R4 tiếng Trung -> R4 tiếng Anh

Cửa hàng game Nintendo nShop

Cái này mình sử dụng từ khi mua phải cái R4 tiếng Trung cách đây 8 tháng rồi (bực mình nên phải mất công tìm). Tưởng ai cũng biết hết nhưng phát hiện ra ít người biết quá (thấy nhiều người tìm mua R4 Eng). Giờ mình phổ biến cho mọi người vậy.

Xem xong bài này bạn có thể tự tin mua bất cứ 1 cái R4 nào mà ko phải quan tâm đến ngôn ngữ của R4.

Các bước:

1. Download firmware English từ www.r4ds.com
2. Download Patch Ngôn ngữ tại đây: PATCH (right-click, chọn “save as”)
3. Giải nén file firmware và để file _DS_MENU.DAT trong cùng 1 thư mục với 2 file patch.exe và info.db
4. Chạy file patch.exe
5. Nhập tên của file dat (ở đây là _DS_MENU.DAT)
6. Nó sẽ hỏi là bạn có muốn chạy file này trên M3 ko? Chọn N (R4)
7. Nó sẽ hỏi tiếp là bạn muốn chạy nó trên R4 Chinese (tiếng Trung) hay Japanese (tiếng Nhật), chọn 1 (tiếng Trung)
8. Copy đè file _DS_MENU.DAT lên file _DS_MENU.DAT tiếng Trung bản tương đương (nghĩa là _DS_MENU.DAT R4 E 1.1 copy đè lên _DS_MENU.DAT R4 C 1.1)
* Chú ý là nếu patch thành công, nó sẽ tạo ra 1 file backup của _DS_MENU.DAT

Thế là xong và bây giờ bạn đã có R4 tiếng Anh cho DS yêu quý.
Mình mới test đến bản E 1.15 và vẫn dùng tiếng Anh hoàn toàn từ tháng 6 đến giờ trên R4 C

Minh họa:

Nguồn: http://ehsia.com/nintendo-ds/howto/r4-chinese-english
Link hoàn toàn ko virus.

wow_wow

Thành viên lâu năm
Mình cũng nghe vụ này rồi :-s nhưng ko dám sửa vì sợ có hỏng hóc xảy ra :-s
Hình như trochoidientu bán R4 Trung rẻ hơn Anh ko biết do chất lượng hay chém :|

hay đấy nhưng hình như hơi lỗi thời rồi,giá như bạn post sớm 5,6 tháng nhỉ:D,ngày trước mình cũng ko dám mua cái tiếng trung vì cũng ko có nhiều thông tin về nó lắm.

AsheyTisade

Thành viên lâu năm
Chuyển từ China -> Eng có rùi nhg cách này an toàn hơn ( phần nào ) trên scene có người thử thất bại nên R4 bị lỗi :D

Nobita!

Tuổi già, cáo lão ở ẩn...
cách này là ổn rồi, còn hơn là vác cái mỏ hàn ra, hàn lung tung lại vứt luôn hơn nửa sọt vào thùng rác thì xác định :(. Tớ dùng bản China quen rồi nên giờ nhìn biểu tượng đoán ra thôi chứ cũng chẳng đọc chữ nữa ^^

fly_us

Nấm bình thường
Mèn, tui xài từ thời v1.09 tới giờ là 1.16 :D

Ngay cả patch nó kêu là ko nhận ra firmware mới cũng cứ patch thoải mái, không có vấn đề gì hết... Nói chung patch xong ko khác gì R4 tiếng Anh, kể cả cheat. Chỉ có mỗi việc mỗi lần ra firmware thì tốn 2' patch thôi..

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN