Review chi tiết 3DS XL RED-BLACK !!!!!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

ANh bảo ơi cho em hỏi là phần âm của xl khi cắm tai nghe là chỉ nhỏ thôi hay âm không hay và không chi tiết? Anh dùng tai nghe nào để test? Em không dùng tiếng của loa tích hợp nên ko cần quan tâm tiếng của nó ra sao, chỉ quan tâm đến âm thanh khi qua tai nghe thôi.
Em là audiophile nên khi mua máy rất quan tâm đến phần âm, dù có thể không tuyệt vời nhưng cũng phải chấp nhận được. Tất nhiên là em không dùng 3DS xl để nghe nhạc nên cho em hỏi là phần tiếng khi chơi game như thế nào? Chỉ nhỏ thôi hay là thiếu chi tiết?
Liệu có khi nào Nintendo dùng amp công suất nhỏ hơn hoặc là chip âm thanh rẻ hơn cho xl để tăng thời lượng pin và giảm giá thành?

Ai trả lời giúp được ko?

vodoi_em

Nấm nhỏ
thèm quá mà không có tiền:((.

Mà cũng chưa bao giờ thử đc chơi nữa.

Các bro tư vấn có chỗ nào ở HN cho đổi game không? Mua game thế này thì.....

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:50 PM ----------

3ds chưa được cầm bao giờ:((

ratmoonser

Thành viên lâu năm
thèm quá mà không có tiền:((.

Mà cũng chưa bao giờ thử đc chơi nữa.

Các bro tư vấn có chỗ nào ở HN cho đổi game không? Mua game thế này thì.....

---------- Post added at 08:54 PM ---------- Previous post was at 08:50 PM ----------

3ds chưa được cầm bao giờ:((
Theo mình thì cứ mua 1 game chơi xong rùi bán lại lỗ khoảng 300k 400k gì đó rồi lại bù tiền mua game mới hoặc tìm trên mạng ai đó bán game cũ như mình thì mình mua!!!! Hơi mất thời gian 1 tí nhưng lại ko lo vấn đề tiền nong !!!!

rock

Nấm bình thường
cho mình hỏi cái nha, cái bản lề nó có cứng cáp không ? tại mình thấy 3ds thường bị bản lề không cứng lắm

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Bản lề lúc nào phải có 1 độ động đậy đàn hồi nhất định, ko thể cứng ngắc được bạn àh !!!! Ko phải cứ cứng ngắc là tốt đâu nhé !!!!

rock

Nấm bình thường
ờ, mình hỏi vậy thôi, tại mình sợ khi chơi mấy trò như bắn face á, di chuyển cái máy mà màn hình nó cứ lắc lắc cũng xót lắm chứ :D

Vấn đề về Volume thì tham khảo thêm 1 số máy nữa xem. Vì không phải máy nào sx ra cũng 100% giống nhau. 1 hệ game console mình có nhiều máy nên mình biết, có con hoàn hảo nhưng có con có lỗi này lỗi khác. Chứ Volume mà bé thế thì khó chịu lắm ...

anh nam anh ơi ngoài hà nội mua con này ở đâu hả anh..........

chơi game ds trên 3ds xl phải nói là đỉnh của đỉnh màn hình lớn rất đã nét hơn trên 3ds nhìu còn chơi kingdom heart thì khỏi phải bàn chơi xong mún dẹp lun cái 3ds thường :D

BlueAngleX

Nấm nhỏ
ANh bảo ơi cho em hỏi là phần âm của xl khi cắm tai nghe là chỉ nhỏ thôi hay âm không hay và không chi tiết? Anh dùng tai nghe nào để test? Em không dùng tiếng của loa tích hợp nên ko cần quan tâm tiếng của nó ra sao, chỉ quan tâm đến âm thanh khi qua tai nghe thôi.
Em là audiophile nên khi mua máy rất quan tâm đến phần âm, dù có thể không tuyệt vời nhưng cũng phải chấp nhận được. Tất nhiên là em không dùng 3DS xl để nghe nhạc nên cho em hỏi là phần tiếng khi chơi game như thế nào? Chỉ nhỏ thôi hay là thiếu chi tiết?
Liệu có khi nào Nintendo dùng amp công suất nhỏ hơn hoặc là chip âm thanh rẻ hơn cho xl để tăng thời lượng pin và giảm giá thành?

Ai trả lời giúp với?
Mình trả lời bạn câu này. Loa ngoài của 3DS XL rất tệ, chắc chắn sẽ phải cải tiến trong thời gian tới. Âm lượng rất bé, nghe rất khó chịu, bé hơn rất nhiều so với 3DS và DS XL. Nếu chỉ dùng 1 máy thì mình chưa có kết luận, nhưng cả 2 máy 1 xanh, 1 đỏ của mình đều loa rất bé, như vậy không thể cả 2 máy cùng lỗi về loa của nhà sản xuất. Nếu bạn là tín đồ âm thanh thì bạn nên chơi về loa chuyên nghiệp và cũng ko cần care nhiều về loa của 3DS XL vì nó là máy chơi game chuyên nghiệp

kelvin8652200

Pen Warrior
Cá nhân mình đang xài headphone của hãng the beats by dre, cách âm tốt, âm thanh to lớn, rõ nên kg ảnh vấn đề về âm thanh của 3ds xl kg phải vấn đề lớn với mình. Nhưng thấy có nhiều bạn than trời vì cái âm thanh của XL có đeo headphone vào mà vẫn còn nhỏ xíu thì mình có cách này giúp nèh:

Trong hình là 1 loại thiết bị gọi là headphone amplier, đây là của hãng Fiio, 1 trong những hãng tốt nhất về lĩnh vực này. Kích thước của bộ amp này kg lớn, bằng chừng cái ipod 6th của apple. Nhưng dc 1 cái là nó sẽ boost âm thanh lên cực kì cao (nhờ nguồn năng lượng của bộ amp sẽ khuếch tán âm thanh nên rất nhiều). Ngoài ra cũng nhẹ và gọn để sử dụng nữa,nói chung đi kèm với 1 headphone tầm trung bình thôi là 3ds xl cũng đã có thể dập cho lỗ tai của bạn tơi bời hoa lá luôn rồi:myemo0111:. Cái này mình mượn của thằng bạn chơi thử trên xl và sử dụng 1 cái headphone cùi chừng $9, nghe đã kinh khủng, nó nói hồi đó nó mua secondhand $40. Mình kg có ở VN nên biết VN có bán hay kg,hay giá của em nó là bao nhiêu. Nhưng mình đã xài thử và chắc chắn là kg phê kg ăn tiền:spiteful[1]:, nói chung bạn nào có nhu cầu quá thì thử search em nó đi, chắc chắn sẽ giải quyết dc vấn đề âm thanh của XL:rolleyes[1]:

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN