Snake DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tui có ý này ông thấy sao: thỉnh thoảng trong lúc đang chơi thì sẽ xuất hiện một loại đồ ăn đặc biệt chỉ xuất hiện trong vài giây và có số điểm gấp 5 lần bình thuờng :D

PerfectSun

Nấm nhỏ
Tui có ý này ông thấy sao: thỉnh thoảng trong lúc đang chơi thì sẽ xuất hiện một loại đồ ăn đặc biệt chỉ xuất hiện trong vài giây và có số điểm gấp 5 lần bình thuờng :D
Ghi nhận, chờ version sau nhé :myemo0102:

---------- Post added at 01:37 PM ---------- Previous post was at 01:36 PM ----------

Nick này quen quá, tạm thời ko nhớ của ai. Mà ai thì tui cũng thank vì đã ũng hộ. :))

enfalala

Nấm nhỏ
Ý mình ko phải là wifi (mà có cũng tốt), chẳng hạn có một con rắn khác màu xuất hiện và giành ăn với rắn của bạn, cả hai con phải tranh thủ ăn cho đầy bình (hay anh cho thêm 1 thanh biểu thị thức ăn đi), sau khi đầy bình rồi không còn đồ ăn nữa, con này sẽ rượt theo và ăn từng khúc của con kia :em21: )

Sao làm được game vậy?
Có thể làm 1 bài hướng dẫn làm game và việt hóa game cho mình không:">
Mình định việt hóa thử mấy game như Pokemon Heart Gold :em24:

Ý mình ko phải là wifi (mà có cũng tốt), chẳng hạn có một con rắn khác màu xuất hiện và giành ăn với rắn của bạn, cả hai con phải tranh thủ ăn cho đầy bình (hay anh cho thêm 1 thanh biểu thị thức ăn đi), sau khi đầy bình rồi không còn đồ ăn nữa, con này sẽ rượt theo và ăn từng khúc của con kia :em21: )
Ý bạn là rắn do CPU điều khiển đúng hôn:em24:

PerfectSun

Nấm nhỏ
AI để đk con rắn là khá khó. :em27: Nhưng mình sẽ tiếp thu và phát triển ý kiến của bạn... :em16::021:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Hai con rắn chạy trong cùng một màn hình thì làm sao mà có chỗ chứa đuợc, không lẽ nằm đè lên nhau

PerfectSun

Nấm nhỏ
Sao làm được game vậy?
Có thể làm 1 bài hướng dẫn làm game và việt hóa game cho mình không:">
Mình định việt hóa thử mấy game như Pokemon Heart Gold :em24:
Mình làm game là từ mã nguồn + dữ liệu -> game (1)
Còn từ:
game -> mã nguồn <--- hầu như ko thể
game -> dữ liệu (chỉnh sửa nó) -> game (2) <--- cái này có thể. Và đây là vấn đề bạn cần làm để việt hóa game.

(1) Hướng dẫn làm game: Học dễ nhưng khó giỏi. Nếu nhiều người có nhã hứng mình sẽ lập topic làm game mì ăn liền. :myemo0137:

(2) Việt hóa game: 1 số tool có thể trích data từ game. Có thể trích được 1 hay nhiều thứ sau: string (văn bản trong game), Graphics (hình ảnh), Sound (âm thanh), map - level (vòng chơi).
Bạn muốn việt hóa thì tìm 1 tools để trích String trong đó ra rồi sửa thành Tiếng Việt rồi ghép trở lại vào file game.
1 số vấn đề phát sinh:
__ Không chắc game sẽ có hình ảnh của chữ việt. VD: ă, ê, ị, :|.
__ Giả sữ là có vậy chữ việt đó code bao nhiêu ??? VD: A = 65, nhưng Ă = ???. Ở windows thì dùng Unicode, VNI, nhưng trên DS chưa chắc đâu.

Nhưng hy vọng với tinh thần tự hào dân tộc của bạn và sự thông minh sẵn có của người VN. Sẽ có game DS được Việt Hóa vào gần đây :021:...

p/s: đừng nản nhé, có thể dùng TV ko dấu cũng được mà. :em16:

Mình làm game là từ mã nguồn + dữ liệu -> game (1)
Còn từ:
game -> mã nguồn <--- hầu như ko thể
game -> dữ liệu (chỉnh sửa nó) -> game (2) <--- cái này có thể. Và đây là vấn đề bạn cần làm để việt hóa game.

(1) Hướng dẫn làm game: Học dễ nhưng khó giỏi. Nếu nhiều người có nhã hứng mình sẽ lập topic làm game mì ăn liền. :myemo0137:

(2) Việt hóa game: 1 số tool có thể trích data từ game. Có thể trích được 1 hay nhiều thứ sau: string (văn bản trong game), Graphics (hình ảnh), Sound (âm thanh), map - level (vòng chơi).
Bạn muốn việt hóa thì tìm 1 tools để trích String trong đó ra rồi sửa thành Tiếng Việt rồi ghép trở lại vào file game.
1 số vấn đề phát sinh:
__ Không chắc game sẽ có hình ảnh của chữ việt. VD: ă, ê, ị, :|.
__ Giả sữ là có vậy chữ việt đó code bao nhiêu ??? VD: A = 65, nhưng Ă = ???. Ở windows thì dùng Unicode, VNI, nhưng trên DS chưa chắc đâu.

Nhưng hy vọng với tinh thần tự hào dân tộc của bạn và sự thông minh sẵn có của người VN. Sẽ có game DS được Việt Hóa vào gần đây :021:...

p/s: đừng nản nhé, có thể dùng TV ko dấu cũng được mà. :em16:
Làm topic hướng dẫn đi :myemo0131:
Và cho mình xin cái tool để sửa, search trên google thì không thấy:wacko[1]:

enfalala

Nấm nhỏ
Thêm vụ tiến hóa cho rắn nữa đi :D
Rắn tiến hóa có thể có chiêu thức mới như phóng lưỡi dài ra để bắt đồ ăn, phun nọc độc (làm tê liệt đối thủ trong vài giây)

PerfectSun

Nấm nhỏ
Thêm vụ tiến hóa cho rắn nữa đi :D
Rắn tiến hóa có thể có chiêu thức mới như phóng lưỡi dài ra để bắt đồ ăn, phun nọc độc (làm tê liệt đối thủ trong vài giây)
Ook, con rắng sẽ có item làm cho nó bự ra, làm cho no' bắn đạn lữa, gắn mai rùa, bay trên trời, thành khỗng lồ hoặc tí hon. :em39:

em đóng góp thêm 1 số ý nè anh xem đc ko nha: sau mỗi bàn nhận đc 1 lượng exp để lên lv, mỗi phần có nhiều bàn, bàn cuối là màn đánh boss sau khi đánh thắng sẽ mở ra phần mới , có thể làm cái hệ thống chơi lại các màn đã đi qua đẻ nhặt đồ hoặc skill chẳng hạn :em41:

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Tui thấy ông chia làm 2 chế độ đi:
-1 cái là classic tức là phiên bản nguyên thủy của trò rắn săn mồi này, chỉ có chạy vòng vòng ăn đồ thôi
- Còn 1 cái là Advance hay tên gì đó thì kết hợp thêm level, skill, item, tiến hóa... như các ý tuởng ở trên

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN