Sự Tiến Hóa Của Pokémon

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
Vầng, nick là backtaro tưởng bạn yêu con Cyndaquil của Gold lắm, thế mà con Typhlosion cũng ko nhớ =)

Nếu chơi in-game ko có ý định mang đi đánh competive thì cứ luyện theo ý muốn thôi, ko cần phải nể nang stats lắm.

Mà Pokemon theo các bậc tiến hóa khác nhau có các Base Stats khác nhau, nên điểm tăng mỗi level cũng khác nhau. Cho nên tiến hóa sớm hơn thì stats sẽ cao hơn thật đấy :)

Mình để nó tuân theo tự nhiên, kìm hãi có hại cho sức khỏe :-"

Các move học theo Level up thì hầu hết ko mạnh lắm, đòn nào mạnh thì lên cấp cao nhất mới học được :D

t0mahawk

Nấm nhỏ
espeon nói có vẻ không đúng. cách tính stat của pokemon có trên sểbii.net mà. mình thấy nó không phụ thuộc vào cách tiến hóa mà chỉ phụ thuộc vào lv và EV point thôi

t0mahawk

Nấm nhỏ
sau khi check serebii.net: tất cả các cấp tiến hóa của 1 pokemon có chung baseEXP hết. có nghĩa là nó chả thay đổi j cả: con butterfree lên cấp vẫn nhanh như carterpie và dratini lên cấp vẫn rùa như dragonite mà thôi. Việc cho pokemon tiến hóa lúc nào có lẽ chỉ phụ thuộc vào ý muốn của trainer (cố lên lv 1 cách hợp lý để tự học đc nhiều đòn mạnh mà không tốn TM và heartscale mấy cái ni tìm cũng không dễ lắm đâu)

bác tomahawk nói đúng đó, tất cả những j` liên wan tới cách tiến hóa, đòn chiêu, blabla lên serebii.net có đủ cả. Mình mới vào thấy rất ok, bà con cứ vào ấy mà tham khảo

các bạn cho tớ hỏi tí: tớ chơi Pokemon Platinum, tớ bắt đc con Magikarp và định luyện để cho nó tiến hóa thành Gyarados nhưng ko biết cái skill Splash của nó để làm gì, cứ cho ra sau 2 phát bắn là nó hết sạch HP :(. Tớ cũng ko biết làm thế nào để đi đến Eterna City nữa(bị kẹt ở cái thị trấn Floarana Town)

@TheHighKing: Con Magikarp thì tự nó lên level không nổi đâu bạn, cứ thế này nhé, để nó lên vị trí đầu tiên, sau đó khi bắt đầu đấu thì đổi sang con khác mạnh hơn để chia điểm kinh nghiệm cho nó lên level :D

Còn cái làng Floarana á, mình nhớ không nhầm thì trên cùng bên tay trái sẽ có lối đi đó bạn :D

rock

Nấm bình thường
con magikarp bác luyện thế này (nếu chưa có exp share) mgikarp ra trước, rồi sau đó đổi con khác , thì phần exp sẽ chia đôi, ráng cho magikap lên 15 là có chiêu tackle rồi, chiêu splash là chiêu mà mấy con cá thiếu nước dùng chiêu đó để nó xuống nước đó mà
còn cách đi thì bác lên google tìm : hướng dẫn hoàn chỉnh pokemon plantinum là được

Kẹt ở chỗ đổi dâu à. Đơn giản rẽ trái, có con bé nói chuyện với mình. đến nhà máy fát điện đấu với thằng đứng ngoài. đến chỗ vào có 2 thằng galatịt chặn đường, bây giờ đã vào trong. vào trong đấu với 2 đứa dở hơi ấy. Sau đó quay lại nhà máy fát điện , đấu xong thì cứ thế đi lên sẽ đến

t0mahawk

Nấm nhỏ
feebas nghe cũng đc đấy
nhưng theo mình là con tyrogue: lv 20 tiến hóa ra 3 dạng
def=atk =>hitmontop
def>atk =>hitmonchan
def<atk =>hitmonlee
ngồi đấy mà chỉnh stat cho em nó ;))

trungtu1441996

Nấm nhỏ
Ông Rowan ở Sinnoh đã nói 90% các loài pokemon đều tiến hóa.Nếu mún bít hapiness của pokemon trong FR thì con nhỏ ở nhà thằng Rival nó sẽ cho bít khi mình để con pokemon cần coi happiness lên top left

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN