Softmod dành cho 4.2

Cửa hàng game Nintendo nShop

Mình là thành viên mới, vừa mới mua Wii, Version 4.2U, Serial Number LU1215... chưa có mode gì cả. Bây giờ mình muốn soft mode cho Wii nhưng không dám tự làm vì không rành sợ bị hư máy. Không biết trên diễn đàn có bạn nào rành về softmode và cài đặt có thể giúp mình không, hoặc giới thiệu chỗ nào uy tín cho mình? Mình chỉ cần chơi game chép, chơi game wii qua usb thôi.
Xin hỏi bạn Lanbe là tại sao bài hướng dẫn của bạn lại không có bước 4? Bạn thấy bước nàu không cần thiết nên bỏ đi hay là topic bị lỗi. Mình đọc trong topic thấy có 1 bạn softmode xong mới chơi được 1 ngày thì hôm sau không chơi được, mới đầu cũng định làm theo bài hướng dẫn của bạn nhưng chắc đợi bạn trả lời thắc mắc xong mới dám thực hiện.
Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.

lanbe2007

Thành viên lâu năm
Bước 4 trước đó cài mios để chơi gamcube nhưng sau thấy ko cần thiết,bỏ mà quên chưa sửa.Có rất nhiều người làm theo hd này đều thành công,miễn là chính xác.

Mình là thành viên mới, vừa mới mua Wii, Version 4.2U, Serial Number LU1215... chưa có mode gì cả. Bây giờ mình muốn soft mode cho Wii nhưng không dám tự làm vì không rành sợ bị hư máy. Không biết trên diễn đàn có bạn nào rành về softmode và cài đặt có thể giúp mình không, hoặc giới thiệu chỗ nào uy tín cho mình? Mình chỉ cần chơi game chép, chơi game wii qua usb thôi.
Xin hỏi bạn Lanbe là tại sao bài hướng dẫn của bạn lại không có bước 4? Bạn thấy bước nàu không cần thiết nên bỏ đi hay là topic bị lỗi. Mình đọc trong topic thấy có 1 bạn softmode xong mới chơi được 1 ngày thì hôm sau không chơi được, mới đầu cũng định làm theo bài hướng dẫn của bạn nhưng chắc đợi bạn trả lời thắc mắc xong mới dám thực hiện.
Mong các bạn giúp đỡ. Cảm ơn nhiều.
Mình đã sửa xong rồi, bạn cứ làm theo hướng dẫn.

Cảm ơn bạn rất nhiều, mình sẽ làm thử, hy vọng thành công.

---------- Post added at 03:55 PM ---------- Previous post was at 03:12 PM ----------

Mình còn một vài chỗ thắc mắc, mong bạn giải đáp giúp:

Giải nén rồi chép vào root của SD card ==> có phải là tạo folder root trong SD card rồi chép vào folder đó hay không?

Còn đoạn
e.Bạn có thể chép NAND vào PC hoặc lưu giữ sao cho an toàn,sau đó bạn có thể xóa nó trên SD để khỏi phiền vì giao diện của nó mỗi khi khởi động Wii.
chuyển folder "Bootmii" vào PC và xóa nó trong thẻ sd. [hoặc đổi tên nó.]

==> Nghĩa là rút SD card ra khỏi Wii, sau đó cắm vào PC và chép NAND và folder Bootmii vào PC rồi mới cắm SD card vào Wii và tiếp tục các bước tiếp theo phải không?

Mình thấy bước thứ 4 có hướng dẫn chạy Preloader 0.29 ==> Có phải là cài preloader vào wii hay không? Cài xong có cần sao chép gì vào PC để giữ lại hay không?

Phần cài đặt USB loader có phải làm như sau đây không?
Manual installation
1. Download new version
2. Replace sd:/apps/USBLoader/boot.dol with the .dol file of the latest version (rename if necessary).
* For .zip releases, boot.dol is located in inSDRoot/USBLoader/boot.dol from the zip file.
* For .dol releases, the dol file you downloaded is the file you need to rename.
Trong các version trên web, version nào chạy tốt nhất?
Cfg_USB_Loader_60.zip
cfg60.dol
cfg60-222.dol
lang60.zip

Nếu bạn có bản hướng dẫn bằng tiếng Việt cài USB loader, Darkcorp, Neo Gamma và cIOS rev14 thì gửi cho mình với, nhiều mục quá, mình không biết cài theo phiên bản và mục nào. Cảm ơn bạn rất nhiều.
Địa chỉ mail của mình: dk2861@yahoo.com

toanwii

Nấm nhỏ
1. Chép thẳng vào SD lun.(ROOT tức là thư mục gốc, là khi click vào ổ SD ở My computer)
2. Rút SD rùi cắm vô PC và cóp thư mục bootmii và 2 file Nand.bin và key.bin vào PC rùi xóa Nand.bin, key.bin, folder bootmii ở SD card đi.
3. Chỉ cần cài Preloader vào wii.
4. Bạn cứ down cái Cfg_USB_Loader_60.zip về rùi giải nén vô desktop của PC và mở inSDroot/apps sẽ có 1 folder tên USBLoader thì bạn cóp folder đó vào folder apps của SD rùi cóp tiếp folder usb-loader vào ROOT của SD.
:D:D

cho mình hỏi máy mình hệ Korea đã chuyển wa 3.2U thì mình dùng cách này để update lên 4.2 dc ko vậ? thấy bên kia kiu update lên 4.2 thì ko cần dc

"4] [tùy chọn nhưng khuyên bạn nên cài nhất là bạn không có bootmii as boot2 l]
Chạy preloder 0.29 bằng cách bấm 1 hai lần.
Trong giao diện preloader di chuyển tới dòng system menu hacks.

Enable các tính năng hack mà bạn muốn "

mình làm đến đây,enable rùi nhưng ko vào được màn hình chính,khi tắt máy bật lên thì chỉ hiện màn hình đen có dòng số nhỏ bên góc phải màn hình là 4.2 (eur)
mong bạn lanbe2007 giúp đỡ,mình mày mò hoài vẫn chưa xong!
à máy mình mới mua ở úc thế thì nó ko chạy dc boot2 đúng ko bạn,mình cũng chả chạy dc nó lun:sorry[1]::sorry[1]:

Cho mình hỏi làm thế nào để hạ fw

Hiện tại mình đang sài wii version 4.3e làm thế nào mình hạ xuống 4.2 an toàn nhất
(máy mua năm 2009 cho lên mình đã tự thay main và hàn modchip hiện tại chơi được game copy giờ muốn chơi từ hdd ) . Xin các cao thủ giúp đỡ . Xin chân thành cảm ơn !

zelda131292

Nấm nhỏ
Mình mới mua 1 wii màu đen, hệ US, fw 4.2, mình có thể dùng cách này để mod wii đc ko? (máy mình chưa mod chip gì gì hết, mới xài wii lần đầu =.=)

zelda131292

Nấm nhỏ
Hướng dẫn này sau khi hoàn thành bạn sẽ có những gì :
1] cập nhật wii của bạn vào firmware mới nhất. [4.2]
Câu này có nghĩa là cho những FW đang ở dưới 4.2, sau khi làm những bước này thì sẽ lên 4.2 + modded nhỉ? Mình mod dùm cho đứa cháu, sợ brick máy của nó cũng sợ quá :|

xin chào. máy wii mình mới mua 4.2u mình lần đầu softmod theo hướng dẫn trang 1 đến bước "Chạy preloder 0.29 Trong giao diện preloader di chuyển tới dòng system menu hacks" nhưng không có "các tính năng hack mà bạn muốn " mà chỉ có dòng chử "couldn't find "hacks.ini" neither on fat nor on nand! Go..." xin lỗi không đọc được chữ sau. Làm ơn giúp mình fix cái này vơi. cảm ơn nhiều. mình cũng cài lại preloder 0.29 nhưng mà không ăn thua.

Ai giúp mình cài IOS mới...

Khi mình đang chơi một các game Prince of Persia The Forgotten Sands, 007 Quantum of Solace thì có hiện tựong bị treo cứng nên không thể chơi được nữa, và trò Worms Battle Islands không thể vào game được. Bạn nào biết cách cài đặt IOS mới hoặc cách nào đó để nâng cấp máy để có thể chơi tốt các game mới thì giúp mình với. Mình là dân rookie nên không hay vọc về mấy cái FW, IOS. Cám ơn nhiều....:rolleyes[1]:

banh_he90

Nấm bình thường
Dân mù Wii

Mình mới tậu về một em Wii LU nhưng không biết làm bất kì cái gì với ẻm để có thể chơi game được, ẻm đang ở firmware 3.4. Bài hướng dẫn rất đầy đủ nhưng mình không biết phải bắt đầu từ đâu và cũng chẳng tự tin nữa nên chả biết có bạn nào có thể giúp mình softmod không mình sẽ đem đến tận nhà cho các bạn làm giúp. Hay là NVN có giúp mình việc này được không, mình sẽ đem máy đến cửa hàng, và nếu giúp thì có tính phí không và phí là bao nhiêu? Các ơn ACE.

Thằng em mình mới đem từ úc về máy Wii đời đầu thì phải (model No: RVL-001(AUS) - 4.2E). Mắc đọc hơi yếu rồi nên mình tính sotfMod để nó chơi trên HDD.
Mình làm tất cả các bước ở #1 đều OK, chỉ có không chạy preloader 0.29 & phần "Cài đặt ứng dụng Homebrew." thì mình chỉ cài USBLoader thôi, không cài mấy cái khác.

Tình hình là khởi động Wii vào Home, chạy USBLoader thì màn hình đen vài giây rồi nó trở lại Home (nó không check USB & Drive như trên máy Wii JPA của mình).
Có bạn nào biết phải cài thêm gì để chạy game từ HDD thì chỉ mình với.

Thằng em mình mới đem từ úc về máy Wii đời đầu thì phải (model No: RVL-001(AUS) - 4.2E). Mắc đọc hơi yếu rồi nên mình tính sotfMod để nó chơi trên HDD.
Mình làm tất cả các bước ở #1 đều OK, chỉ có không chạy preloader 0.29 & phần "Cài đặt ứng dụng Homebrew." thì mình chỉ cài USBLoader thôi, không cài mấy cái khác.

Tình hình là khởi động Wii vào Home, chạy USBLoader thì màn hình đen vài giây rồi nó trở lại Home (nó không check USB & Drive như trên máy Wii JPA của mình).
Có bạn nào biết phải cài thêm gì để chạy game từ HDD thì chỉ mình với.
Bạn cài CFG USB Loader v70 dùng hay hơn là USB loader.
http://www.nintendovn.com/forum/showthread.php?t=18287

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN