[Show room] Phòng triễn lãm Nintendo (đẹp, lạ, độc, hiếm)

Cửa hàng game Nintendo nShop

cá nhân mình thì kg nghĩ như vậy, đã vô topic này thì đều có chung 1 đam mê là Nintendo, và bộ sưu tập đó là để thể hiện sư đam mê đó. Tại sao lại phải lôi 2 chữ đại gia và nhà nghèo vô đây làm gì. Tùy theo năng lực của cá nhân để thỏa mãn niềm vui Nintendo có j là sai, theo mình nghỉ ở đây kg có phân chia đại gia hay nhà nghèo, mà chỉ phân biệt ở mức độ đam mê thôi. Mấy bạn nhìn hình chỉ nghỉ trời, sao nhà giàu thế mà sao kg nghĩ đến việc làm sao bạn ấy có thể có dc 1 bộ sưu tập độc đáo như vậy, để có đủ bộ những bản limited edition từ thời game boy đến 3ds, mình phải khâm phục sự đam mê của bạn...Đã vào đây thì hãy đánh giá người bạn qua sự đam mê của người đó chứ kg phải gia sản của người đó.
Không thể chối cãi rằng ở đâu cũng có nhiều tầng lớp, kể cả khi nói về những người sưu tầm game, nhưng cũng nhờ sự khác biệt về tầng lớp nó mới tạo ra xã hội. Tuy nhiên mình đồng ý cả 2 tay với bạn rằng chúng ta chỉ nên bàn về mức độ đam mê và công sức mà những người sưu tầm game đã cống hiến, bỏ ra để có dc những siêu phẩm hiếm thấy ở xã hội NVN này. Và chúng ta cũng chỉ nên dừng lại ở đó, đừng nên đi quá sâu vào những tiểu tiết "không cần thiết" vì như thế tiềm tàng những xúc cảm sâu sắc của con người (ganh tỵ for example=-=). Cũng không nên chia gamer làm 2 loại là giàu với nghèo vì thuật ngữ ấy chỉ dùng cho game online, mà chúng ta biết game online nào cũng gặp phải những hạn chế khi phân loại game thủ.
Mình chỉ muốn nói rằng đây là forum NVN, nơi mà những con người có cùng đam mê hội tụ, là 1 diễn đàn lành mạnh và là miền đất dành cho những Nintendo- er, nơi chỉ có niềm đam mê tồn tại. Đó là những gì mình biết đến về xã hội NVN ^^.

beurney

Nấm bình thường
đây là lần đầu tiên mình vào topic này xem những cái máy do nintendo sx,và những người sở hữu những cái máy chơi game đẹp và độc đáo đó,cảm giác trong người ko biết sao tả đc,ước mơ của mình đúng chỉ là mơ ước.mình chắc ko với tới nổi.thôi thì mình chỉ biết trộm nhìn và chúc mừng cho những ai sở hữu những cái máy đẹp và độc đáo đó mà thôi.

Mario

Thành viên lâu năm
Không thể chối cãi rằng ở đâu cũng có nhiều tầng lớp, kể cả khi nói về những người sưu tầm game, nhưng cũng nhờ sự khác biệt về tầng lớp nó mới tạo ra xã hội. Tuy nhiên mình đồng ý cả 2 tay với bạn rằng chúng ta chỉ nên bàn về mức độ đam mê và công sức mà những người sưu tầm game đã cống hiến, bỏ ra để có dc những siêu phẩm hiếm thấy ở xã hội NVN này. Và chúng ta cũng chỉ nên dừng lại ở đó, đừng nên đi quá sâu vào những tiểu tiết "không cần thiết" vì như thế tiềm tàng những xúc cảm sâu sắc của con người (ganh tỵ for example=-=). Cũng không nên chia gamer làm 2 loại là giàu với nghèo vì thuật ngữ ấy chỉ dùng cho game online, mà chúng ta biết game online nào cũng gặp phải những hạn chế khi phân loại game thủ.
Mình chỉ muốn nói rằng đây là forum NVN, nơi mà những con người có cùng đam mê hội tụ, là 1 diễn đàn lành mạnh và là miền đất dành cho những Nintendo- er, nơi chỉ có niềm đam mê tồn tại. Đó là những gì mình biết đến về xã hội NVN ^^.
riêng cá nhân mình thì lại ko hâm mộ những tài sản quý giá về đồ chơi game mà lại hâm mộ những game thủ chơi game hay, đó mới là những khả năng quý giá \m/

NVN là 1 cộng đồng xã hội trên mạng, bất kỳ ai cũng có quyền dc nói về cảm xúc của mình! mà thôi đừng bàn về vấn đề giàu nghèo ở đây nữa :read: tiếp tục trở lại chủ đề thôi, show hàng ngèo nào :D

Pikachu Figure, gon bổ rẻ 25k :x có tiền thì mua j cũng dc, ko tiền thì mua dc đồ gon mới zui :))

Up 1 số tài sản của mình. Đang trong giai đoạn renovation:)), đang chuyển từ hộc tủ quần áo xuống tủ kính nên còn lộn xộn.

Tks bác Mario đã cho mình cái box GBC nhé, để vào nhìn bộ sưu tập chất lượng hẳn ^^.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
riêng cá nhân mình thì lại ko hâm mộ những tài sản quý giá về đồ chơi game mà lại hâm mộ những game thủ chơi game hay, đó mới là những khả năng quý giá \m/
Mỗi người đều có quyền tự hào về bộ sưu tập của mình. Và đây là topic show hàng, chính vì vậy chức năng hàng đầu của topic này là post lên những thứ mà mọi người sưu tầm được, càng đa dạng thì càng vui. Post lên là chia sẻ, nhiều lúc có những thứ vào topic này mới biết là có nó trên đời. Còn khả năng chơi game thì có thể thể hiện ở topic khác, không ai cấm điều đó. Về cơ bản thì hai chuyện này chẳng dính dáng gì với nhau. Tôi chơi game không giỏi, chơi cái gì cũng thua nhưng tôi thích sưu tầm những vật phẩm theo game thì tôi là người vô dụng sao?

Đúng là có tiền thì mua được nhiều lắm, cái gì cũng cần tiền mà, cục kẹo còn tốn tiền nữa. Người ta nói tiền không mua được tình yêu, nhưng yêu nhau mà không có tiền thì cũng chẳng sống được, kết cục cũng bi thảm vậy thôi. Mà ngẫm thì có tiền không có nghĩa là chẳng cần làm gì. Người ta vẫn sẽ phải tìm kiếm, lục lọi để mua được món đồ mình ưng ý. Thậm chí nhiều khi đối với mình là tuyệt vời nhưng người khác lại cho đó là xa xỉ, lại dè bỉu lắm tiền chơi ngông. Đau lắm. Sao lại quá đặt nặng vấn đề giá trị tiền bạc mà bỏ qua cái thú đam mê của mọi người vậy? Những người sưu tập tranh chẳng phải có thể bỏ ra hàng triệu đô chỉ để mua một bức tranh hay sao? Nhiều lúc chẳng hiểu tranh đó nó vẽ cái quỷ gì.

Những forum nói về phần cứng máy tính luôn có những mục "show hàng" cấu hình máy khủng. Giá trị những cỗ máy đó có thể lên tới vài chục triệu là chuyện thường. Không chỉ vậy, người ta còn thường xuyên thay đổi, nâng cấp nó mạnh hơn mà nhiều khi không cần thiết để đáp ứng nhu cầu công việc. Chỉ đơn giản là mạnh hơn và họ muốn thử sức mạnh mới, tìm hiểu hay dở. Vậy có phải là vô ích, là ngông cuồng. Với mình thì chắc là có. Nhưng Abra không nghĩ những bạn ở các forum đó có cùng suy nghĩ với mình.

Mình thực sự vẫn không hiểu mọi người có gì bức xúc với những tấm hình mà bạn bideptrai đưa lên. Được thấy mấy món lạ lạ như vậy không vui ư? Đừng chỉ đánh giá con người qua bề ngoài chứ? (Ở đây mới là mấy tấm hình thôi) Cái bộ sưu tập đó chắc cả mấy chục năm, lúc Abra già lụ khụ rùi cũng chả có nổi nhưng sao lại phải hầm hừ: "Ôi dào cái thằng ấy, chắc con nhà giàu chứ gì, phung phí quá đáng, mình là mình đếch chơi với loại này". Không biết đúng không, cho mình xin lỗi trước chứ lúc đọc các comment trong này Abra có cảm giác y như vậy đấy. Buồn thật. (thật ra còn có cảm giác hờn dỗi nữa cơ, không biết có phải mình đa cảm hem nữa.......hay do tối nay trăng thanh gió mát, thi sĩ nào nhập vào mà không hay nhỉ)

Nói dài, dai rồi trở thành nói dở, lập luận thì lủng củng, diễn đạt còn lam man nhưng vẫn muốn nói mới đau chứ. Tóm lại, Abra mong mọi người dẹp qua một bên cái sự bức thiết về "giá trị tiền tệ" để cho "tinh thần đam mê" có đất sống trong topic này. "Show hàng" thì phải trưng hàng ra chứ....

@ Go2: anh sẽ chờ tác phẩm của em cưng. ;;)

Mario

Thành viên lâu năm
Tks bác Mario đã cho mình cái box GBC nhé, để vào nhìn bộ sưu tập chất lượng hẳn ^^.
để tui kiếm thêm cái box gba nữa là ông đủ bộ rồi. mấy cái băng china mà sao ông cũng bỏ trong tủ nữa kìa :D

bideptrai là trùm limited của forum và ở việt nam, mà chắc cũng có hạng trên thế giới đó chớ \m/ ngưỡng mộ \m/ mới nhắn tin làm quen, năn nỷ để lại 1 cái gameboy pokemon

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Đúng là có tiền thì mua được nhiều lắm, cái gì cũng cần tiền mà, cục kẹo còn tốn tiền nữa. Người ta nói tiền không mua được tình yêu, nhưng yêu nhau mà không có tiền thì cũng chẳng sống được, kết cục cũng bi thảm vậy thôi.
Cái này là không có tiền cạp đất mà ăn nè :)) Nói về tiền - tư bản thì nhiều thứ để phân tích lắm. thực tế ngay cả cái xã hội chủ nghĩa chúng ta đang sống tiền cũng đi đầu, từ bác nông dân cho đến anh cảnh sát giao thông, chú công vụ thuế... có tiền là tất. tư bản chủ nghĩa với xã hội chủ nghĩa ko nên phân tích ở đây mà trả lại cho topic những bức ảnh nung ninh mọi người cùng chiêm ngưỡng :myemo0111: mình cực ghét mấy thằng thấy người ta có tiền mua cái này mua cái kia thì xổ đạo đức giả "trời ơi số tiền đó đủ để những người nghèo no bữa được cả tháng!" tầm bậy tầm bạ! Thiên địa bất nhân, dĩ vạn vật như sô cẩu. Thánh nhơn bất nhân, dĩ bách tính như sô cẩu. Ai có thể lo được hết trăm họ.

@ Kawaii: Từng viên gạch em đặt lên xây dựng nintendovn, xây dựng tình cảm của mọi người đối với em đừng có để cái tính chợ búa của Mario đạp đổ nó. Bất cứ em với tư cách kawaii hay mario, làm gì với ai đi nữa cũng góp phần vào đập nát tất cả những gì trong 5 năm qua. Anh không bênh vực ai cả nhưng anh không muốn chuyện gì xảy ra với thành viên của mình. Những gì em làm phải nghĩ tới sau này nữa chứ đừng chỉ nhìn trước mắt.

Tunny

Nấm nhỏ
Xin lỗi anh em NVN vì mình đã khơi mào những chuyện không nên nói làm mất vui topic.
Thôi thì cuộc vui vẫn tiếp diễn ! :myemo0111::myemo0111::myemo0111:

banh_he90

Nấm bình thường
Up cái này, tuy không liên quan trực tiếp đến game nhưng thể hiện được tình yêu của mình với quyển từ điển Mac Millan yêu thích và nhân vật mình đam mê!

Ice Cream 10A9

Nấm bình thường
Tớ rất trân trọng các bạn sưu tầm nhiều hàng "cool" như vậy :) Vì phải có đam mê mới dám đầu tư, tuy nhiên muốn nhủ lời 1 tí là nhớ chơi + thưởng thức game nhé :D

Mario

Thành viên lâu năm
Bộ sưu tập Pokemon GEN 5

Bộ sưu tập Pokemon GEN 2 của quá khứ và hiện tại.

Bộ sưu tập Fire Emblem (Mộc Đế) trên GBA và Kingdom Heart

Tất cả đều là món quà vô giá của mình (chỉ riêng Rumble thì bán). Xuất thân từ ve chai, nhưng lại đẹp như hàng like new.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN