R4i Gold và dstti cho máy dsi V1.4U

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tình hình là mới tậu cái máy Dsi mà không rành gì nhiều nên lên đây xin mọi người chỉ giáo giúp ạh. Mình có 1 cái R4i Gold (màu vàng khè) và 1 cái Dstti - 2 em nì lâu nay đã được chép Firmware và game mình để dành để chơi máy DSlite, nhưng do em lite đang bị hư, nên gắn 2 em đó wa dsi chơi thử. Nhưng sao gắn vào mình bấm dzô là cứ hiện lỗi
"An error has occurred ..." giống như thế này

Mình đã thử nhiều cách chỉ dẫn trên mạng, chép Firmware khác cũng chẳng hiệu quả =.=
Mọi người ai biết cách khắc phục xin chỉ giúp nhé, cả R4i Gold và DSTTi lun hen. thanks mọi người nhiều ^^ (2 em nì khi gắn vào Lite vẫn chơi được bình thường mà hok bit sao kì vậy :( )

mariobeo

Thành viên lâu năm
DS Lite ko có firmware nên hai em FC của bạn ko up firm vẫn chơi bt, còn bây giờ muốn chơi trên DSi thì up firm vào nhưng mà phải trên một máy khác, có lẽ bạn up firm của DSi trước nên mới bị như thế này.

keen9000

Nấm nhỏ
nghĩa là ông lên website của nó (thường có địa chỉ trên nhãn cái card) coi có firmware mới của cái card ko thì down về rồi chạy nó trong FlashCard gọi là update firmware, mà máy bạn do lỡ update máy trước Flashcard nên phải mượn ai đó 1 con chưa update mới có thể vào flashcard mà chạy :|

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN