Secrets in GBA SP

Cửa hàng game Nintendo nShop

B.Giovanni

Nấm bình thường
Mạn phép lập topic này vì mình mới biết GBA SP của chúng ta đang chơi trông đơn giản thế mà vẫn ẩn chứa bí mật :
Thứ nhất là restart lại máy khi đang chơi , bạn ấn tổ hợp cá nút : Slect + Start + a + b , rất thuận lợi khi chơi pkm \m/ , đỡ phải tắt đi bật lại , tốn pin .
Thứ 2 là chế độ sleep ( hình như thế ) , bật máy lên khi đã cắm băng , ngay khi bật ấn ngay slect + start , chữ nintendo sẽ mất và cứ như thế mãi , muốn hết thì ấn bất kì phím di chuyển hoặc a , b ( trong lúc chữ nintendo mất có thể rút băng ra rồi cắm vào ấn a hoặc b , game sẽ tiếp tục bình thường :bleh[1]: ) . Có thể áp dụng cho GBM , chắc là GBA thì cũng đc , mình chưa thử nhưng chắc cũng đc thôi .
Video cho các bạn dễ tưởng tượng :

[YOUTUBE]czwQErXjq3U[/YOUTUBE]

Cái này bạn hailainguyen phát hiện ra ở Giải đáp thắc mắc chung GBA nhưng sợ post trong đó ít ng biết nên lập topic này , nếu các bạn thấy hữu ích thì cứ vào thanks bạn ấy :rolleyes[1]:

Key_blade

Thành viên lâu năm
Mạn phép lập topic này vì mình mới biết GBA SP của chúng ta đang chơi trông đơn giản thế mà vẫn ẩn chứa bí mật :
Thứ nhất là restart lại máy khi đang chơi , bạn ấn tổ hợp cá nút : Slect + Start + a + b , rất thuận lợi khi chơi pkm \m/ , đỡ phải tắt đi bật lại , tốn pin .
Thứ 2 là chế độ sleep ( hình như thế ) , bật máy lên khi đã cắm băng , ngay khi bật ấn ngay slect + start , chữ nintendo sẽ mất và cứ như thế mãi , muốn hết thì ấn bất kì phím di chuyển hoặc a , b ( trong lúc chữ nintendo mất có thể rút băng ra rồi cắm vào ấn a hoặc b , game sẽ tiếp tục bình thường :bleh[1]: ) . Có thể áp dụng cho GBM , chắc là GBA thì cũng đc , mình chưa thử nhưng chắc cũng đc thôi .
Video cho các bạn dễ tưởng tượng :

Cái này bạn hailainguyen phát hiện ra ở Giải đáp thắc mắc chung GBA nhưng sợ post trong đó ít ng biết nên lập topic này , nếu các bạn thấy hữu ích thì cứ vào thanks bạn ấy :rolleyes[1]:
Up lại vieo cho bạn nè:
[YOUTUBE]czwQErXjq3U&feature=related[/url][/YOUTUBE]

NKid

V.I.P Member
Nhấn start+select là để chuyển sang chế độ nối dây cáp, dùng khi cần nối với thiết bị ngoại vi hoặc nối vào cổng USB để chép game vào flashcard.

Gameboy Color có một bí mật nho nhỏ là lúc bật máy có dòng chữ hiện lên, sau đó đổi màu rồi kết thúc bằng màu hồng (magenta), lúc đó nếu nhấn nút lên/xuống/qua/lại thì màu này sẽ đổi tương ứng.

Kawaii

Super Princess Peach
- Hihi ^_^ không sao đâu, đối với người biết rồi thì nó rất cũ. Nhưng đối với những người chưa hề biết đến thì nó lại là mới đó ^_^ hơn hết, nó cũng rất thú vị và bổ ích... Như Kawaii nè, Kawaii cũng biết gì đâu... Cảm ơn về thông tin thú vị của bạn nha.

hailainguyen

Nấm nhỏ
Chế độ restart ấy áp dụng được hầu hết các băng GBA nhưng một số băng thì ko . Nhấn start+select có thể dùng để thay băng khác khi đã lỡ bật máy lên và ko muốn phải tắt máy và bật lại . Dùng được cho cả GBA luôn . HiHi hok biết NDS có bí mật gì hok ta ?:rolleyes[1]:

[E]arth

N-Poll
@B.Giovanni: Người ta nói hợp lí thế nào bảo nghe mâu thuẫn hả:bounce[1]:
Hầu hết là gần hết, gần hết là chưa hết, chưa hết thì còn 1 số là tất nhiên:bounce[1]:

obi123

Nấm bình thường
Hôm qua đến Hàng Mành lấy nguồn Xbox, ko hiểu qủy thần xui khiến sao mà mình nhìn vào tủ kính thấy cái gì xanh xanh, dài dài, có chữ 4M memory stick GBA/SP. Lấy về với giá 60k. Về nhà cắm vào gba, cắm băng mario tàu hết pin vào, chơi lại từ đầu. Sau đó tắt đi bật lên thật nhanh để file ko mất và lưu file save vào SMS (Super memory stick). Chưa tin vào mắt mình lắm. Sáng sau dậy, bật máy, save trong băng đã mất, load file trong SMS vào băng, chơi tiếp luôn đoạn hôm qua. Wow!! Quá đã! Ko lo băng Tàu nữa!

Hipi01

Nấm bình thường
Hôm qua đến Hàng Mành lấy nguồn Xbox, ko hiểu qủy thần xui khiến sao mà mình nhìn vào tủ kính thấy cái gì xanh xanh, dài dài, có chữ 4M memory stick GBA/SP. Lấy về với giá 60k. Về nhà cắm vào gba, cắm băng mario tàu hết pin vào, chơi lại từ đầu. Sau đó tắt đi bật lên thật nhanh để file ko mất và lưu file save vào SMS (Super memory stick). Chưa tin vào mắt mình lắm. Sáng sau dậy, bật máy, save trong băng đã mất, load file trong SMS vào băng, chơi tiếp luôn đoạn hôm qua. Wow!! Quá đã! Ko lo băng Tàu nữa!
cái này có lâu rồi bác ạ , ở chỗ em nó chém 200k lận

obi123

Nấm bình thường
Cái này em biết lâu rồi, trên Internet đầy ra. Nhưng tận hôm qua mới đc sờ. Mà nghĩ lại, mình cũng có duyên thật. Giờ bộ sưu tập băng gốc đã gần đủ những băng mình thích. 13 tổng cộng, gồm
Mario Party adv
Mario world 2
Mario adv 4
Yoshi Island
Pokémon Emerald
Pokémon Fire red
Kingdom Heart: CoM
Fire Emblem 7
The Sims 2
Metroid Fusion
The Legend of Zelda: the Minish Cap
Final Fantasy Tactic Advanced
Golden Sun: The Lost Age.
Mong là trong tương lai ko xa sẽ tìm đc băng Mario & Luigi Superstar Saga
Một đống băng gốc, vài băng Tàu, thẻ EZ4 chứa 44 games. Chơi riêng GBA thôi cũng đến già. Haizz!!!

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN