người lớn cũng không bằng PSP...=)).
Còn khoản multimedia thì PSP nhất rồi,DS còn lâu mới bằng...Xem phim thì rõ mồn một rồi,nghe nhạc qua loa của PSP mình thấy cũng hay hơn DS...
Nintendo thực sự có quả nhiều consumer vì cách anti-piracy nửa vời,không như Sony,điển hình là game KH : BBS mất mấy tháng trời mới hack được,fw 6.20 vẫn chưa hack được...,và hack PS3 vẫn là ước mơ xa vời..Mà người ta cầm máy rồi mới thấy được ưu nhược điểm,không thể phán bừa.NAN bảo PSP Go đã vào quên lãng,vậy liệu NAN đã cầm nó bao giờ chưa ?Nếu so sánh DSi và PSP Go,thì thực sự mình thấy là rất khác nhau,bảo DSi hơn thì PSP Go cũng có cái hơn vậy....
Nói chung so sánh hai hệ máy là cực kì vô nghĩa...
Mình cầm PSP Go cũng đã 5,6 lần của người anh Họ dưới TPHCM :D,tại ban ở trên khiêu khích wá nên nói vậy thôi

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN