Ragnarok Online DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
thanks vì đã nhắc nhở lỗi chính tả ^^, lúc post bài này mình đang đói nên gõ cho nhanh để đi ăn kết quả là gõ lộn ^^

vậy nó phải có trên trang chủ của Darth chứ nhỉ ,bạn đã test patch này chưa ,hay lại patch cũ ,chỉ trans đoạn đầu :em17:
mình đang chơi cũng dc 1 khoảng khá dài rùi vẫn là US ^^

lucasDS

Nấm nhỏ
Đã trao đổi với Darth rồi nhé ,bản patch mới nhất của nhóm từ 28/2/2009 ,phần cốt truyện chính và quest translate đc khoảng 40% ,và bản patch đấy đã tồn tại khá lâu trên nhiều website ( bao gồm cả NVN ) ,vì cố thông tin sẽ xuất hiện bản tiếng anh nên project tạm thời hoãn ,tuy nhiên vẫn có người trong team đang làm tiếp và dự định xuất hiện Q1/2010
bản patch của bạn tớ chưa thử nhưng bạn khẳng định là US ,vậy nó hoặc là patch cũ ,hoặc là patch của nhóm do 1 nhóm khác dịch ( cái này vẫn chưa dò ra thông tin ) ,quan trọng là patch 99% của RO tớ khẳng định chưa hề tồn tại ,xin edit lại dùm ,ok !

Trang chủ của team : link

Đã trao đổi với Darth rồi nhé ,bản patch mới nhất của nhóm từ 28/2/2009 ,phần cốt truyện chính và quest translate đc khoảng 40% ,và bản patch đấy đã tồn tại khá lâu trên nhiều website ( bao gồm cả NVN ) ,vì cố thông tin sẽ xuất hiện bản tiếng anh nên project tạm thời hoãn ,tuy nhiên vẫn có người trong team đang làm tiếp và dự định xuất hiện Q1/2010
bản patch của bạn tớ chưa thử nhưng bạn khẳng định là US ,vậy nó hoặc là patch cũ ,hoặc là patch của nhóm do 1 nhóm khác dịch ( cái này vẫn chưa dò ra thông tin ) ,quan trọng là patch 99% của RO tớ khẳng định chưa hề tồn tại ,xin edit lại dùm ,ok !

Trang chủ của team : link
Bên thông tấn xã có nói mùa đông năm nay là có bản US rùi mà anh sao lại phải đến Q1/2010 mới có patch mới

Tin vui dành cho fan hâm mộ của Ragnarok, hôm nay XSEED Games vừa thông báo Ragnarok Online DS đang được tiếp tục thực hiện và phát hành tại thị trường US vào mùa đông 2009 này. Như vậy chúng ta không còn phải tiếp tục chờ mỏi mòn vào những bản patch vốn không hoàn chỉnh và nhiều lỗi nữa mà có thể thoải mái khám khá trọn vẹn cái hay trong game.

lucasDS

Nấm nhỏ
Bên thông tấn xã có nói mùa đông năm nay là có bản US rùi mà anh sao lại phải đến Q1/2010 mới có patch mới
Hơ hơ thực ra chuyện ngày phát hành bị dời đi dời lại là chuyện bth ,bài viết đó cũng khá lâu rồi mà

PS : ngày phát hành game theo Gamespot là 16-2 năm 2010 nhé
thông tin về ngày phát hành có thể tham khảo ở đây bạn nhé :)

Trò này tui chơi mấy chapter sau này trong phần story toàn là Tiếng Nhật ko ah! :(( Nhưng mà mấy phần Side Quest và Menu thì Tiếng Anh! Chỉ có phần story khoảng từ Chapter 5 đến chapter cuối toàn là Tiếng Nhật ko ah :(!!

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Trò này tui chơi mấy chapter sau này trong phần story toàn là Tiếng Nhật ko ah! :(( Nhưng mà mấy phần Side Quest và Menu thì Tiếng Anh! Chỉ có phần story khoảng từ Chapter 3 đến chapter cuối toàn là Tiếng Nhật ko ah :(!!
Patch này chưa thực sự là 99% nên mới vậy, hôm nay mới lôi rom game ra hack lại xem thì khúc sau toàn JP ><.

So sorry.

Xin cho hỏi có ai làm side quest hết chưa?Tui định làm mấy cái side quest ở Geffer City. Tui vô Geffer Pub để nhận side quest, tự nhiên mới bấm cái nhiệm vụ thôi là máy tự nhiên đứng màn hình luôn :(

Cho tui hỏi cái này 1 chút nha? Có ai chọn Sworman (Knight) job ko vậy? Tui muốn biết cách tăng points nào tốt nhất để chơi Knight (STR? AGI? VIT? INT? DEX? LUK?) :(

lucasDS

Nấm nhỏ
Cho tui hỏi cái này 1 chút nha? Có ai chọn Sworman (Knight) job ko vậy? Tui muốn biết cách tăng points nào tốt nhất để chơi Knight (STR? AGI? VIT? INT? DEX? LUK?) :(
mình build chủ yếu theo Vit và Str ( str 2 phần thì vit 1 phần ) - theo đường tanker mà ;;)
sau này rebirth lại thì mới buil thêm agi ( tầm khoảng 20 point ) ,dex tầm 50-70 là ok ,int thì 10 point
riêng luck thì chưa bao giờ thêm vào :))

Kẹp cái khúc tìm phòng thí nghiệm cứu con cùng pt nản quá h xóa lun rồi. Game thực sự ko hay = PC, đặc biệt chơi game này nhớ thời online PK ầm ầm, giờ chơi thấy thiếu thiếu :(

Build Knight thì như lucas là chuẩn đó, sau này cần thì lên dex tí thôi. Muốn dame to thì cứ phang 2 Str 1 luck ;))

Con của tui trở thành Dark Knight rồi! Mà tui ko biết cách tăng points cho Dark Knight. (Đây là Points tăng của tui lúc chơi Dark Knight: STR 40, AGI 30, VIT 17, INT 5, DEX 10, và LUK 22) Xin mọi người cho ý kiến cách tăng points cho Dark Knight có được ko? :D Trên gamefaqs website đó! Nó nói tăng điểm tốt nhất cho Dark Knight là STR+AGI+LUK. :(

gameboy89

V.I.P Member
Con của tui trở thành Dark Knight rồi! Mà tui ko biết cách tăng points cho Dark Knight. (Đây là Points tăng của tui lúc chơi Dark Knight: STR 40, AGI 30, VIT 17, INT 5, DEX 10, và LUK 22) Xin mọi người cho ý kiến cách tăng points cho Dark Knight có được ko? :D Trên gamefaqs website đó! Nó nói tăng điểm tốt nhất cho Dark Knight là STR+AGI+LUK. :(
Cũng hợp lý, tăng streng thì cũng coi như là tăng máu luôn, Agi : tốc độ và miss rate cao :))
Còn luck thì chưa hiểu trong game nó tác dụng gì :D, nhặt đồ hiếm chăng :-?

Cũng hợp lý, tăng streng thì cũng coi như là tăng máu luôn, Agi : tốc độ và miss rate cao :))
Còn luck thì chưa hiểu trong game nó tác dụng gì :D, nhặt đồ hiếm chăng :-?
Luck để tăng Crit rate và đôi lúc tăng ramdon các chỉ số khác. Mình chơi bản PC cũng lâu thấy có tăng Luck thì rớt đồ cũng như rứa à.

lucasDS

Nấm nhỏ
Cái đó đâu thể nói rõ được ,bản thân khi build DK cũng có nhiều kiểu build ,có người thích làm tanker thì build chủ yếu Str với Vit ,có người khoái làm sweeper thì build Str với Luc + Dex ... tùy trường hợp thui

Ý nghĩa các chỉ số :

STR ( đánh mạnh ): Mỗi điểm Str tăng 1 dam cho vũ khí cận chiến .Cứ mỗi 10 điểm Str ta lại được thưởng thêm 2 bonus dam thành 12 dam thay vì 10 dam

Vit ( máu trâu + thủ trâu ) : Mỗi Vit tăng thêm cho ta 1 điểm Vit Def giảm 0.8 sát thương vật lý (đừng nhầm với Def dc + từ vũ khí là mỗi Def giảm 1% sát thương vật lý)
Một Vit tăng thêm cho bạn 1% vào tổng lượng Hp của mình ( Max HP )
Một Vit giúp lượng Hp bạn phục hồi khi dùng item hồi phục Hp là 2%
Nó giúp chống chịu,miễn dịch và rút ngắn thời gian hiệu lực của các trạng thái xấu như Choáng (Stun ),Độc (Poison) ....
Đồng thời tăng tốc độ hồi phục Hp .

AGI ( né tránh cao + ra đòn nhanh ) : Mỗi Agi tăng thêm 1 điểm né tránh (Flee ).Mỗi 6 Agi tăng cho bạn 1 điểm tốc độ tấn công (ASPD ) Giảm thời gian chờ giữa 2 lần ra chiêu .

DEX ( tăng critical ) : Mỗi 1 Dex tăng cho ta 1 điểm chuẩn xác ( Hit) .Giúp rút ngắn chênh lệch dam giữa các cú đánh .Giúp bạn đánh gần tới sức sát thương tối đa .

Int ( chỉ số phép thuật ) : Tăng chỉ số sát thương ma thuật ( Matk) cùng với lượng ma thuật tối đa ( Max Sp ) .Mỗi 6 điểm Int tăng tốc độ phục hồi ma thuật .Mỗi 1 Int tăng 2% lượng Sp phục hồi khi dùng item hồi Sp .
Tăng chỉ số kháng phép thuật và đối kháng trạng thái bất lợi dạng phép như đóng băng ,hóa đá ...

Luc ( may mắn ) : Cứ 10 luk sẽ tăng 1 điểm né tránh tuyệt đối (Perfect Dodge) .Chỉ số này tính theo đơn vị %,nghĩa là nếu đạt 70% Perfect Dodge thì ta sẽ có khả năng né đòn 70% tấn công vật lí bao gồm cả những kỹ năng tấn công nhất định.
Mỗi 1 luk tăng 0.33% tỉ lệ đánh chí mạng (critical).
Mỗi 5 luk tăng 1 dam cho sát thương gây ra của bạn .

đó là ý nghĩa của từng chỉ số ,bạn mún DK của bạn trở nên thế nào thì cứ build theo chỉ số đó thui ( cá nhân tớ khuyên nên build theo STr + Vit + Agi ) ,không có công thức nào là hoàn hảo cho 1 DK đâu

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN