3DS Resident Evil Revelations

Cửa hàng game Nintendo nShop

Dù là cắt cảnh nhưng đẹp như thế thì chứng tỏ phần cứng của 3DS đã tăng lên rất nhiều so với DS. Bạn thử so sanh 2 cắt cảnh của kingdom heart 358/2 days với cái này thì biết, hoặc bạn thử lấy cái PC cùi mà đi xem các đoạn cắt cảnh của RE5 xem mình đố nó có thể load nổi dù là 1 hình

troy28790

Banned
Dù là cắt cảnh nhưng đẹp như thế thì chứng tỏ phần cứng của 3DS đã tăng lên rất nhiều so với DS. Bạn thử so sanh 2 cắt cảnh của kingdom heart 358/2 days với cái này thì biết, hoặc bạn thử lấy cái PC cùi mà đi xem các đoạn cắt cảnh của RE5 xem mình đố nó có thể load nổi dù là 1 hình
cắt cảnh cũng tùy,nếu là cắt cảnh dựng bằng engine game thì mới kinh,chứ nếu cắt cảnh dựng bằng 1 file film thì chả có gì là khủng,máy nào chạy chả được.Thậm chí cho người đóng luôn

Còn RE5 trên PC cắt cảnh nó dựng bằng engine nên nếu bạn chỉnh setting thấp xuống, cắt cảnh sẽ đầy răng cưa,còn máy cùi thì đứng hình lun

Cái 3DS nhìn cũng biết là dựng thành 1 file film,đến đoạn cắt cảnh nó chỉ việc phát film là xong.Nhưng mình xem mấy game khác của 3DS thì hình ảnh trò này có vẻ cũng ko thuộc loại xoàn đâu.

@akechi: Bạn muốn biết có tồi tàn không thì cứ lên youtube mà search đoạn game người ta đang chơi MGS mà xem, hình ảnh theo mình là đẹp hơn ps2 :Drinks[1]:.
@troy28790: mình dùng win 98 play đoạn intro trong thư mục re5 đâu được đâu bạn 8-}. Đùa thôi, nhưng nếu muốn play một đoạn phim HD thì vẫn cần 1 phần cứng mạnh mẽ nếu không dù lên hình vẫn bị giật hoặc đứng hình

keubibo

Nấm nhỏ
Trời ơi, tồi tàn gì bạn, bạn chưa coi đoạn người ta chơi Metal gear solid à, hay cái Project Kid Icarus, nếu chưa coi thì bạn hãy coi đi rồi hằng phán nó tồi tàn :"D mình thấy nó đẹp hơn PSP rất nhiều đấy :"D

honquoc

Thành viên lâu năm
đúng là đoạn test MGS quá đẹp hơn cả ps2 và psp lun đấy (hơn 1 tý).Còn đoạn phim thì đẹp xấu ko quan trọng lúc chơi mới quan trọng....
Mấy bác này sao cứ nghi ngờ 3ds ko nhỉ .... đã có trailer hết rồi còn ko tin thì thôi

cái đó là em xe rồi đây kô phải gameplay mà chỉ là đoạn phim giới thiệu gá trong các máy thôi nhưng em công nhận nó đẹp hơn cả psp và ps2 như em đã nói ở trên

Bạn không thấy người ta gạc cần analog để di chuyển camera sao =-=' (phải để y ký tí chứ) Vì đây là demo nên máy nó tự play cho mình giống như các demo của game PC hoặc thân thiện hơn là golden sun của DS

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Capcom bảo rằng bản này sẽ có zombie và gameplay giống RE5. Như vậy chúng ta chỉ có thể trong chờ vào đồ họa chứ đừng mong kinh dị. Câu nói có zombie chỉ để trấn án fan RE thôi chứ bản RE5 mới nhất vẫn có zombie nhưng nó vẫn đi vào lối mòn. (Lối mòn không phải là thất bại mà là đánh mất bản chất).

Ban đâu khi nghe nói 3DS có 1 bản re thì mình đã dự định sẽ đổi con Wii để mua 3DS nhưng khi thấy mấy cái Screenshot trên thì thất vọng tràn trề.

honquoc

Thành viên lâu năm
vẫn giữ vẫn lập trường sẽ cố để dành mua 3ds ....... Ai thích thì mua ko thích thì thôi ko phải 3ds chỉ có mỗi game này còn biết bao game hay khác đang chờ chúng ta mà

viking3

Nấm bình thường
Theo http://www.nintendoeverything.com/43276/
....Featuring appearances from Chris Redfield and Jill Valentine the trailer is rendered in real time using the game engine....
Hãng Capcom Europe đã xác nhận qua mail rằng toàn bộ đoạn trailer xem ở trên với sự xuất hiện của Chris Redfield & Jill Valentine được dựng theo thời gian thực, sử dụng game engine MT Framework (chứ không phải là CG movie).

honquoc

Thành viên lâu năm
mình thấy cũng vậy đó ....nhìn trong đạon clip đó ngón tay ko đc đẹp nếu là CG thì sẽ mượt hơn nữa .....Mình thấy đa số game của capcom lúc chơi và phim hình ảnh giống nhau chỉ hơn nhau có chút đĩnh về cữ động thôi.....capcom làm đẹp lắm anh em khỏi nghi ngờ nữa nhé
Nếu là CG thì mún đẹp cỡ nào mà trả đc tùy vào nàh phát triển thôi

troy28790

Banned
Theo http://www.nintendoeverything.com/43276/

Hãng Capcom Europe đã xác nhận qua mail rằng toàn bộ đoạn trailer xem ở trên với sự xuất hiện của Chris Redfield & Jill Valentine được dựng theo thời gian thực, sử dụng game engine MT Framework (chứ không phải là CG movie).
Nếu đúng thì là hàng khủng òi, vậy là 3DS sắp trở thành quái vật với sức mạnh khủng khiếp.Mới để dành được 4t. Đến năm sau chắc đủ 7t múc 3DS:Drinks[1]::Drinks[1]:

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
MT framework là kỹ thuật được sử dụng trong 02 tựa game "Lost Planet 2" và "Resident Evil 5". Nay, sẽ được dùng trong tựa game "Resident Evil: Revelations" của Nintendo 3DS. "Resident Evil Revelations" đang trong quá trình hoàn thiện, chất lượng hình ảnh là hoàn toàn có thể sánh ngang với những hệ thống máy game console, nhờ vào kỹ thuật này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN