Review chi tiết 3DS XL RED-BLACK !!!!!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Sáng hôm wa mình đã ra NInSHop ẳm e nó về, ADmin và các Mod rất nhiệt tình gả e nó cho mềnh, cắt băng đập hộp đủ kiểu rồi nên đưa ra 1 vài nhận xét cá nhân về em nó. Clip đập hộp em nó đây:

h là hình :

Nước sơn nhám rất ngầu hehehe, nhìn em nó như cái bóp con gái:

Chi tiết 1 xíu :

Bên phải gồm tắt mở Wifi, Khe cắm bút, Khe SD, 3D on-off:

Bên trái là Volume dạng trượt:

Phía dưới bên trái là khe cắm phone 3.5mm:

Thẻ 4GB theo máy và cây bút màu đen cực ngầu:

Màn hình to nhìn đã con mắt :

1 số khác biệt so với 3DS thường:

+Độ gập có thêm 1 nấc nữa tầm khoảng 120 độ, so với 3DS thường chỉ có 2 nấc gập :

+ Nút 3d on-off có 1 nấc riêng biệt giữa off 3D hoàn toàn và có 3D (khi tắt 3D hoàn toàn gạt lên chế độ 3D sẽ nghe tiếng cạch và ngược lại :

+ 3 nút Select Home Start thiết kệ lại :

+ Slide Pad thiết kế nhỏ hơn và êm hơn:

1 vài nhược điểm của em nó :

+ Volume bé như con kiến ko thể chấp nhận dc :| !!!! Thua cả DSi nhiều !!!

+ Phần vỏ màu đỏ phía dưới với phần nhựa màu đen ko chắc chắn lắm, hở hở. Khi mở khe cắm SD ra cảm giác như nó muốn tách nhau ra :

Nhưng với nhiều đó cải tiến thì ko có vấn đề gì lo ngại :)) ! Quá đã và 1 vài hình ảnh tự sướng :)) :

2 anh em nó đấy:

YOoooooooooooooooooo:

Kết quả Test pin:

Game: Resident Evil : Revelation
Độ sáng: 4
Chế độ tiết kiệm pin: Off
3D: Max
Wifi: Off
Volume: Earphong

5h30 ( 5 tiếng 30 phút )

Một điểm quan trọng đó là qua những clip hình ảnh coi trên mạng khác hoàn toàn với những gì mình cảm nhận dc. Hình ảnh thật ngoài đời đẹp và nét hơn nhiều so với videos, ko hề có răng cưa như mọi người nói, cảm giác cực kì phê :)) !!! Bạn nào mua nếu ko quan tâm về kiểu dáng thì em nó ăn 3DS thường mọi mặt nên khỏi lo nghĩ nhiều nhé !!! Clip up sau hehe !!!

ratmoonser

Thành viên lâu năm
cái volume có ảnh hưởng nhiều không bác. Đang định xúc 1 em về nhưng ngại vụ volume nhỏ quá :-ss
Volume hơi nhỏ, so với 3DS thường thì mình ko biết, chứ so với DSi của mình thì nhỏ hơn nhiều !!!! Nhưng nếu có 1 cái earphone thì ko thành vấn đề, và mình vẫn sài earphone suốt đó thôi !!!!

bác chủ thớt oy, chơi game Ds có bị răng cưa nhiều ko?
Mình chưa thử bạn àh mà mình chắc nó cũng ko răng cưa đâu :) !!!!!!!!!!!!!!!

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
. chơi game DS trên 3DS XL đẹp gấp đôi 3DS, tuy ko bằng DSi XL nhưng chất lượng cũng cải tiến khá rõ

. âm thanh thì khỏi nói rùi, 3DS XL < 3DS < DSi < DSi XL :sorry[1]:

. chơi game ko hề thấy răng cưa quá nhiều so với 3DS do vẻ đẹp lộng lẫy màn hình bự lấn át mất rồi (ngoại trừ một số game cũ vốn đã có răng cưa)

. điều thất vọng nhất vẫn là chất lượng âm thanh. nhục ko chịu nổi. đứng chơi game kế bên 1 bạn đang nghe nhạc mở loa ngoài ipad mà cứ tưởng tượng 3DS mình ko có loa :| Cắm tai nghe vào tưởng khá hơn ai dè còn shit hơn. Đeo tai nghe mà tiếng loa của máy khác át đè luôn tiếng tai nghe của mình (đeo tai nghe mà cứ như dế rái chả thấy phê tí nào).

Tóm lại điểm thất vọng nhất của 3DS XL chính là phần âm thanh. Từ 3DS đã thấy âm thanh nhỏ, nhưng cũng chấp nhận dc vì âm thanh nhỏ nhưng hay hơn, đeo tai nghe cũng thấy ok nhưng qua tới XL thì chẳng thà Nin tắt bà cái âm thanh đi chứ để lè rè thêm nhục :|

firecat

Nấm nhỏ
Mình thấy XL trông có vẻ nhẹ hơn 3DS thường mặc dù to hơn có lẽ là do cảm giác, mình thì đợi thôi vì có 3DS rồi , khi nào ra màu trắng như hệ Jap ấy mua liền nhìn cho giống Wii U :bleh[1]: . Nghe bảo loa bé vậy thất vọng quá ko biết mua loa ngoài thì có đỡ hơn ko nhỉ :(

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Dĩ nhiên rồi =]] !!!!!!!!! Mình thì dùng Earphone thôi nên cũng ko lo vấn đề volume của máy lắm :) !!!!!!!

Bạn chờ chắc muôn kiếp wa', bạn có biết là mình chờ con 3DS thường ra màu trắng để mình mua mà cuối cùng phải đổi ý mua màu đỏ đen XL là hiểu rồi :D !!!!!!!!! Mình cũng là fan màu trắng bạn :D!!!

---------- Post added at 02:04 PM ---------- Previous post was at 01:59 PM ----------

Tình hình hiện tai đang test pin:

Game: Revelation
Độ sáng : Level 4
3D: Max
Volume: Dùng Earphone :)) !!!!

2 tiếng rồi chưa thấy giảm 1 cục !!!!!

chờ review pin của chủ thớt thôi :bleh[1]:
nếu nói v thì chỉ bị mỗi volume... dù sao vẫn là đáng tiền nhất ( ý kiến cá nhân ^^ )
tks vì đã review cho ae dc mở tầm mắt :myemo0111:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN