Street Pass Ở Hà Nội :D

Cửa hàng game Nintendo nShop

E post cái bài này có thể bị del nhưng đã có ý tưởng rồi thì em thử :)
Tình hình em mới mua cái 3ds đc hơn tuần, lúc nào cũng để ngủ xog rồi lúc nào đi đâu cũng theo người, nhưng mà chả bh street pass đc cả.

Bây h mọi người có thể bận, không có thời gian off. Ý tưởng của em là mọi người cmt những thông tin để street pass theo mẫu sau:

Địa điểm-giờ giấc: những nơi mà mình muốn street pass vào thời gian cụ thể, những ai tiện sẽ đi qua đó (diễn đạt hơi kém, các bác thông cảm)
Ví dụ: Bưu điện Hà Nội - 5h chiều T7 CN
Game muốn street pass:
ví dụ: SSF4, Mario Kart, ......
*chỉ mang tính chất minh họa
Giống như street pass day vậy :D

Ý tưởng hay à nha :))
mình chọn địa điểm như ví dụ của bạn nhé: Bưu điện Hà Nội - 5h chiều T7 CN ( Nhà ở gần đấy mà :P)
Game muốn street pass: Fire Emblem, Kid Icarus

viking3

Nấm bình thường
Tối ngày bất kỳ ở bưu điện HN đê, đang thiếu nhiều mảnh puzzle pieces cho cái Puzzle Swap quá :D

firecat

Nấm nhỏ
Làm kiểu này ko ổn bạn ạ, dễ bị leo cây lắm. Mình nghĩ 4rum nên tổ chức một vụ offline lớn lớn 1 chút, các mem điểm danh rồi chọn địa điểm thời gian đi offline như vậy đỡ hơn chứ ko thì bị leo cây là chuyện dễ hiểu =))

SSF4 hình như có cho down giữa các máy đúng ko
Có gì cho mình down ké đi :D
khi nào rảnh thì download and play nehs bác :D

---------- Post added at 08:42 AM ---------- Previous post was at 08:42 AM ----------

3DS không có log in vào bằng tài khoản như PSN của Sony đâu. Máy nào chỉ chơi game trên máy đó thôi, không share được
có download and play mà nhưng người kia chỉ đc chơi ryu :))

RainThunder

Nấm nhỏ
cho mình hỏi cái stresspass này dùng để làm gì vậy? ko rành lắm :(
http://www.nintendo.com/3ds/features/#/streetpass
Đây là tính năng của máy Nintendo 3DS. Khi 2 máy 3DS ở gần nhau và đặt ở chế độ Sleep Mode, chúng sẽ tự động kết nối và trao đổi những thông tin cần thiết. Một số game có sử dụng StreetPass mà mình biết:
- StreetPass Mii Plaza (http://www.nintendo.com/3ds/built-in-software/miiplaza/): Trao đổi các hình Mii.
- Fire Emblem: Awakening: Trao đổi team giữa hai người chơi. Team của người này sẽ xuất hiện trên bản đồ của người kia.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN