SD/USB Loader 1.5: chạy game Wii từ ổ cứng di động - kool!!!

Cửa hàng game Nintendo nShop

đắt quá, tìm cái ổ 80GB chơi nhưng chả có cái nào cả, của WD toàn 1tr2 :| :|. Transcend 160GB thì không thấy trong cái list kia nên không mua, chứ cái transcend có 900k ah :((
http://www.nintendovn.com/forum/showpost.php?p=112176&postcount=58http://www.nintendovn.com/forum/showpost.php?p=113141&postcount=59 mình đã test thử và post cho bạn hình rồi, bạn xem mà mua, mua loại HDD Box 3.5" & HDD 3.5" thì nó rẻ hơn, mua loại nhỏ 2.5" thì phải chịu mắc thôi, còn loại chính hãng có tên/tuổi thì khỏi nói!

Nếu bạn có ổ 80GB hay 160GB thì mua cái HDD Box tương ứng là OK khoảng 300.000 --> 500.000 thôi). Mình thì lại đang dư 1 ổ SATA 3.5" 160GB & 1 ổ ATA 3.5" 80GB, máy Wii đang gắn ổ SATA 3.5" 320GB mà cũng hết chỗ rồi (lưu khoảng 144 games). Hôn nào rảnh mua ổ 500GB copy qua chơi cho nó đã.

CÁC bạn ơi.
Có thể cho mình hỏi mua đĩa cài chương trình máy Wii ở đâu k ? xin các bạn giúp mình . vì máy Wii mình up 4.2 xong rối máy báo lỗi 003

Mình thì lại đang dư 1 ổ SATA 3.5" 160GB & 1 ổ ATA 3.5" 80GB, máy Wii đang gắn ổ SATA 3.5" 320GB mà cũng hết chỗ rồi (lưu khoảng 144 games). Hôn nào rảnh mua ổ 500GB copy qua chơi cho nó đã.
em thấy anh mua một cái docking, rồi tận dụng mấy ổ cứng cũ cũng dc á. em chưa thử mấy cái này, hông biết Wii có nhận hông nữa.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=17407

chứ anh mua ổ cứng lớn hơn, chứa nhiều game quá, mỗi lần chơi, tìm nó trong list cũng mệt xỉu :) hôm thứ 7 em mới chép dc một nữa số game của anh mà bây giờ tẩu hỏa nhập ma rồi. :wacko[1]:

mà thôi, anh mua ổ cứng mới cũng dc. mấy cái ổ cũ, để ở nhà mà cảm thấy chật chội, có ý định "su" thì báo em. em chạy lên rinh về :D

em thấy anh mua một cái docking, rồi tận dụng mấy ổ cứng cũ cũng dc á. em chưa thử mấy cái này, hông biết Wii có nhận hông nữa.
http://hdvietnam.com/diendan/showthread.php?t=17407

chứ anh mua ổ cứng lớn hơn, chứa nhiều game quá, mỗi lần chơi, tìm nó trong list cũng mệt xỉu :) hôm thứ 7 em mới chép dc một nữa số game của anh mà bây giờ tẩu hỏa nhập ma rồi. :wacko[1]:

mà thôi, anh mua ổ cứng mới cũng dc. mấy cái ổ cũ, để ở nhà mà cảm thấy chật chội, có ý định "su" thì báo em. em chạy lên rinh về :D
Để anh xem, hôm nào kiếm cái docking nào đó test thử xem sao.
Anh định chuyển một số Game mang tính Sport/Puzzle sang ổ 160GB để khi nào thích luyện "cơ bắp" thì gắn nó vào.

lemonadess

Banned
CÁC bạn ơi.
Có thể cho mình hỏi mua đĩa cài chương trình máy Wii ở đâu k ? xin các bạn giúp mình . vì máy Wii mình up 4.2 xong rối máy báo lỗi 003
Tôi đã nói với bạn rồi, không có cái vụ nào như thế đâu. Đừng tưởng Wii là 1 cái máy tính, hư là có thể sửa được dễ dàng.
Với tình trạng của bạn, không biết bạn có làm theo hướng dẫn backup nào trong forum này không.

Nếu bạn tự ý up lên 4.2 theo server Nintendo, không có backup gì cả thì xin chúc mừng. Wii của bạn đã nhận 1 thẻ đỏ :em08: Nó đã trở thành cục chặn giấy rồi đó :|

CÁC bạn ơi.
đĩa chương trình máy Wii có bán ở Nintendo với giá khoảng 4 triệu VND đó :|
hình như máy korea brick lỗi #003 chưa unbrick được.đợi 1 thời gian đi.
lúc mua máy ko ai nhắc là ko được tự động update sao. Mà muốn update thì cũng tìm hiểu đã chứ.

chài, dùng ổ cứng chơi Monster Hunter 3 vẫn không đc, dù đã cài Hermes CIOS rồi, config là để CIOS 222 m-load rồi mà vẫn không được, ấn vào game 1 cái là treo máy :| :|

cIOSBugfix55.wad hình như chỉ để chơi được = softmod.

chài, dùng ổ cứng chơi Monster Hunter 3 vẫn không đc, dù đã cài Hermes CIOS rồi, config là để CIOS 222 m-load rồi mà vẫn không được, ấn vào game 1 cái là treo máy :| :|
dùng usbloader GX và usbloader original 1.5 xem.
nhớ chỉnh ngôn ngữ game về Janpanese nữa.
down lại Hermes CIOS từ nguồn khác xem, hoặc down bản ver3.

lemonadess

Banned
cài Ciosbugfix55.wad vào là chơi được mà :| Cái lạ là lúc đầu down 1 file ISO về, chơi được, nhưng đến đoạn cutscene là bị đơ. Hóa ra là down về bị lỗi.

Sau đó down lại iso mới. Bấm New Game là bị đơ, kêu rè rè, tham khảo vài nơi thấy họ nói cài cái này vào là được. Mình cài vào thì chơi ok luôn.

Chả cần phải cài lại cái HErmes làm gì đâu.

cả 2 cái đều để khắc phục lỗi newgame màn hình đen kêu o o mà.
cài Hermes cios 222 thì mới chơi trên HDD được, còn fix ios55 để chơi trên đĩa.

hi các bạn!
cho mình hỏi HDD box có giúp gì cho việc tăng tốc độ đọc đĩa ko?hay hdd box nào cũng như nhau? mình mua kon HDD samsung 320gb gắn HDD box 3.5 nào cũng được phải không?
Hiện tại mình đang cần 1 người cài đặt giúp mình:cài đặt ổ cứng,cài game,các ứng dụng khác trên wii....(thông cảm,do dạo này đang bận,tối về chỉ muốn thư giãn nên ko tìm hiểu nhiều)
giá cả:thương lượng(xem như việc làm thêm cho bạn :D) Ai làm được pm cho mình hoặc sms 0903350634 mình call lại
địa điểm:TP.HCM mình tới tận nhà hoặc qua chở các bạn đến nhà

hi các bạn!
cho mình hỏi HDD box có giúp gì cho việc tăng tốc độ đọc đĩa ko?hay hdd box nào cũng như nhau? mình mua kon HDD samsung 320gb gắn HDD box 3.5 nào cũng được phải không?
Hiện tại mình đang cần 1 người cài đặt giúp mình:cài đặt ổ cứng,cài game,các ứng dụng khác trên wii....(thông cảm,do dạo này đang bận,tối về chỉ muốn thư giãn nên ko tìm hiểu nhiều)
giá cả:thương lượng(xem như việc làm thêm cho bạn :D) Ai làm được pm cho mình hoặc sms 0903350634 mình call lại
địa điểm:TP.HCM mình tới tận nhà hoặc qua chở các bạn đến nhà
Nếu bác ở HCM thuộc khu vực TB, Tân Phú Bình tân quận 3 quận 10 em giúp bác được.
Free ko tính tiền
À có bác nào xem HD 720 trên Wii chưa nhỉ
Mình xem toàn tiếng không thôi, còn hình thì chạy ko nổi
Do cái box tốc độ chậm hay sao vậy ta :em06:

lemonadess

Banned
Mình cũng test, nhưng với clip nhạc thôi, chạy khá trơn, nhưng phim thì không nổi. Dù đó chỉ là m-HD :| Cái đó là do bộ nhớ Wii hơi yếu nên nó đọc không nổi. Bản thân game Wii cũng không phải game HD nên đành chịu thôi :|

Mình cũng test, nhưng với clip nhạc thôi, chạy khá trơn, nhưng phim thì không nổi. Dù đó chỉ là m-HD :| Cái đó là do bộ nhớ Wii hơi yếu nên nó đọc không nổi. Bản thân game Wii cũng không phải game HD nên đành chịu thôi :|
Tiếc nhỉ nếu Wii chạy nổi HD thì quá tuyệt quá xứng đáng với số tiền mua máy.
Hiện giờ đã test phim nén DVD9 chạy khá trơn nói chung là từ DVD trở xuống Wii ok còn trên ngưỡng DVD Wii chịu.
Mình đang xài Wii hệ U 3.4:em12:

mình đang xài USB Loader GX không rõ bản nào - nhưng chơi cũng ổn - ổ cứng đang sở hữu trên 100 game, có điều máy mình đang là 4.2U , 1 số game là hệ PAL nên khi chạy hình có vẻ có vấn đề - thử với FIFA 2010 PAL thì vào trận đá dưới góc màn hình có 1 viền gì đó - mình phải dùng tính năng Force NTSC thì mới đỡ - nhưng tính năng này làm máy load chậm hơn thì phải, còn game My Sims Racing cũng bị - và hiện tượng như là bóng của hình trong game, mọi người có gặp phải điều tương tự không - tính năng force có ảnh hưởng gì tới máy không ?? Ai có kinh nghiệm gì hay cho mình biết được không ??

lemonadess

Banned
Vì hệ PAL độ phân giải TV nó khác với NTSC, nên dẫn đến mấy cái lỗi mà bạn nói. Khi chỉnh lại thì mình chả thấy có vấn đề gì lớn lắm. Hầu hết các game mình mới down về đều hệ PAL. Và tất cả đều chơi tốt qua HDD :) Bạn không nên cảm thấy khó chịu về việc này. Bởi hồi đó là bó tay, không chơi được game hệ PAL, còn giờ chơi được tất cả là tốt lắm rồi đó.

Hi các bạn. Các bạn làm ơn giúp mình với.
Mình có cái này muốn hỏi, về Wii đó. USB loader bình thường vẫn xài tốt, nhưng chẳng biết sao tự dưng lại không load được USB nữa. Mình đã thử Hack lại, nhưng vẫn không được. Sử dụng trình USB Loader CFG mà diễn đàn vừa update, nhưng máy vẫn không load được. Nó báo là could not be instialized. Phiền các bạn giúp dùm cái vấn đề này.
Cám ơn các bạn.

Có bạn nào sử dụng "WBFS inteligent gui v6" để load games trên ổ cứng 500GB với khoảng hơn 200 games trong ổ cứng chưa?

Mình có khoảng 240 games ( View attachment 252 Games on HDD 500GB.zip ), sử dụng "WBFS Manager 3.0.1" load thì OK, còn sử dụng "WBFS inteligent gui v6.x" (bản mới nhất trên GBATemp) load thì bị lỗi. Dzụ này hơi bất tiện nếu games download về là cISO.

Ngoài 2 chương trình trên thì có ai biết còn chương trình nào không?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN