3DS Resident Evil Revelations

Cửa hàng game Nintendo nShop

firecat

Nấm nhỏ
Đêm qua lớ ngớ mò lên Nin-Eshop thấy ngay Re:Revelations thì down ngay về chơi ( chơi đi chơi lại 3 tiếng ko chán công nhận là thời gian đợi nó down lâu kinh khủng :sorry[1]: .

-Âm thanh : 9,8/10 ( quá tốt luôn kể cả khi Jill quay người cũng nghe rất rõ tiếng lẹt kẹt của bộ quần áo hay âm thanh ghê ghê của bọn quái nhân cũng đc làm quá ổn chơi đau tim kinh lại vào nửa đêm chứ :em44: )
-Đồ họa : 10/10 ( miễn bàn tận dụng tối đa ưu thế của 3ds rồi :myemo0111: )
-Game Play : 9/10 ( chưa hoàn toàn ổn vì nút chưa thật tốt nhất là nhiều khi phải bỏ analog ra để đổi súng hay thay đạn rất ức chế khi bị ép vô tường hay bị nó dồn , chỉ là demo nên chả biết phím L có tác dụng gì nữa )

Vài dòng nhận xét :
-Thật buồn là ở miền bắc chả có chỗ nào bán 3ds game ( có 1 chỗ nhưng giá bán cắt cổ >.< ) nên ngậm ngùi chơi bé 3ds với rom DS giết thời gian. Biết có vụ demo này thì hăm hở lắm down ngay ( phải chui ra cafe ỵ mới có Wifi down mất 30 phút vì mạng quá cùi ) . Phải nói là khi chơi mới thấy cái kinh dị của Re đã quay lại, mấy bác chơi chế độ bình thường đã đủ đau tim chứ em chơi phần Hell mới đủ thấy kinh. Lúc đầu vào đã gặp ngay con quái có gai ở tay may mà vớ đc quả bom trong toilet chứ ko chả biết sống thế nào với thằng đực rựa ở bửn đó, dù đã chơi đi chơi lại phần normal mà vẫn bị giật mình khi bọn quái này lòi ra ở những chỗ mà chưa báo h nghĩ nó lại lòi ra ở đó. Shootgun đạn rất ít nên đành dè sẻn mà dè sẻn duy nhất là chạy gần nó rồi dí súng vào mõm nó rùi chốt đạn ( may là phần Hell nó ko làm máu bọn kia giày lên chỉ có đông hơn thôi ). Tiết kiệm từng viên đạn lục cho đến khi phải móc dao ra đấu tay đôi và Re ngày xưa đã trở lại. Điều duy nhất thấy hứng thú ở phần Hell là có thêm súng máy 40 viên để giã nhưng cũng ko thấm là bao ( súng máy còn yếu hơn cả lục :em31: ) . Khi máu gần hết thì màn hình chỉ còn 2 màu trắng đen ( giống CF nhờ :myemo0131: ) . Chưa biết làm thế nào để giải quyết thằng bụng phệ vì chỉ cần đến gần là nó nổ tan tành mà bắn nó thì chỉ tốn đạn vô ích nên đành bỏ qua nó ( ôi mình bất tài quá :sorry[1]: ) . Phát đau tim nhất là lúc mà còn một cặn máu đang gần hết game đến chỗ thang máy ấn nút tưởng thoát thì cửa thang máy vừa mở 3 thằng to xác chui ra cứa cho 1 phát làm bé Jill tẻo luôn.

-Nhận xét cuối cùng : Quá hay ( chưa chơi Re: Mer3d nhưng vẫn nhận xét là quá hay ) đành đợi xgame giảm giá thôi ko lẽ có 3ds mà lại chơi game DS chay thế này sao :em21:

Đêm qua lớ ngớ mò lên Nin-Eshop thấy ngay Re:Revelations thì down ngay về chơi ( chơi đi chơi lại 3 tiếng ko chán công nhận là thời gian đợi nó down lâu kinh khủng :sorry[1]: .

-Âm thanh : 9,8/10 ( quá tốt luôn kể cả khi Jill quay người cũng nghe rất rõ tiếng lẹt kẹt của bộ quần áo hay âm thanh ghê ghê của bọn quái nhân cũng đc làm quá ổn chơi đau tim kinh lại vào nửa đêm chứ :em44: )
-Đồ họa : 10/10 ( miễn bàn tận dụng tối đa ưu thế của 3ds rồi :myemo0111: )
-Game Play : 9/10 ( chưa hoàn toàn ổn vì nút chưa thật tốt nhất là nhiều khi phải bỏ analog ra để đổi súng hay thay đạn rất ức chế khi bị ép vô tường hay bị nó dồn , chỉ là demo nên chả biết phím L có tác dụng gì nữa )

Vài dòng nhận xét :
-Thật buồn là ở miền bắc chả có chỗ nào bán 3ds game ( có 1 chỗ nhưng giá bán cắt cổ >.< ) nên ngậm ngùi chơi bé 3ds với rom DS giết thời gian. Biết có vụ demo này thì hăm hở lắm down ngay ( phải chui ra cafe ỵ mới có Wifi down mất 30 phút vì mạng quá cùi ) . Phải nói là khi chơi mới thấy cái kinh dị của Re đã quay lại, mấy bác chơi chế độ bình thường đã đủ đau tim chứ em chơi phần Hell mới đủ thấy kinh. Lúc đầu vào đã gặp ngay con quái có gai ở tay may mà vớ đc quả bom trong toilet chứ ko chả biết sống thế nào với thằng đực rựa ở bửn đó, dù đã chơi đi chơi lại phần normal mà vẫn bị giật mình khi bọn quái này lòi ra ở những chỗ mà chưa báo h nghĩ nó lại lòi ra ở đó. Shootgun đạn rất ít nên đành dè sẻn mà dè sẻn duy nhất là chạy gần nó rồi dí súng vào mõm nó rùi chốt đạn ( may là phần Hell nó ko làm máu bọn kia giày lên chỉ có đông hơn thôi ). Tiết kiệm từng viên đạn lục cho đến khi phải móc dao ra đấu tay đôi và Re ngày xưa đã trở lại. Điều duy nhất thấy hứng thú ở phần Hell là có thêm súng máy 40 viên để giã nhưng cũng ko thấm là bao ( súng máy còn yếu hơn cả lục :em31: ) . Khi máu gần hết thì màn hình chỉ còn 2 màu trắng đen ( giống CF nhờ :myemo0131: ) . Chưa biết làm thế nào để giải quyết thằng bụng phệ vì chỉ cần đến gần là nó nổ tan tành mà bắn nó thì chỉ tốn đạn vô ích nên đành bỏ qua nó ( ôi mình bất tài quá :sorry[1]: ) . Phát đau tim nhất là lúc mà còn một cặn máu đang gần hết game đến chỗ thang máy ấn nút tưởng thoát thì cửa thang máy vừa mở 3 thằng to xác chui ra cứa cho 1 phát làm bé Jill tẻo luôn.

-Nhận xét cuối cùng : Quá hay ( chưa chơi Re: Mer3d nhưng vẫn nhận xét là quá hay ) đành đợi xgame giảm giá thôi ko lẽ có 3ds mà lại chơi game DS chay thế này sao :em21:
mình down có 5-10 phút ak máy thằng đầu bự bạn chạy rồi me cái đầu ấy mà bắn là nó nổ ak

lynghn3ds

Nấm nhỏ
vì đây là bản DEMO nên đồ họa lẫn gameplay cũng chưa tốt lắm , nhưng mình thấy game này ổn , khi ra bản FULL thì nhất định game sẽ hay hơn , đồ họa tốt hơn V.V...
bạn này cho điểm cao nhỉ?
còn mình thì cho điểm ít hơn...(đừng ném tạ nhé :xm0007: , tại đây chỉ là bản DEMO thôi )

âm thanh : 8/10
đồ họa : 7,5/10
gameplay : 9/10

nhất định bản FULL sẽ đẹp hơn nhìu!!:myemo0111:

shenlong213

Thành viên lâu năm
Sao demo bên JP lại không có chế độ Hell nhỉ ? Đúng là Capcom ưu tiên cho fan RE của US với EU nhiều hơn Japan. RE bên US release cũng sớm hơn phiên bản Biohazard ở Nhật (tuy nhiên bên này cũng chơi được một chục demo game các loại rồi nên cũng thấy thỏa mãn đôi chút ) :)

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Mình down 5 phút à , khoảng đó. Đồ họa cho 10/10 thì chưa đúng ( mình nghĩ vậy) vì mặc dù 2D tuyệt đẹp , không răng cưa, y hệt console, nhưng 3D thì lại không tốt cho lắm, chưa đặc sắc tí nào :sorry[1]: Âm thanh thì 10/10 mới đúng á :)) Bài nhạc nền ở menu siêu hay, nhạc trong game cũng rùng rợn !!

Ngoài lề 1 tí, đã confirm Resident Evil 6 rùi, nếu Nin không cho ra Wii U kịp thì có thể lỡ mất :em21: Nhưng không sao biết đâu lại được bản mở rộg :rolleyes[1]:
http://ps3.ign.com/articles/121/1216867p1.html

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
:myemo0129: download bị lỗi hoài, suốt từ sáng tới giờ chưa được.
hận hận ! thiệt tình. vùng sâu, vùng xa

Sao nó hướng dẫn là bấm nút L là đi bộ mà mình không làm , file mình down về bị lỗi ah :sorry[1]:
@firecat : nút L vừa đi vừa bắn rất tiện đó bạn \m/

ansonhai

Thành viên lâu năm
Sao demo bên JP lại không có chế độ Hell nhỉ ? Đúng là Capcom ưu tiên cho fan RE của US với EU nhiều hơn Japan. RE bên US release cũng sớm hơn phiên bản Biohazard ở Nhật (tuy nhiên bên này cũng chơi được một chục demo game các loại rồi nên cũng thấy thỏa mãn đôi chút ) :)
Xem trên youtube thì demo bên Japan vẫn có Hell Mode mà.

Nhưng vì demo không có chức năng save nên mỗi lần vào chơi phải đánh hết Normal Mode 1 lần thì nó mới mở ra Hell Mode.

mình mới phát hiện ra côg dụg mới của cái Genesis(đối với nhà sản xuất chứ khôg phải người chơi :em12: )
đó là trong lúc,người chơi đang lo scan một cái j đó thì bị một con Ooze hù một cái thót tim :em27:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
chơi RE lâu nên cũng ko giật mình mấy, kinh nghiệm chơi là

1/ các đoạn hành lang có cửa sổ: check trên đầu và chuẩn bị tinh thần "có cái gì đó" bay ra
2/ Khi còn nhạc tức là còn enemy ở chung quanh
3/ khi vào một căn phòng nào đó, lập tức chĩa súng xung quanh
4/ tiết kiệm đạn tối ta

firecat

Nấm nhỏ
Thì chơi chán thì thôi chơi liền 3 tiếng từ qua đến bây h thì chả còn giật mình cái quái gì nữa, bó tay mấy con zombie nó ko chịu đi đứng thẳng người ngay ngắn như trước sao, vặn vẹo như bị teo cơ Delta vs loãng xương ý bắn vào đầu khó kinh ( mỗi thằng bụng phệ là đi đứng đàng hoàng đc 1 tý ^^ )

StephenChow

Nấm nhỏ
Mình dl mất có 5p mà sao nhiều bạn dl lâu thế ?
Chơi demo thấy game xuất sắc đấy. Sắp tới còn nhiều game đẹp hơn nữa cơ hehe

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN