Red Steel 2 [PAL- US]

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Red Steel 2 [PAL]

Thông tin game​
Hơn ba năm sau phiên bản đầu tiên được phát hành trên Wii, phần tiếp theo Red Steel mới lại xuất hiện. Sau những sự chậm trễ, Ubisoft đã xác nhận rằng Red Steel 2 sẽ có mặt tại Bắc Mỹ vào ngày 23/03 tới và 26/03 ở Châu Âu.

Do tính chất bạo lực của nhiều bộ phim Yakuza, phiên bản đầu của Red Steel đã bị chỉ trích là quá nhạt nhẽo. Tuy nhiên, Ubisoft đã tìm cách thay đổi điều này bằng việc biến Red Steel 2 thành một bộ phim hoạt hình với đồ họa mang phong cách cel-shading.

Bối cảnh của trò chơi sẽ được đặt tại thị trấn Caldera, một nơi mang phong cách phương Tây trộn lẫn các yếu tố từ phim samurai. Người chơi sẽ có trách nhiệm chống lại các băng nhóm tội phạm ở Caldera.

Gameplay của Red Steel 2 sẽ được xây dựng dựa trên Wii MotionPlus (cùng với Wii Remote), cho phép người chơi vừa sử dụng kiếm vừa dùng súng tùy vào từng hoàn cảnh cụ thể.

Gameplay
[YOUTUBE]W9cp8Wn0Ml8[/YOUTUBE]​

Phát triển: Ubisoft
Phát hành: Ubisoft
Hệ máy: Nintendo Wii
Ngày phát hành: 23/03/2010(Bắc Mỹ) - 26/03/2010(Châu Âu)
Thể loại: Action, FPS
Ngôn ngữ: English
Dung lượng: 3.2GB
Download:

Doko Demo Doa

Nấm nhỏ
pearl giờ lai nổi hứng post game E à =))

Lại còn chuẩn bị link MF đấy, chu đáo thiệt :))

Con lợn Gem vào học tập bạn nhé ;))

Em down game này rùi chép trên đĩa không bị lỗi gì, nhưng khi load game thì nó hiện ra màn hình xanh lá cây một hồi rồi văng ra wii menu là sao vậy anh? em dùng neogamma R7, rev14, ios249

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Em down game này rùi chép trên đĩa không bị lỗi gì, nhưng khi load game thì nó hiện ra màn hình xanh lá cây một hồi rồi văng ra wii menu là sao vậy anh? em dùng neogamma R7, rev14, ios249
Mi

mình cũng bị như bạn copy vào HDD cũng bị....
Game này là hệ Pal, mình có dùng 1soft xóa update(Link phía dưới), và mình play trên DiskChannel bình thường ko cần dùng loader load game

Wii Update Patcher

Máy Wii mình Hệ US - fw 4.1

Hix. Cũng vậy ah DP ơi. Mình dùng Neogamma R8 (bị màn hình xanh lá cây rồi văng ra wii menu), rồi Gecko last version (không nhận ra đĩa). Mà DP chơi có thấy hay không để còn mình còn chờ cách fix, nếu mà như red steel 1 chắc :Dapdau:

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Red Steel 2 [NTSC]

Hix. Cũng vậy ah DP ơi. Mình dùng Neogamma R8 (bị màn hình xanh lá cây rồi văng ra wii menu), rồi Gecko last version (không nhận ra đĩa). Mà DP chơi có thấy hay không để còn mình còn chờ cách fix, nếu mà như red steel 1 chắc :Dapdau:
Lạ vậy nhỉ, máy bạn hệ gì vậy?

Nếu nói về gameplay mình ko biết ghi trong đây là đúng ND ko nữa, nhưng mình sẽ viết vài dòng nét chính của game.

- Đồ họa rất đẹp, mình thấy rõ nét bóng của khẩu súng, kiếm và các mảnh giáp trên tay nhân vật chính.

- Game play phải nói là khác xa bản 1. Nếu trong bản 1 khi bạn gặp kẻ thù dùng kiếm thì bạn chỉ dc dùng kiếm đấu, ko dc xài vũ khí nào khác. Điều đó trong phần 2 hoàn toàn thay đổi, khi 1 kẻ thù cầm kiếm lao đến bạn có 3 lựa chon, 1 là vung remote(với motion-plus) thì sẽ đánh kiếm với chúng, 2 là bạn nhấn phím B để bắn(cách này hơi tốn đạn). Hoặc 1 lựa chọn thứ 3 là khi kẻ thù lao đến bạn bắn nó 1 phát, khi đối thủ nằm xuống bạn vung remote để xử. Nói chung trong phần 2 này bạn được tự do thao tác giữa súng và kiếm hoặc kết hợp cả 2.

- Bạn sẽ phải thực hiện các mission trong game đế kiếm money, nâng cấp kiếm nè, súng, và học các chiều thức kiếm mới(nói thiệt là khá nhiều ^^).

Tạm thời mình mới play finish dc 7 mission nên chỉ biết vậy, khúc sau thì chưa rõ.

Tiện nên cung cấp luôn Link Bản NTSC đây ^^

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
Mediafire bản PAL Unrar bị lỗi mấy file !! bạn check lại giùm mình ! thanks
Vụ unrar bị lỗi thì mình ko phải do mình upload hư mà là do host MEdiaFile đó.

Bạn nên dùng Chức năng Repair của Winrar để khôi phục lại các File nén bị lỗi ^^

Cách Repair bằng WinRAR:

1. Mở file bị error bằng WinRAR
2. Chọn Tools -> Repair Archie hoặc Nhấn tổ hợp phím Alt + R

Mình đã download bản NTSC-U về và giải nén chơi qua USB loader. Tuy nhiên sau khi vào trò chơi thì màn hình hiện mầu đen kèm chữ:"Lincensed by Nintendo" rồi đơ luôn. Không biết bạn nào đã gặp lỗi này chưa. Hay tại máy mình là Wii Kuro nên không chơi được hệ USA. Nếu vậy thì phải làm gì, các bạn chỉ cho mình với.

dark_pearl

Super Moderators
Thành viên BQT
repair mấy lần luôn rồi bạn ơi vẫn báo lỗi @_@" !! bạn up lên host khác r04 voi r32 được không !!
Mình sợ up tiếp lên MF bị nữa ><, vì MF hay bị là up lên người khác down về giải nén bị corrupt.

Part r04: http://www.megaupload.com/?d=3CX9IECX
Part cuối: http://www.megaupload.com/?d=1WWVNXBJ

Bạn dùng link Mu này nhé, down khá nhanh, và part 32 ko có bạn ah, part31 là end rùi.

Mình đã download bản NTSC-U về và giải nén chơi qua USB loader. Tuy nhiên sau khi vào trò chơi thì màn hình hiện mầu đen kèm chữ:"Lincensed by Nintendo" rồi đơ luôn. Không biết bạn nào đã gặp lỗi này chưa. Hay tại máy mình là Wii Kuro nên không chơi được hệ USA. Nếu vậy thì phải làm gì, các bạn chỉ cho mình với.
Bạn thử dùng cách của bạn manhtung5 xem có được ko?
Vì Wii kuro mình ko có nên ko dám chắc ^^
Đã chơi dc rồi DP ơi. Dù NTSC hay Pal cùng phải dùng cách Alternative .dol của lanbe hết. Phải down mới có file dol :em27: . Đây là file dol của mình cho ai lỡ mua đĩa của tiệm

Lạ vậy nhỉ, máy bạn hệ gì vậy?

Nếu nói về gameplay mình ko biết ghi trong đây là đúng ND ko nữa, nhưng mình sẽ viết vài dòng nét chính của game.

- Đồ họa rất đẹp, mình thấy rõ nét bóng của khẩu súng, kiếm và các mảnh giáp trên tay nhân vật chính.

- Game play phải nói là khác xa bản 1. Nếu trong bản 1 khi bạn gặp kẻ thù dùng kiếm thì bạn chỉ dc dùng kiếm đấu, ko dc xài vũ khí nào khác. Điều đó trong phần 2 hoàn toàn thay đổi, khi 1 kẻ thù cầm kiếm lao đến bạn có 3 lựa chon, 1 là vung remote(với motion-plus) thì sẽ đánh kiếm với chúng, 2 là bạn nhấn phím B để bắn(cách này hơi tốn đạn). Hoặc 1 lựa chọn thứ 3 là khi kẻ thù lao đến bạn bắn nó 1 phát, khi đối thủ nằm xuống bạn vung remote để xử. Nói chung trong phần 2 này bạn được tự do thao tác giữa súng và kiếm hoặc kết hợp cả 2.

- Bạn sẽ phải thực hiện các mission trong game đế kiếm money, nâng cấp kiếm nè, súng, và học các chiều thức kiếm mới(nói thiệt là khá nhiều ^^).

Tạm thời mình mới play finish dc 7 mission nên chỉ biết vậy, khúc sau thì chưa rõ.

Tiện nên cung cấp luôn Link Bản NTSC đây ^^

Mirror

hix, lộn red steel 1 ồi, ai có red steel 2 ntsc up lên với

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN