SNES - Giới thiệu Game

Cửa hàng game Nintendo nShop

Hôm nay, tui xin giới thiệu tiếp một số game nổi danh một thời. Có thể các bạn sẽ tìm thấy trò chơi mà mình yêu thích ở đây

Battle Master - Kyukyoku no Senshitachi

Thể loại game đối kháng nổi tiếng của Natsume. Ai cần tuyệt chiêu cứ nêu thắc mắc, tui sẽ chỉ cho.

Congo's Caper

Tiểu Ngộ Không phiêu lưu.

Deae Tonosama Appare Ichiban

Tui thấy trò này có một số bạn yêu cầu nên hôm nay up lên nè. Nếu bạn Hack được chỉ số % thì sẽ trở thành biến thân có sức mạnh khủng khiếp mãi mãi, chơi đã tay lun.

Dino City

Chơi giống Mario cưỡi khủng long lắm.

Edono Kiba

Game hành động hay.

Ganbare Daiku no Gensan

Bạn có một căn nhà đẹp thiệt là đẹp, cho đến một hôm, một thế lực nào đó cho nó một trái bom tan nát xà bần. Vây là, Thấn búa của chúng ta sẽ lên đường tiêu diệt bọn xã hội đen và còn tìm ra một vài nguyên nhân khác nữa.

Konpeki no Kantai

Game dàn trận có cốt truyện là trận chiến Trân Châu Cảng huyên thoại.

Operation Thunder

Thể loại bắn súng góc nhìn thứ nhất.

Ruka

Cô bé Ruka có người bạn là cái đầu biết hút mọi thứ. Game thật thú vị.

Super Pang

Bắn bong bóng của Capcom

Super_Genjin

Sư cọ phiêu lưu nè.

Ushio_To_Tora

Ngọn giáo thần kì chính la tên gọi khác của trò chơi nổi tiếng này. Game được phát triển từ bộ truyện tranh CẬU BÉ THẦN GIÁO do nhà xuất bản Shogakukan phát hành.

Wolverine-Adamantium Rage

Ai yêu thích nhân vật Wolverine trong X-Men thì chơi game này nha.

X-Caliber

Nhân vật chính của bạn sẽ là một sát thủ có mật danh X-Caliber. Anh ta sử dụng một thanh kiếm bén ngọt như một Samurai thực thụ.

X-men-mutant Apocalypse

Đây là phiên bản, theo tui là hay nhất trong loạt game viết về các dị nhân X-Men.

megazord2

Nấm nhỏ
Chrono Trigger

http://www.romulation.net/downloads/get/17987/MzgwNzQyNjAxMjI0MTE5MjAyMQ==/
Tên Việt là Quả Lắc Thời gian hay là Qua lạc thời gian cũng được.Game nào cũng dc nhưng trên snes mà ko có cái này là ko dc.Trên snes game này là pro nhất, từ đồ họa cho đến nội dung.Các magic rất đẹp, cho phép phối họp magic giữa các thành viên.Quá pro

Game kể về một cậu bé trong 1 lần đi chơi vô tình lạc vào lỗ hổng của thời gian (giống time of hollow ghê) qua đó cậu bé đã về dc quá khứ, tới dc tương lai,chống lại các thế lực hắc ám.Bạn sẽ có thêm những nhân vật của mỗi thời điểm khác nhau. Từ cô bé thời tiền sử (ăn mặc hơi bị nghèo^^)1 nàng công chúa, 1 người ếch cho đến 1 con robot

Mới tham gia forum xin giới thiệu với anh em serie Go go ackman chơi khá hay, thể loại đi cảnh. Phần 1 có patch English còn 2 phần kia chịu khó chơi tiếng Nhật vậy

GO GO ACKMAN

Mã:
http://romhustler.net/rom/snes/500/go-go-ackman
http://romhustler.net/rom/snes/498/go-go-ackman-2
http://romhustler.net/rom/snes/499/go-go-ackman-3

SECRET OF MANA

Là game thứ 2 trong serie Mana, bên Nhật gọi là Seiken Densetsu 2. Thể loại A-RPG, đồ họa đẹp so với thời đó

Mã:
http://romhustler.net/rom/snes/1238/secret-of-mana

Game này chắc khỏi nói nhiều người cũng biết rồi. Đây là game đầu tiên trong serie Star Ocean, chỉ có bản tiếng Nhật vì Enix không release bản tiếng Anh, nhưng mà may là đã có fansub

STAR OCEAN

HTML:
http://romhustler.net/rom/snes/1356/star-ocean

Hồi xưa mình nhớ là có chơi 1 game tổng hợp nhiều mini game. Các nhân vật nhí trong truyện tranh Nhật Bản (hình như là thủy thủ mặt trăng nhí thì phải) chơi các trò chơi như đập gấu ( mình cầm cây búa canh mấy cái lỗ dưới đất, các con thú thò đầu lên thì đập), câu cá,...
Có điều mình kô nhớ tên trò này, có ai biết kô chỉ giúp với.

Mighty Morphin Power Rangers - The Fighting Edition game robot siêu nhân đánh nhau nhưg khi tải về thi là game Art of Fighting
làm ơn sửa link dùm e , e mog choi game siêu nhân đó lắm thaks

Hồi xưa mình nhớ là có chơi 1 game tổng hợp nhiều mini game. Các nhân vật nhí trong truyện tranh Nhật Bản (hình như là thủy thủ mặt trăng nhí thì phải) chơi các trò chơi như đập gấu ( mình cầm cây búa canh mấy cái lỗ dưới đất, các con thú thò đầu lên thì đập), câu cá,...
Có điều mình kô nhớ tên trò này, có ai biết kô chỉ giúp với.

Chắc game bạn nói là game Wedding Peach:

1658m6As

Nấm bình thường
Tiện đây cho hỏi về tên của 2 cái game này với:

1.Game này thể loại RPG, chơi mười mấy năm về trước, lúc đó có tên tiếng Việt là nữ sinh nổi loạn. Cảnh opening ban đầu là mấy đứa nữ sinh ở Nhật bị sự cố gì đó, quay lại thời trung cổ. Sau đứa nào cũng mặc một bộ giáp khá mát mẻ kiểu Saint Seiya.

2. Game thuộc thể loại puzzle, chơi đối kháng. Lúc đó có tên là xếp hình tuyệt chiêu. Chơi theo kiểu Tetris nhưng các viên gạch ở trên rơi xuống tạo thành chưởng bắn qua đối phương. Theme của game là design kiểu Ai Cập như xác ướp, nhân sư, đầu lâu... Âm nhạc rất ma quái.

Cho em hoj v cac' bac' oi. co bac nao tung choi game ma co the? su dung con ech danh 2 den 3 hit thj tay hoac chan no to ra chua :D to ra danh bay doi thu ay hoac dung to hop phim de dam' bay no nem' nhau dj duoc ma may con ech to to em cha nho ten bac nao tim dum game ho em voi:em06::em06::em06: thax cac bac nhieu

tim giup minh` game cau ca cau tom cua nhat dau game co may' con chuon` chuon` y` cho ca' nhay len tap' no' roi` moi' vao` game di cau ca' ve nau chao' cho me. an day' luc' quan moi` thay' bong' den cua con ca'

hồi xưa tôi có chơi máy ufo trò chơi CÂU CÁ sau đó dùng giả lập snes de chơi trên computer , sau nhiều lần cài đi cài lại máy game đó đã bị mất
hiện h ai còn lưu trữ hay biết down game đó ở đâu thì share mình với nhé, mail của mình sadboy205@yahoo.com . Thank tất cả mọi người
Mô tả về game Câu cá của tôi như sau :
- game của nhật , thể loại câu cá , toàn bộ bằng tếng nhật
- có 3 nhân vật cho mình lựa chon : 1 thằng bé , 1 người thanh niên đội nón lá , 1 cụ già
- có 6 hay 7 map cho mình câu cá , có thể mua lưỡi câu , mua cần , mua mồi câu
- nhân vật di chuyển bằng đi bộ , bơi , hay chèo thúng , thuyền ( thúng và thuyền làm nv để lấy)
- trên đường đi câu hay gặp những con vật như dơi , cáo , rắn .... mình phải đánh chúng ko chúng cắn mình mất máu , chết sẽ quay về chỗ có ông địa , mỗi map có 1 ông địa như để save lại game
- hồi đó đi load dia mềm gọi game đó la câu cá 6 hay 7 gì đó lâu rồi mình quên mất

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN