3DS Resident Evil Revelations

Cửa hàng game Nintendo nShop

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Chris rambo

Vào tháng tới NintendoPower sẽ có một bài review về Chris rambo. Khi đó chúng ta sẽ biết rõ hơn vai trò của anh trong Revelations.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Một bài review dài và chất lượng đăng trên tạp chí của Nintendo.

Tạm dịch (mình sẽ chém gió chút để thêm phần hấp dẫn, nhưng chắc chắn không làm lạc thông tin)

_Chris: người sáng lập tổ chức BSAA và hiện tại là MIA. Chris mất tích trên một con tàu du lịch bị trôi dạt giữa Địa Trung Hải.
_ Jessica: Thành viên của tổ chức BSAA. Và là người đồng hành với Chris trong màn chơi diễn ra trên một vùng núi ở Châu Âu.
_ Parker: Đặc vụ người Tây Ban Nha thuộc tổ chức BSAA. Có vóc dáng giống Matt Berry (Berry là ai mình biết chết liền)
_ Jill- người bạn luôn xuất hiện như hình với bóng cùng Chris giờ đây đang phải tìm kiếm anh trong vô vọng. Jill còn vô tình lọt vào một âm mưu đen tối của những kẻ thù thù bí ẩn và trở thành mồi nhử của cảnh sát xấu xa Vetro (người tóc đỏ trong trailer E3).

Mình sẽ chọn lọc những thông tin chính và dịch lại sau.

[YOUTUBE]zg_oH74MFPs[/YOUTUBE]
Đây là đoạn cuối của E3 Demo đoạn gần cuối có 1 nhân vật mới :mellow[1]:
Chắc là Phương Tóc Đỏ =)) Thật ra là cảnh sát Vetro. ;))

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Thông tin chính tóm lược từ bài Preview:

_ Game lấy bối cảnh vào năm 2005, nội dung chính sẽ xoay quanh thông tin về tổ chức BSAA.
_ Các quái vật trong game không bị tiêm nhiễm bởi T-virus.
_ Phần lớn các đoạn đối thoại in-game tương tự như 2 phiên bản Chronicles(The Umbrella Chronicles và The Darkside Chronicles).
_ Chris và Jessica chứng kiến một tai nạn máy bay xảy ra trên núi tuyết.
_ Dãy núi trở thành hang động băng lạnh giá cho Chriss và Jessica trú ngụ.
_ Quick-time event trở lại.
_ Bài preview đề cập đến một nhân vật mới tên: O'Brien - người liên lạc với Chris qua radio. Anh ta được mô ta như một nhân viên U.S. Marshals.
_ Chapter của Chris và Jill diễn ra xen kẽ nhau. Cả hai nhóm bị dẫn vào cùng một cái bẫy.

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Chỉ có thể nói là: "Rất tuyệt vời!" :em15:

Thêm nữa nhe. ^^

Logo lực lượng Veltro

Đội trưởng phe Veltro. Là ai đây ta? :rolleyes[1]:

Dark_Akuma

Thành viên lâu năm
Wesker là Boss cuối của RE 5 rồi, ông còn muốn gì nữa:em27:
Theo tui Wesker đang xưng bá ở 1 chỗ nào đó ở châu phi và đang đi cua em Exella ở đó rồi, nên sẽ ko liên quan gì ở bảng này[-X
Tui thấy bản này sẽ vào sâu hơn về anh chàng đặc nhiệm kia hơn:shake:

Wesker là Boss cuối của RE 5 rồi, ông còn muốn gì nữa:em27:
Theo tui Wesker đang xưng bá ở 1 chỗ nào đó ở châu phi và đang đi cua em Exella ở đó rồi, nên sẽ ko liên quan gì ở bảng này[-X
Tui thấy bản này sẽ vào sâu hơn về anh chàng đặc nhiệm kia hơn:shake:
Còn sống để Wesker theo cũng vui :))

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Mình chẳng biết gì về dòng RE hết, chỉ có coi phim hết 4 phần, thì có chơi dc game này ko nhở, mình chả biết leon rùi wesker là đứa nào hết ~_~ !!! Mấy bác tư vấn giùm, đang đinh để trò này là trò đầu tiên khi mua 3DS !!!!

p/s: cho hỏi là mấy con trắng trắng trên tàu là chính thức chưa? Bản này có zoombie mà người biến thành ko, chứ mấy con đó nhìn chẳng sợ gì hết, như muỗi hút máu :sorry[1]::sorry[1]: !!!

nhatduy1998

Nấm nhỏ
Bạn có ps1 ko nếu bạn thích thì bạn hãy chơi Re 1,2,3 nhưng bây giờ hơi hiếm hoặc là bạn down giả lập về chơi . Re 1 cũng được Remake lại trên ds tên là Resident evil resident evil deadly silence.Re code veronica có ở ps2 ,gc,ps3 còn re4 thì có ở Pc,ps2,GC,Wii và có cả ở ps3 đây là mấy bản hay nhất của Re tới hiện nay. Còn phim thì chả liên quan mấy đâu bạn ak :Dapdau:

Mình chẳng biết gì về dòng RE hết, chỉ có coi phim hết 4 phần, thì có chơi dc game này ko nhở, mình chả biết leon rùi wesker là đứa nào hết ~_~ !!! Mấy bác tư vấn giùm, đang đinh để trò này là trò đầu tiên khi mua 3DS !!!!

p/s: cho hỏi là mấy con trắng trắng trên tàu là chính thức chưa? Bản này có zoombie mà người biến thành ko, chứ mấy con đó nhìn chẳng sợ gì hết, như muỗi hút máu :sorry[1]::sorry[1]: !!!
Giờ mà kiếm mấy phiên bản cũ về thì cũng hơi khó, thôi thì down cái này về đọc đi bạn, tiểu thuyết viết theo game nên nội dung rất giống game nhé.
Link

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN