RE : Umbrella Chronicles và Wii Zapper

Cửa hàng game Nintendo nShop

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT

Cũng trong hội chợ E3 năm nay , Nintendo đã có công bố chính thức về thiết bị phụ trợ mang tên Wii Zapper . Đây sẽ là chiếc vỏ bọc kết nối giữa Wiimote và nunchuk lại với nhau tạo tên khẩu súng tuyệt vời . Wii Zapper sẽ được bán với giá khoảng 20 usd và tương lai hỗ trợ rất nhiều game FPS . Trước mắt hỗ trợ Resident Evil : Umbrella Chronicles , tiếp theo đó sẽ là Ghost Squad . Medal of Honor [hứa hẹn hỗ trợ tối đa 32 người chơi online cùng lúc @-)]

Khẩu súng thần công này vào E3 năm trước hãng có trưng bày nhưng không bình luận một chút tin tức nào về nó , vì thế mọi người đều nghĩ số phận Wii Zapper sẽ trôi vào quên lãng và không bao giờ xuất hiện lại - ngoại trừ các thiết bị nháy theo của nhà sản xuất thứ 3 . Điều thật bất ngờ khi giờ đây nó lại là sản phẩm hot của hội chợ triễn lãm game năm nay .

Nói thêm đôi chút về Umbrella Chronicles , sản phẩm phụ kèm Zapper này dường như nhắm đến sẽ đi đôi với trò chơi cực hot mang tên RE của Capcom . Trong cuộc phỏng vấn gần đây , Produce của RE cho biết rằng UC chỉ là cuộc thử nghiệm ban đầu . Tương lai ông sẽ cho ra mắt nhiều phiên bản RE hơn trên hệ máy Wii đầy hấp dẫn này . Trả lời cho câu hỏi tại sao RE5 ko có mặt trên hệ máy này , ông cho đính chính rằng không phải là mình ko có niềm tin với khách hàng Wii , thời gian sắp tới sẽ còn nhiều project hấp dẫn hơn đón chào các fan Nin :|

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT

Capcom vừa cho biết theo thống kê gần nhất thì Resident Evil 4: Wii Edition đã bán được 420.000 bản trên toàn cầu kể từ ngày phát hành . Đây là một con số khá ấn tượng đối với 1 game remake [ đặc biệt là RE4 WE chỉ remake lại duy nhất phần điều khiển ] . Con số này làm hài lòng các quan chức đứng đầu Capcom đồng thời cũng mang lại niềm vui thỏa mãn về doanh thu =P~ Thêm vào đó nó sẽ là động lực để có thêm nhiều tựa RE khác xuất hiện trên Wii >:)

:D nghe RE4 hay quá mà ko mua đc đĩa
Có Wii hôm qua , hôm nay lượn lờ mãi ở Lý Nam Đế ko có lấy 1 hàng bán game Wii , HG ở HN thì có đc 35 36 đĩa :( . Ko hiểu HN có chỗ nào bán đĩa Wii ko nhỉ
Có máy mà chỉ có mỗi Wii Sport với lại Zelda chơi :((

tui thấy bạn bỏ tiền mua cái acc mega hoặc usenext, download rồi burn ra vừa nhanh lại vừa chất lượng :)) lượn lờ thêm tốn xăng

Kawaii

Super Princess Peach
Wii Zapper đã xuất hiện !!

- Đã xuất hiện Wii Zapper (phụ kiện dùng chơi game Link's Crossbow đóa) tuy nhiên game Link's Crossbow vẫn chưa cóa ra đời đâu nha :D
- Điểm tương đồng là ý tưởng từ game Link's Crossbow khiến Sega tung game Ghost Squad có đính kèm Wii Zapper tích hợp với các màn đấu súng máu lửa trong game này, thay vào đóa sau khi chơi xong bạn sẽ quăng cái phụ kiện này "góc xó xỉnh" vì ko còn game nào tích hợp nữa cả, đừng lo bạn ui để dành đi rùi mai mốt chơi Link's Crossbow sau >,<

- Nintendo hiện đang bán game Ghost Squad với giá 1950 yen (bao gồm thuế), bạn đừng nghĩ nó vô ích, rùi sẽ đến lúc bạn bận rộn cực lực với nó đóa nhe, hơn hết trong thời gian chờ đợi chúng ta có thể test qua Ghost Squad.

- Thấy các phím bấm màu xám chứ? Chúng giúp việc cầm giữ Remote được chặt chẽ hơn nhờ gắn vào 2 lỗ ở cuối Remote. Khi bạn muốn lấy tay Remote khỏi Zapper, nhấn vào cần gạt màu xám để gỡ ra.

- Gắn nunchuck tốn ít công sức hơn, đầu tiên, bạn đưa nó vào đúng địa điểm bằng cách xếp 2 lỗ trên remote đúng vào 2 ngạnh nhựa.

- Vậy dây của nunchuck sẽ ở đâu nhỉ? Ở trong mặt sau của zapper ấy. Một mảnh nhựa trượt ra vào zapper để mở ra một khoảng trống chứa dây nhá.

- Vòng bốn vòng để buột chặt dây nhá

- "Đồ chơi" của bạn đã hoàn tất, chuẩn bị chiến thui >,<

- Đây là nguồn hàng tại Nhật, theo Nintendo sản phẩm này được phát hành tại Châu Âu & Châu Mỹ trong thời gian tới (mặt hàng tại 2 nơi đây sẽ "phong phú" hơn rất nhìu ;;) )

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Cái Ghost Square này cũng hay, nhưng chắc mình đợi RE UC ra mới mua bộ gốc kèm theo Zapper này wá , mê dòng RE hơn :D Sắp tới có thêm hàng loạt game kiểu này ra trên Wii (có cả MoH) :D Nhớ lại thời nhỏ hay ra siêu thị chơi , nghĩ mà sướng ^^

Vậy là cuối cùng Resident Evil Umbrella Chronicles đã có đĩa đúc tiếng Anh và rất may là không bị protect như cái Super Mario Galaxy , anh em có thể an tâm ra mua đĩa và chơi , anh em nào cần thì qua shop liền nhé , ngồi chơi Umbrella chút đây , đúng game mình thích

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Mới test hùi chiều :D Game này có đặc điểm là máy hệ nào sẽ hiện lên fụ đề hệ đó : máy mình hệ JP nên fụ đề toàn tiếng JP +_+ Đỡ cái là menu và lồng tiếng đều english :D Tuy chỉ là dạng bắn hồng tâm nhưng fong cách RE vẫn tạo dc cảm giác hứng thú nhiều hơn . Đan xen game là các đoạn film cắt cảnh hấp dẫn >:D< nữ chính nhìn cute , nam chính đẹp trai :D fải chi có thêm cái wii zapper để khai thác triệt để hơn :D :D :D mình đi dc 3 chapter gòi, giờ bắt đầu đi tiếp đây ^^

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Theo thống kê mới nhất thì RE UC đã bán dc 70.000 bản trong ngày đầu tiên ra mắt tại Nhật. Trong đó 20k là RE UC kèm theo Wii Zapper và 50k là Game lẻ . Hy vọng với doanh số này sẽ nâng lên 100k bản trong tuần đầu tiên và đẩy doanh số RE UC toàn cầu > 1 triệu bản như RE 4 WE đã làm . Theo Capcom thì các phiên bản RE tiếp theo có làm trên Wii hay không đều phụ thuộc vào doanh số của RE 4 WE và RE UC . Bước đầu tiên RE 4 WE đã hoàn thành xuất sắc vượt mong đợi thì chúng ta chỉ còn RE UC thôi :D

Anh em ai giàu có ủng hộ 1 bản gốc nào >:D< Tớ sẽ chờ đặt mua bản RE UC + WiiZapper US :)

:)) kiểu này chắc cũng phải book Zapper trên mạng rồi:))
anh Bảo mua ở trang nào đấy chỉ em đi - amon bán đắt quá - còn mấy cái bétbuy hay neweggs thì em chưa xem:D

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
anh tính nhờ người nhà đặt ở amazon về :D trên đó bán có 25 usd kèm game bắng cung zelda :D :D :D

hôm nay mới là ngày chính thức nó ra bởi thế ở vn chưa nhập về đâu, có cũng toàn hàng tq :D

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN