eShop Soriti Horse - Đua ngựa xếp bài

Cửa hàng game Nintendo nShop

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Soriti Horse - Đua ngựa xếp bài

Một mini game mới dành cho eShop 3DS của Game Freak, nơi sản sinh ra Pokémon, sắp được phát hành. Đây cũng sẽ là game đầu tiên mà họ tự phát hành.

Soliti Horse là game kết hợp giữa đua ngựa với xếp bài. Khi đua bạn có thể đổi qua lại giữa hai chế độ là Xếp bài (Solitaire Phase) hay Cầm cương (Control Phase). Bằng cách chơi Xếp bài, bạn sẽ mạnh hóa mối liên kết của mình với chú ngựa và tiếp thêm sức mạnh cho chú ta. Còn nếu Cầm cương thì bạn sẽ vẽ các đường trên màn hình cảm ứng để dẫn đường cho ngựa chạy. Khi đến khúc bức phá cuối cùng, bạn pah3i dùng các lá bài vật phẩm đã lấy được trên đường chạy cùng với cây roi của mình để phóng ngựa về đích.

Không chỉ có đua, game còn cho phép bạn nuôi dưỡng các chiến mã của mình và chia sẻ chúng với người khác qua QR code.

Soliti Horse sẽ phát hành tại Nhật với giá 500 Yên từ ngày 31 tháng 7 này.

Mà thấy các bác comment kiểu này khẳng định các bác toàn đại gia. Vậy mà nhiều thằng cứ nói mua PS Vita mới là sang, là giàu, chịu chơi các kiểu. Chứ theo mình fan nintendo cũng không thua kém một chút nào. Bọn fan của Sony mà nhìn cái comment của các bác thì hết cả so sánh cái gọi là "đẳng cấp" với "tài chính ổn định" vớ vẩn của bọn nó.

AbraShiva

Bwahahaha
Thành viên BQT
Mà thấy các bác comment kiểu này khẳng định các bác toàn đại gia. Vậy mà nhiều thằng cứ nói mua PS Vita mới là sang, là giàu, chịu chơi các kiểu. Chứ theo mình fan nintendo cũng không thua kém một chút nào. Bọn fan của Sony mà nhìn cái comment của các bác thì hết cả so sánh cái gọi là "đẳng cấp" với "tài chính ổn định" vớ vẩn của bọn nó.
Vậy giờ phải comment thế nào mới không bị gọi là đại gia đây...lol

Ừ có mấy con ngựa chạy 500 yên là đáng tiền lắm được chưa ~X( .Chứ em mà rảnh làm thì free luôn cho nhanh. Để hấp dẫn khách mua máy còn hơn.

ratmoonser

Thành viên lâu năm
Ừ có mấy con ngựa chạy 500 yên là đáng tiền lắm được chưa ~X( .Chứ em mà rảnh làm thì free luôn cho nhanh. Để hấp dẫn khách mua máy còn hơn.
Bạn đùa àh, bạn chỉ viết game thôi, còn máy là người khác sản xuất =]] !!!! Bạn viết game, bạn tốn công sức, tốn thời gian, và quan trọng nhất là tốn chất xám, xong đem bán Free,,, được đấy :)) !!!!

go2_ars

Shakugan no Shana
Thành viên BQT
Game này chắc nó ko ra tiếng Anh đâu, khỏi lăn tăn suy nghĩ. Thị hiếu của dân Nhật thì nó quái dị lắm nên vẫn sẽ có người mua

Lovely Boy

Thành viên lâu năm
Pocket Card Jockey sắp ra tiếng Anh

Phiên bản tiếng Anh của Soliti Horse do Game Freak phát triển cho máy 3DS sẽ lấy tên là Pocket Card Jockey và chính thức phát hành vào ngày 5/5 tới đây, thông qua Nintendo eShop Bắc Mỹ.

Trong Pocket Card Jockey, người chơi sẽ bắt đầu trong vai một nài ngựa, cưỡi ngựa đua cho một hãng tài trợ. Khi bạn bắt đầu có tên tuổi nhờ vào những trận thắng, bạn sẽ có thêm nhiều ngựa mới để cưỡi và có cơ hội phối giống ngựa. Tất cả những việc này có được nhờ thắng được trò xếp bài solitaire mỗi khi cuộc đua bắt đầu. Các vật phẩm và kỹ năng của ngựa đua sẽ giúp đỡ bạn trong việc hoàn thành ván bài và tăng tốc cho cuộc đua. Đây là một sự kết hợp lạ nhưng có vẻ khá thú vị.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN