Rare công bố bản Viva Pinata trên DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tại Comic–con, hãng Rare đã công bố một fiên bản mới của game Viva Piñata rất nổi tiếng của Xbox 360 cho hệ Nintendo DS. Người đại diện của hãng Rare đã trả lơi` một số các câu hỏi trên diễn đan` PinataIsland.info, phủ nhận các ý kiến lo ngại vê` việc game nay` sẽ ko do hãng Rare phát triển. Ông nói: “Câu trả lời chắc chắn la` có, chúng tôi đã quyết định thành lập 1 nhóm phát triển Viva Pinata trên DS”. Bản này sẽ vẫn mang đầy đủ các tính năng như trên 360, nhưng vẫn có 1 vài điểm mới, bao gôm` 1 số công cụ mới, các chế độ game mới như Sandbox va` Episodes, cùng với khả năng trao đổi thông wa Wifi Connection của DS. Chưa có 1 thông tin nào thêm về việc liệu bản Viva Pinata mới nay` có tận dụng được hết DS wifi connection hay ko.

Khi sự ra đời của bản Viva pinata con` chưa làm xôn xao dư luận – Shane Kim đã gợi lên một số các ý kiến chủ quan trên 1UP – “thật la` to` mo` khi thấy Microsoft xuất bản 1 tựa game trên hệ máy của đối thủ”. Nếu một lượng Pokemon lớn đưa được vào Viva pinata, va` được bán ra cho 1 số lượng đông đảo ngươi` chơi DS thì chúng ta có thể đánh cược răng` sẽ chỉ có 1 phần nhỏ game thủ sẽ tiếp tục chơi trên Xbox ma` thôi!

Sau đây la` một vai` câu trả lơi` của phía Rare vê` Viva inata trên DS:

Q: Is it the same as the Xbox 360 game?
A: Game play wise, yes. It's the same game, starting with ruined garden, attracting Pinata, growing flowers and trees, buying things from shops. Like VP:PC it takes advantage of the hardware available, so you interact using the stylus.

Q: How are the graphics compared the Xbox 360 version?
A: Beautiful. You will not be disappointed.

Q: When is it coming out?
A: "Coming soon" is the only info we have at present.

Q: Is Rare developing this?
A: Very definately 'yes' on this one. We have a dedicated handheld dev team.

Q: Has the original VP team been involved?
A: Yes. From original assets from the game through to design and on-going feedback.

Q: Where can I find out more?
A: There'll be more info appearing on www.rareware.com some time soon. I'll try to remember to update that link when it does.

espeon

V.I.P Member
Viva Pinata là một trong những game đỉnh trên XBOX 360 đó pa, game này làm cho con gái của Bill Gates say mê đến mức Bill chỉ dám cho con chơi 1h/ngày kẻo nó bị loạn óc :))

Ông Mic đúng là hâm roài AE ah

Có khi ông Rare làm quả này xong thấy thành công wá lại hít le ông Mic,wa làm game cho Nin thì chít :D

Microsoft biết không đấu lại Nin đã phải đầu hàng rồi .Nintendo vạn tuế ( vueaf tung hô hãng vừa tung hô mình ,lợi cả đôi đường hehe)

Chibicomic87

Nấm bình thường
Thành viên BQT
Nội dung game đại khái là bạn sẽ có 1 trang trại,bạn phải chăm sóc trang trại sao cho thật đẹp(trồng cây,hoa,dựng hàng rào...) hơi giống HM 1 chút,trang trại bạn càng đẹp thì càng nhiều giống Pinata sẽ xuất hiện (hình như mấy chục loại Pinata lận đó tha hồ khám phá),bạn chăm sóc rồi nó sinh sản đem bán lấy tiền chăm sóc trang trại,Pinata tìm mình chứ ko phải mình tìm Pinata,trang trại mà xuống cấp tụi nó bỏ đi hết lúc đó chỉ ngồi gặm cỏ 1 mình ehheeh....

Nội dung game đại khái là bạn sẽ có 1 trang trại,bạn phải chăm sóc trang trại sao cho thật đẹp(trồng cây,hoa,dựng hàng rào...) hơi giống HM 1 chút,trang trại bạn càng đẹp thì càng nhiều giống Pinata sẽ xuất hiện (hình như mấy chục loại Pinata lận đó tha hồ khám phá),bạn chăm sóc rồi nó sinh sản đem bán lấy tiền chăm sóc trang trại,Pinata tìm mình chứ ko phải mình tìm Pinata,trang trại mà xuống cấp tụi nó bỏ đi hết lúc đó chỉ ngồi gặm cỏ 1 mình ehheeh....
nghe cũng hay thế nhỉ thêm 1 game đáng mong chờ vào cuối năm:em28:

vhoanox

V.I.P Member
Lâu quá không cập nhật game này ! Viva Pinãta (chữ này bắt nguồn từ những con thú lòe lẹt màu sắc trong các buổi tiệc cho con nít nó đập của Mehicô) sẽ phát hành vào mùa thu năm nay .

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN