[Review] Sky3DS Rev.2 (Blue Button)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Nintendoman

Anime God
Thành viên BQT
Nếu chỉ để chơi game thì dùng Sky3DS rất ngon, dùng tới firmware 9.7 mới nhất tốt. Diskwriter 2.1 đã tốt hơn rồi :D

Ban thì 2 tuần sẽ được thả, nếu chơi bằng private dump rom thì ko bao giờ bị banned.

Góp ý với OP là cái khe microsd trên Sky3DS ko có lò xo là điểm + chứ ko phải điểm -. Lò xo lâu ngày sẽ bị bung và làm mẻ microsd card. Microsd card cũng không quá khó để lấy ra, khều nhẹ cái là lấy được. Thẻ GW của mình mặc dù có lò xo nhưng vẫn nắm msd kéo ra ngon lành =))
Cái thẻ của mình bị cái mặt gồ nó phẳng quá, mặt sau thẻ cũng không nhám. Mình hay cắn móng tay nên lúc rút ra khá là thốn :))

Mẻ thẻ thì chưa thấy bao h.

Các bác cho em hỏi, em mới mua thẻ Sky3DS mà ko hiểu sao cho thẻ nhớ các kiểu từ Kingston đến Toshiba (mất gần 600K tiền thẻ T_T ) mà lúc vô vào máy cắm thì nó chỉ hiện mỗi game mà ko đổi game khác đc ( máy em là máy New3ds Xl ) , thẻ em mua bác Tienxiu lcus mau bảo kén thẻ phải mua thẻ xịn vậy mà thẻ xịn vào cũng ko đc, bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với !!

Các bác cho em hỏi, em mới mua thẻ Sky3DS mà ko hiểu sao cho thẻ nhớ các kiểu từ Kingston đến Toshiba (mất gần 600K tiền thẻ T_T ) mà lúc vô vào máy cắm thì nó chỉ hiện mỗi game mà ko đổi game khác đc ( máy em là máy New3ds Xl ) , thẻ em mua bác Tienxiu lcus mau bảo kén thẻ phải mua thẻ xịn vậy mà thẻ xịn vào cũng ko đc, bác nào có kinh nghiệm chỉ cho em với !!
kiếm thẻ trancend đỏ đen trở lên (45mb/s) là chạy bao khủng luôn. Vừa mua cái 32gb 420k cóp full game bấm nút quay vòng mấy lần ko lỗi.

À cho mình hỏi, mình mới mua cái thẻ, lúc mua thì tại shop cũng có cài game, xong giờ về mình cho vào máy thì chỉ thấy có mỗi cái diskwriterv20b1.rar :'( không thấy cái template hay setting gì như bác nói. Rồi mình cũng lên sky3ds để down về nhưng mà nó ko đủ chỗ để bỏ vào. Mình add thử 2 cái game Zelda (Orcana vs Majora) thì nó đều bảo have no resource data yet, please update the template.txt :'( giờ không biết sao :'( 2 game đó cũng cũ rồi mà ta

boyson5012

N-Club <span style="color: rgb(255, 0, 0);">MarioK
Mọi người cho mình hỏi nếu game mới ra (hôm qua) mà chưa có template update thì sẽ ko write đc vào thẻ nhỉ :-?

Cho mình hỏi mình xài sky 3ds có add friend code và online bình thường được không ? Nếu mình chỉ online và chơi với mấy bạn mình add thôi, không mua sắm gì cả.

loiuyt1207

Nấm nhỏ
;));))
Cho mình hỏi mình xài sky 3ds có add friend code và online bình thường được không ? Nếu mình chỉ online và chơi với mấy bạn mình add thôi, không mua sắm gì cả.
Chỉ cần onl phát là ăn ban luôn =))
Cho mình hỏi h xài sky3ds nó cần phải có private header thì mới chơi onl ah :(
Uhm. Muốn có private header thì bạn mua băng game mới ;))

T_T thặc đau đầu. Mình có thắc mắc là giờ mình có băng gốc nè, theo như mình coi bên gbatemp là cần phải có GW thì mới lấy đc cái chip ID j đó của game rồi mới làm private header đc. Nhưng ko có GW mà chỉ có sky3ds... zị sao làm đc nhỉ? Giúp mình với. vì mình coi trên web của Sky3ds có phần mềm Edittool nhưng k hiểu cách nó làm cho lắm.

có ai gặp trường hợp như mình là chép game xong nhưng ấn nút đổi trò nó chớp 1 hồi thì tắt, k hiện game mà rút băng cắm lại mới chịu hiện là bị lỗi gì vậy ?

Tirexxx

Khủng long chân dài
Thành viên BQT
có ai gặp trường hợp như mình là chép game xong nhưng ấn nút đổi trò nó chớp 1 hồi thì tắt, k hiện game mà rút băng cắm lại mới chịu hiện là bị lỗi gì vậy ?
Bạn thử xóa ROM game, rồi ghi lại nó.
Hoặc, có thể dùng Toshiba SD Formatter để full format thẻ nhớ, rồi mới ghi lại ROM lên đó. :D

Bạn thử xóa ROM game, rồi ghi lại nó.
Hoặc, có thể dùng Toshiba SD Formatter để full format thẻ nhớ, rồi mới ghi lại ROM lên đó. :D
k giải quyết đc bác ơi, mới mua thẻ nhớ ra Nshop nhờ chép 3 game+ mua đầu đọc thẻ về tự chép, Nshop chép đổi game bình thường t mang về chép bị lỗi, bùn thiệt -_-

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN