3DS Resident Evil Revelations

Cửa hàng game Nintendo nShop

1 Resident Evil hoàn hảo cho handheld

Những người chơi các hệ máy handheld có thể được chia làm 2 loại:
• Loại thứ nhất là chơi vào những lúc rãnh rổi như: trên xe bus, trong giờ nghỉ trưa của ngày, hoặc đang chờ đối tác làm ăn đến … Nói chung là sử dụng đúng với tên gọi portable handheld.

• Loại thứ hai thì chỉ thích tận hưởng game ở nhà, khi ngồi thư giãn trên sofa, hoặc trên giường trước khi đi ngủ… Loại này thoạt đầu nghe có vẻ thích hợp hơn đối với các hệ máy console như Xbox360, Ps3, Wii(?). Nhưng chắc hẳn số lượng người chơi các loại máy handheld như vậy cũng không ít.

Ý kiến cá nhân của tôi thì Resident Evil Revelation (RE revelation) là 1 tựa game thích hợp cho cả 2 cách chơi ở trên. Bạn có thể ngồi ở nhà và trải qua những tình huống nghẹt thở khi đối đầu với các sinh vật biến dạng nguy hiểm, hoặc thận trọng khi đi qua các hành lang lạnh lẽo và cô độc, hoặc trầm ngâm suy nghĩ tìm ra cách giải những câu đố trong game. Với đồ họa và âm thanh xuất sắc, RE revelations được Capcom thiết kế để hoàn toàn tận dụng tối đa khả năng của 3DS.

RE revelations được chia làm nhiều episodes nhỏ, và mổi khi bắt đầu 1 episode mới, luôn luôn có 1 đoạn tóm tắt ngắn giúp người chơi nắm được diễn biến của những phần trước trong game.Tạo cảm giác như chúng ta đang xem 1 series phim kinh di nổi tiếng như “Walking dead” hơn là đang chơi.Trong mỗi episode, game lại được chia nhỏ ra thành các phân đoạn ngắn hơn, giúp người chơi có thể tiếp tục cuộc hành trình vào lúc khác, và độ dài của mỗi phân đoạn vẫn sẽ bảo đảm thích hợp cho 1 tựa game handheld.

RE revelations tận dụng triệt để chức năng touch screen của 3DS. Bạn có thể chuyển đổi qua lại nhanh chóng giữa các loại vũ khí, di chuyển camera, xem bản đồ 3D của khu vực và nhiều thứ khác.

Cho dù cách chơi game của bạn là loại nào trong 2 loại trên, RE revelations cùng với những yếu tố trên vẫn sẽ trở thành tựa game yêu thích của bạn nếu bạn là 1 fan của thể loại game kinh dị.

:em18::em18::em18:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Nhạt? Vậy là bạn ko hiểu chút gì về RE rồi. RE nguồn gốc của nó là survivor horror. Những đoạn hành lang im lặng, những cống ngầm mà mỗi lần đi qua phải thót tim vì ko biết có gì dưới nước,....đó chính là nỗi sợ mà RE mang lại. RE 5 và RE:OC đã phá hết nỗi sợ hãi của RE rồi. RE: revelation sẽ mang lại nỗi sợ hãi đã mất từ lâu. RE trên 3DS mang lại yếu tố đã từng làm RE thành công, vậy nhạt chỗ nào? Phải xách súng máy đi càn quét mới gọi là hay à

Tôi cũng ko rảnh mà đi tự sướng. Bạn ko biết gì về tôi hoặc RE thì im lặng dùm, ko lại bị chửi "ếch ngồi đáy giếng" bây giờ.

Doon

nWriter
trình tự sướng kinh thật , nếu tính riêng lẻ từng đoạn thì nhiều dislike theo tôi là đúng vì xem rất nhạt , chẳng đọng lại ấn tượng gì ngoài câu vừa nêu " nhạt "
Có gì đâu mà nhạt nhỉ. Mấy cái clip cũng chẳng phải là trailer. Chỉ là từng đoạn phim ngắn giới thiệu monster và cảnh trong game.
Mà mình khuyên bạn đừng nên vào diễn đàn này post bài nữa. Những bài troll của bạn thiếu muối lắm rồi ...

Nhạt? Vậy là bạn ko hiểu chút gì về RE rồi. RE nguồn gốc của nó là survivor horror. Những đoạn hành lang im lặng, những cống ngầm mà mỗi lần đi qua phải thót tim vì ko biết có gì dưới nước,....đó chính là nỗi sợ mà RE mang lại. RE 5 và RE:OC đã phá hết nỗi sợ hãi của RE rồi. RE: revelation sẽ mang lại nỗi sợ hãi đã mất từ lâu. RE trên 3DS mang lại yếu tố đã từng làm RE thành công, vậy nhạt chỗ nào? Phải xách súng máy đi càn quét mới gọi là hay à

Tôi cũng ko rảnh mà đi tự sướng. Bạn ko biết gì về tôi hoặc RE thì im lặng dùm, ko lại bị chửi "ếch ngồi đáy giếng" bây giờ.
không phải cái gì cũng có thể nói thành lời được anh bạn à , chỉ là cảm nhận thôi , đừng bắt người khác phải có ý giống mình , không phải tự dưng nhiều người dislike đến như vậy . tôi nói cậu tự sướng là vì cái câu " tụi nó dislike vì game này chỉ dành cho 3ds mà ko có vita, 360 hay ps3. Con người ghen tị ghê thật " một câu siêu trẻ con , đậm chất fanboy đang giãy nảy vì người khác không giống mình , đừng có suy bụng ta ra bụng người thế , cứ chê là bọn nó không có 3ds à ? nói chung câu của cậu rất là ngụy biện

Có gì đâu mà nhạt nhỉ. Mấy cái clip cũng chẳng phải là trailer. Chỉ là từng đoạn phim ngắn giới thiệu monster và cảnh trong game.
Mà mình khuyên bạn đừng nên vào diễn đàn này post bài nữa. Những bài troll của bạn thiếu muối lắm rồi ...
tôi chẳng có dỗi hơi để troll đâu , cái này lạ à nghe cứ thấy người khác nói khác mình là sao nhiều bạn như đỉa phải vôi vậy , cậu nói không suy nghĩ à . đã biết nói câu " Chỉ là từng đoạn phim ngắn giới thiệu monster và cảnh trong game " mà người khác nói nó nhạt thì ......như cậu đấy hehe . Và khi rất nhiều người nói nó nhạt ( dislike ) thì có sẽ có 1 lý do như trên " vì nó không ra trên ps3 , xbox , vita nên ghét " đỡ không được rồi . Chỉ vì ý kiến khác nhau mà mở miệng được câu đó thì mình cũng khuyên bạn đừng nên post trên diễn đàn nữa , bạn chiều ý mình nhé

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
buồn cười, tôi đọc comment trên youtube mới phát biểu như vậy. Nếu tôi ko nhầm bạn là cái tên troll bảo RE: mercenary là chán phèo. Và nói luôn tôi ko phải fanboy quái gì, bản thân tôi có cả wii, 3ds, ps3 và sắp tới là vita, tôi chả có lí do gì để ghen tị cả. Tôi có hàng đống lí do chứng minh game ko nhạt, trong khi bạn chỉ có đúng 1 câu "đừng bắt người ta giống ý mình". Giỏi thì chứng minh game nhạt đi, tôi sẽ im lặng và lắng nghe.

Tôi ko bắt bạn suy nghĩ giống tôi, mà tôi đang phản biện lại bạn đấy.

tôi cũng ko hiểu tôi "ngụy biện" chỗ nào

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Hơi đâu mà nói làm gì, mình thix thì mình cứ chơi thôi!!!!!! Cái ông xiao đó thì thấy toàn vào chê thôi mà !!!!!!! Có đóng góp được gì đâu !!!!!! Xem xong thì nói nhạt, trong khi đó chỉ là cảm tính, ko có lý do vì sao nhạt, thì nói chiện làm gì cho mệt ~_~ !!!!!!!! H mình thix con gái đẹp nè, thì nhìn thấy con gái đẹp là tít mắt lại ngay. Còn con trai đẹp cỡ nào nhìn xong chỉ có ói ọe thôi. Đấy là cảm tính !!!!!!

nghe lời cậu thử đọc thử vài trang trên 3 cái clip ( không có thời gian đọc hết ) thì chỉ có vài mống là fanboy , mà thôi chẳng đôi co nữa , cái tôi nhận xét chỉ là câu của cậu chứ chẳng phải là về game này

chaienNDS

Phóng viên chiến trường
ai là fan thì like không là fan hoặc ghen tị dislike, còn đây là topic dành cho fan Resident evil bạn nào không thích thì có thể rồi khỏi đây, game này không phải là 1 game đậm hành động hay đậm những pha hồi hộp mà nó kết hợp cả 2 thể loại lai với tạo nên dòng game này, nếu bạn thích game hành động thì đây không phải là game của bạn và ở đây cũng không phải là topic để bàn cải vỉ sao game dỡ, game chưa ra nên không thể nào biết được nó thế tốt hay dỡ đợi tới tháng 2 năm 2012 thì sẽ biết chứ lên cãi lộn với 1 game chưa ra mắt

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN