Số người sử dụng Wii (theo hệ)

Cửa hàng game Nintendo nShop

Máy Wii của bạn hệ gì ?

• Japan

Bình chọn: 12 57.1%
  • USA

Bình chọn: 8 38.1%
  • PAL

Bình chọn: 1 4.8%

• Số thành viên bình chọn
    21
  • Poll closed .

ppkhoa

V.I.P Member
Hiện nay Wii cũng đã được rất nhiều người biết tới, vì thế tôi muốn làm 1 cuộc thăm dò ý kiến và số lượng người sử dụng Wii theo hệ JPN, US hay PAL. Xin hãy post bài theo mẫu sau đây:

Máy Wii hệ: JPN/US/PAL
Serial Number: xxxxxxxxxxx (11 số, có thể tìm thấy ở phía dưới thân máy)
Ý kiến về máy Wii: ( ít nhất 50 từ)

:D mình trước nhé:

Máy Wii: hệ JAP.

Serial No. ::cc_confused[1]: chưa coi rõ nữa

Cảm nhận: Thiết kế gọn gàng, đơn giản nhưng vô cùng tinh tế và sắc sảo (người ta thường nói "Tận cùng của cái đẹp chính là sự đơn giản":myemo0131: Wii là như thế đó).
Cách thức chơi game đột phá, tạo nên một sự hứng khởi lớn ko chỉ cho người đang cầm Wiimote mà cả những người xem xung quanh nữa.
Gameplay tương thích với cách chơi mới nên đa phần rất hấp dẫn, đồ họa có thể ko đỉnh như những hệ console khác nhưng chất lượng hình ảnh cũng khá đẹp :myemo0120: (bạn hãy thử bằng Zelda hay Trauma Center xem)

Kết luận: nếu bạn đã sở hữu 1 cục cưng WII thì bạn ko có gì hối hận, bạn đang sở hữu 1 trong 7 kì quan của Thế Giới Công Nghệ đấy :em43:

nếu bạn chưa sở hữu WII, " hãy thử 1 lần rồi xem, bạn sẽ thích ngay mà":myemo0131:

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Máy Wii mình hệ JP luôn :( Lúc mình mua wii thì hệ JP rẻ hơn rất nhiều so với US (US giá 7tr +) nên đành cắn lưỡi . Tuy nhiên mua về thấy cũng ko có vấn đề gì nghiêm trọng lắm [ngoài sợ semi brick, may mà cẩn thận nên em nó còn lành lặn đến giờ này >:D<]

Serial No. : Ko để ý luôn :))

Cảm nhận : Về đánh giá kỹ lưỡng thì mình có bài review về Wii rồi . Đọc xong chắc bạn cũng bik mình hài lòng bik chừng nào về nó >:D<

máy Jp lun ( máy US mắc hơn gần 2 triệu , dù US đỡ phiền phức hơn nhìu nhưng số tiền chênh lớn , với số tiền đó làm dc nhìu viện hơn )

serial :hok rõ , sorry để coi lại

Đánh giá : kiểu dáng đơn giản nhưng rất đẹp , nhỏ gọn + gameplay mới lạ .Tuy nhiên chưa hài lòng lắm về tính năng , theo tui nên có thêm chức năng chơi nhạc và video ( có sẵn luôn ) .
Nói chung chính gameplay là ng nhân chính mua wii .

cũng hàng J
Serie thì cũng chưa check luôn
mua về chơi vì thấy có trò Mario mới hấp dẫn :), ấn tượng cách chơi trò Elebits và Monkeyball, cả trò đánh golf kiểu Hot Shot Golf ngày xưa cũng rất hấp dẫn
mong là sẽ có nhiều game hơn để chơi :)

tớ chỉ mới đang nghiên cứu về Wii ^^ (chắc phải X-mas mới mua được)
thì thấy đa số máy Wii ở VN toàn hàng J, các shop như hotgames, Speed game, halo, tcdt...cũng đều bán hệ máy J :D

Wii mình hệ JPN.
Serial: LJF119631867
Tuy chưa có nhiều kiến thức về Wii, nhưng cảm nhận thấy: Đẹp, gọn, màu sắc nhã nhặn & đặc biệt cách chơi ấn tượng.

Không lăn tăn trước và sau khi đã tậu Wii.

Đi theo quảng cáo tập thể dục giảm bụng bia của Wii từ hồi chưa ra và tháng 1 hay 2/07 đã ôm về 1 con JP. Không bao giờ hối tiếc khi chọn Wii cho dù một lũ bạn dèm pha về graphic (** tụi nó chỉ thích 3D giết nhau ầm ầm kiểu Halo 3, Devil May Cry, RE...), nay tụi nó ôm hận vì ROD và ban khi chơi networks từ xa với X360 của Microsoft - 3 con X360 đã đi xa :(. Rất chi cẩn thận khi dùng Wii nhưng cháu gái đã làm semi-brick 1 lần (mua lúc chục đĩa chưa kịp test thì con bé nhét ngay cái Big Brain thế là semi luôn), nay gỡ được rồi lại vào wifi phé phé.
Giờ lo nhất là Nintendo cũng chơi trò ban máy dùng đĩa lậu giống thằng đã bé còn mềm (Microsoft) qua internet.

lemonadess

Banned
US chơi được 100% game đó, lúc đầu mình cũng tưởng này nọ, nhưng ko phải đâu nha.
Có ai từng đổi máy Jap lấy máy US ở HCM chưa. Cho mình hỏi chỗ đổi + giá cả thêm vào để đi đổi xài cho sướng :)

ppkhoa

V.I.P Member
Có một anh trong forum mình đổi máy US ở Hiệp Lực nhưng không biết là có xài chip Wiikey hay không hay là máy đời sau. Đem về thử mới biết là Wiikey, hên ! Còn nếu anh muốn đổi giờ chắc nó cũng lên d2c rồi. Ảnh nói là máy thuộc đời cũ nên bù vào 1tr2, còn giờ anh mua thì em không biết !

lemonadess

Banned
Chip D2CKey hay Wiikey không quan trọng. Sau nhiều trải nghiệm thì game nào 2 chip trên cũng chơi được. Có điều phải từ từ.
Quan trọng là hệ Mỹ không gặp rắc rối nhiều như hệ Nhật. Mai mốt Wiiware có trên hệ Mỹ ( cái này ko biết chắc ko) thì khi đó bất lợi của Wii J sẽ thấy rõ.

ppkhoa

V.I.P Member
Sao lại là bất lợi !? Em thấy J có lợi hơn nhiều ! Những kênh đặc biệt chỉ có bên J đủ để lấp đầy màn hình rồi ! Còn US thì không biết chừng nào mới có ! Chỉ trừ WiiWare thì tháng 5 mới ra, nhưng bên Nhật có nhiều game hơn US, mà bên US không có ! Nintendo đã nói vậy.

lemonadess

Banned
Tiếng Nhật chả hiểu cái khỉ khô gì đâu mà chơi :) Không hiểu được nội dung game thì mất hay. Anh vốn thích chơi những game có cốt truyện. Mà không hiểu thì khỏi chơi, điển hình là SMG và Sonic & Secret Rings.

ppkhoa

V.I.P Member
Just calm down ! Mọi người đang working để hack mấy cái game trên đó ! Anh đừng lo, anh đổi rồi sau này mới tiếc !

lemonadess

Banned
Cái đĩa gamecube em down cho anh sao nó không chạy được. Nó cứ restart máy hoài. Nó có nhận ra đĩa là GameCube, nhưng sau đó lúc bấm vào "start" để vào disc channel thì bị restart?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN