Rune Factory I & II - Thảo luận về "new HM" đi ^^

Cửa hàng game Nintendo nShop

To Vintendo:bác đào khoáng gì thế phải là iron với bronze hay siver mới được nha còn scap iron thì ko được đâu
To Unicorn9x:thì bác gieo hạt xong cho 1 greenifer vào 1 ô ok

Vintendo

Nấm nhỏ
Chỉ em cách lấy cỏ trồng làm đồ ăn cho monster đi, mới có 1 em :D
Với lại khi đến ngày sinh nhật của 1 ai đó thì cần phải làm zì ?:D

Co' ai biết cách kiếm gỗ ở đâu ko? ah` minh` vừa mới qua cái hang thứ 2, chạy đến nhà thằng Thị trưởng đc vợ lão cho cái "Pet Gloves" ko biết có giống cái hut ko(vì mình chưa có hut nên ko biết)?

Vintendo

Nấm nhỏ
Co' ai biết cách kiếm gỗ ở đâu ko? ah` minh` vừa mới qua cái hang thứ 2, chạy đến nhà thằng Thị trưởng đc vợ lão cho cái "Pet Gloves" ko biết có giống cái hut ko(vì mình chưa có hut nên ko biết)?
Bạn dùng búa chặt mấy khúc gỗ nhỏ trên ruộng í, nếu có búa cấp 2 rùi thì chặt gốc cây ( 13 lần nó mới đứt :D )

muốn cho thú ăn thì mình mua tại chỗ xây hut cái mà 100G/cái đó sau đó bỏ vô cái lỗ nhỏ mà ngay trước cái hut đó rồi thú tự ăn

Annieslover

V.I.P Member
mấy cái cỏ trông thì lấy lưỡi hái mà thu hoạch , nếu kô sai mấy thằng cu quái vật đi thu hoạch hộ hình như cũng được .
Dạo này kô được lên mang +_+ nên chẳng thảo luận được chán quá , bây giờ RF của tớ sang mùa đông rồi , vừa nâng cấp nhà xong , nhờ đào khoáng được toàn kim cương cà ruby level cao ----> giàu lên nhanh chóng :))

Còn mấy cái freenifer thì dùng thế này nhé : mua hạt giống , gieo xuống đất , lấy 1 túi greenifer ném xuống ( chỉ tác dụng 1 ô thôi ) ---> ô đó sẽ có loại quả tăng 1 level , khi thu hoạch , chỉ ô đó cho loại quả level 2 , khi đó lấy quả đó ném vào seed maker để được hạt giống level 2 , rôi lại gieo trồng lại , mua 1 túi greenifer ném vào ...... =_+ nói chung công việc khá vất vả , ai thấy khổ thì đi đào khoáng , nâng cấp cái búa lên cấp 3 , khi đập thì dùng charge :D , đảm bảo mỗi lần đi trên dưới 100k vàng +_+ , còn mấy cái rau củ quả thì cứ để lũ quái vật làm giúp :-j

Annieslover

V.I.P Member
tưởng là vứt cái bao nhưng thực ra vẫn có công hiệu , mọi người cứ thử mà xem :D .
=.= Hôm này là ngày con gái tặng con trai chocolate , T_T chẳng có con nào tặng quá , buồn ghê

Unicorn9x

Nấm nhỏ
bác nào nhớ cách chụp hình trong game để dán lên bức tranh trong nhà hem?? hôm nọ nó chỉ mà em quên mất tiu@_@:D!!

Vintendo

Nấm nhỏ
Ha ha, 125000 roài, hix hix, chuẩn bị nâng cấp nhà và cứi là vừa :))
Mà mấy cái tấm vải dùng làm zì vậy ?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN