Super Card Team vs Nintendo 3DS

Cửa hàng game Nintendo nShop

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

BubbleHead

Nấm bình thường
nhanh dữ ta :eek: nếu tích hợp rom chơi dc 3D luôn thì rõ ràng là tuyệt vời.Còn nếu như Dsi tịt mấy cái chức năng chụp ảnh,3D khi chơi thì ...

Cũng muốn làm công dân tốt 100% lắm nhưng thời thế ko cho phép
Giá xăng lên 26k đến nơi rồi nghi ko còn tiền để chơi game ấy chứ ;A;
:sorry[1]:
Mình thì chắc chỉ nhấm mua mấy game hay có nối Wifi thôi
:rolleyes[1]:

PerfectSun

Nấm nhỏ
Thật ra khi đọc topic này mình ko còn gì để nói...thật đáng buồn cho ý thức về bản quyền của các bạn
Bác nói hay, chứ ko phải bác đang mang tâm trạng "mình mua băng gốc 1 nùi nhưng vẫn ko chơi nhiều game = tụi nó".
Bác có chác bác ko dùng hàng crack ko. DSLite, i, ixl, PS2, XBOX, Wii. của bác chơi toàn băng gốc ah.
Tui thật sự khâm phục nếu các windows, office, photoshop bác đang dùng tàon là hàng bản quyền.

Người tốt thì tốt trong lòng được rồi bác. Bô bô ra miệng vậy làm gì \m/

warriosbest

Banned
^^ nhà nhà người người đều dùng hàng rẻ - NSUT,idol v.v. cũng vậy thui

thích sưu tầm + vs online + update v..v các kiểu thì cứ bản quyền:myemo0111:

tên thớt dễ search vãi lòe :em19:

buta_buta

Nấm bình thường
câu nói tức cười nhất mình được nghe.
sặc mùi ghen tức thì có, nếu bạn sử dụng hết tất cả đều là hàng gốc thì thật là đấm s*t vào mặt của bạn đấy, bạn tham gia forum cũng không bình thường nốt.
mời bạn show hàng tất cả window, game, soft, app...của bạn xem là hàng gốc hay hàng gì ?
cám ơn bạn nhiều vì câu này mà nhiều bệnh nhân bị táo bón được trị khỏi, bệnh viện đang cần nhân viên trị táo bón cho bệnh nhân đấy, bạn xin vào thể nào người ta cũng sẽ nhận bạn mà thôi, chúc bạn được làm bác sĩ "trị táo bón" để có tiền mua hàng gốc tiếp.
Không hợp quan điểm thì tranh luận đàng hoàng, ở đây không ai hoan nghênh cái kiểu châm chích bẩn của cậu đâu.

Đùa, forum nintendo, ai thích chơi máy/games nin thì vào, người dùng đồ gốc, đồ hack, thậm chí không có món nào, chơi giả lập vẫn được hoan nghênh. Cậu nghe không thủng thì nói quan điểm của mình ra, còn không có ý xây dựng thì vào bệnh viện trị táo bón một mình.

Chúng ta dùng đồ lậu, về cơ bản đã là làm sai. Khi có người phản đối thì giải thích do không có điều kiện, do có game muốn chơi thử nhưng... ghét cái hãng đó không muốn mua ủng hộ (ngại quá :">), này nọ. Chứ bật lại kiểu "game lậu mới đúng, ai dùng đồ gốc sai rồi, nói ra làm tui buồn ỉ* quá" chỉ khiến mình thấy bạn vô học thôi.

Nói chung mỗi người một quan điểm. Mình cũng muốn các hãng làm game được trả công xứng đáng với thành quả của họ và phát triển hơn để làm nhiều game hay hơn. Nhưng điều kiện kinh tế mình không cho phép nên cũng dùng flashcard để chơi. Mình nhịn bữa sáng trưa, không mua thêm phụ kiện gì cho máy, thì cũng để dành mua được kha khá đĩa gốc. Xem như ủng hộ tấm lòng thôi.

Còn ai có điều kiện chơi game gốc để ủng hộ NSX có lực làm thêm game cho mình ngồi bấm flashcard, bạn Karas không ủng hộ thì thôi, ở đấy ăn nói khó nghe nhìn chướng mắt quá.

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Chỉ là khác nhau về quan điểm thôi cần gì mạc sát nhau thế. Như buta nói, có ko có đk thì mong flash card, có đk thì ráng ủng hộ hãng game yêu thích. Chả ai thích khoe hàng làm gì, của mình mình ăn mình xài, có cho dc ai xu nào đâu mà phải khoe ho mệt. Anh em trong forum thảo luận nhau thôi, ko hài lòng cũng dùng lời vừa phải thôi.

P/s: ai quá lời bị ban ráng chịu nghen :sorry[1]:

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
oạch, chỉ nêu quan điểm riêng thôi mà bị người ta sỉ vào như thế, chán, nhưng để bạn "foul mouth" kia vừa lòng, để reply lại vậy

Tôi mạnh miệng nói rằng window, Microsofl office, các app trong ipod touch của tôi hoàn toàn trả tiền. Máy ipod của tôi ko hề có jailbreak. Có biết lý do vì sao tôi nói thế ko, đơn giản vì bản thân tôi từng đi làm ở McDonald (giờ đã nghỉ vì đang học ĐH), đứng nhừ cả chân mới đc $8/giờ. Sung sướng lắm sao? Bởi vậy mình mới biết quí đồng tiền do mình làm ra. Đặt mình vào vị trí người làm game xem, xem đứa con thành quả của mình khổ công tạo ra, để rồi rơi vào tay người khác mà mình ko có một đồng xu teng nào. Như vậy có công bằng, hợp lý hay ko? Nghĩ xem, bạn chạy bàn trong suốt 4 tiếng (cho là part-time job đi), rồi thèng boss lật lọng ko trả bạn xu nào, tâm trạng của bạn sẽ ra sao? Trước khi quote bất cứ câu nào của tôi trong bài, hãy trả lời câu hỏi đó trước

và bạn nói cũng hợp tôi đấy, tôi học ngành Y đây này, tuy chỉ là năm 1 nhưng tôi biết táo bón chữa bằng thuốc chứ ko phải bằng lời nói

Bác nói hay, chứ ko phải bác đang mang tâm trạng "mình mua băng gốc 1 nùi nhưng vẫn ko chơi nhiều game = tụi nó".
1 nùi? xin lỗi, tôi ko giảu thế đâu. Và tôi ko chủ trương chơi nhiều, thà chơi 1 game mà nó để lại ấn tượng tốt, chơi đi chơi lại nhiều lần còn hơn chơi 10 game mà chưa game nào qua đc chapter 1.

Tôi ko sở hữu các loại máy như Xbox, PS2 nên ko dám nói, nhưng tôi dám nói Wii của tôi ko hack.

chụp = 3DS đấy, hehe

Nói thì có bằng chứng, đó là số lượng game Wii của tôi, tôi ko nhất thiết phải ganh tị với ai cả. Xem bức ảnh thì sẽ có người bảo tôi khoe hàng, các bạn muốn gọi sao cũng đc, nhưng trong tranh luận, bằng chứng là điều cần phải có.

Thêm, tôi ko xứng đáng có đc sự cảm phục của bạn, vì đơn giản, tôi ĐÃ TỪNG XÀI R4 khi còn ở VN. Có làm có nhận, sợ gì ai, nhưng như trên, khi đã biết quí đồng tiền, thôi ko dùng R4 nữa. Dạo này ít chơi DS, nên tôi chỉ mua 2 game gốc là PKM White và 9 doors, 9 persons, 9 hours. Giờ đây tôi cũng ko biết R4 của mình nằm đâu trong đống bụi trong nhà

Và nhấn mạnh thêm lần nữa những bạn còn muốn ném đá: quan điểm của tôi là ko ủng hộ hàng lậu, tôi nói tôi buồn là nói vậy thôi, chứ tôi ko đủ khả năng để thay đổi suy nghĩ của nhiều người. Các bạn có thay đổi suy nghĩ mua tất cả game gốc hay vẫn giữ quan điểm chơi FC thì cũng chả ảnh hưởng gì tới tôi cả. Đây là forum tự do tranh luận mừ, tôi luôn cho rằng mọi N-fan ở đây đều rất thân thiện, đừng để tôi phải thay đổi suy nghĩ ấy.

Cám ơn đã đọc.

p/s: thành thật xin lỗi tất cả vì dùng từ "ăn cắp", thank lightgem đã nhắt nhở hen

Key_blade

Thành viên lâu năm
oạch, chỉ nêu quan điểm riêng thôi mà bị người ta sỉ vào như thế, chán, nhưng để bạn "foul mouth" kia vừa lòng, để reply lại vậy

Tôi mạnh miệng nói rằng window, Microsofl office, các app trong ipod touch của tôi hoàn toàn trả tiền. Máy ipod của tôi ko hề có jailbreak. Có biết lý do vì sao tôi nói thế ko, đơn giản vì bản thân tôi từng đi làm ở McDonald (giờ đã nghỉ vì đang học ĐH), đứng nhừ cả chân mới đc $8/giờ. Sung sướng lắm sao? Bởi vậy mình mới biết quí đồng tiền do mình làm ra. Đặt mình vào vị trí người làm game xem, xem đứa con thành quả của mình khổ công tạo ra, để rồi rơi vào tay người khác mà mình ko có một đồng xu teng nào. Như vậy có công bằng, hợp lý hay ko? Nghĩ xem, bạn chạy bàn trong suốt 4 tiếng (cho là part-time job đi), rồi thèng boss lật lọng ko trả bạn xu nào, tâm trạng của bạn sẽ ra sao? Trước khi quote bất cứ câu nào của tôi trong bài, hãy trả lời câu hỏi đó trước

và bạn nói cũng hợp tôi đấy, tôi học ngành Y đây này, tuy chỉ là năm 1 nhưng tôi biết táo bón chữa bằng thuốc chứ ko phải bằng lời nói

1 nùi? xin lỗi, tôi ko giảu thế đâu. Và tôi ko chủ trương chơi nhiều, thà chơi 1 game mà nó để lại ấn tượng tốt, chơi đi chơi lại nhiều lần còn hơn chơi 10 game mà chưa game nào qua đc chapter 1.

Tôi ko sở hữu các loại máy như Xbox, PS2 nên ko dám nói, nhưng tôi dám nói Wii của tôi ko hack.

chụp = 3DS đấy, hehe

Nói thì có bằng chứng, đó là số lượng game Wii của tôi, tôi ko nhất thiết phải ganh tị với ai cả. Xem bức ảnh thì sẽ có người bảo tôi khoe hàng, các bạn muốn gọi sao cũng đc, nhưng trong tranh luận, bằng chứng là điều cần phải có.

Thêm, tôi ko xứng đáng có đc sự cảm phục của bạn, vì đơn giản, tôi ĐÃ TỪNG XÀI R4 khi còn ở VN. Có làm có nhận, sợ gì ai, nhưng như trên, khi đã biết quí đồng tiền, thôi ko dùng R4 nữa. Dạo này ít chơi DS, nên tôi chỉ mua 2 game gốc là PKM White và 9 doors, 9 persons, 9 hours. Giờ đây tôi cũng ko biết R4 của mình nằm đâu trong đống bụi trong nhà

Và nhấn mạnh thêm lần nữa những bạn còn muốn ném đá: quan điểm của tôi là ko ủng hộ hàng lậu, tôi nói tôi buồn là nói vậy thôi, chứ tôi ko đủ khả năng để thay đổi suy nghĩ của nhiều người. Các bạn có thay đổi suy nghĩ mua tất cả game gốc hay vẫn giữ quan điểm chơi FC thì cũng chả ảnh hưởng gì tới tôi cả. Đây là forum tự do tranh luận mừ, tôi luôn cho rằng mọi N-fan ở đây đều rất thân thiện, đừng để tôi phải thay đổi suy nghĩ ấy.

Cám ơn đã đọc.

p/s: thành thật xin lỗi tất cả vì dùng từ "ăn cắp", thank lightgem đã nhắt nhở hen
Ở trong đống đĩa gốc có 1 cái Tàu kìa :myemo0111:
Nói thật với bác 8$/H bằng cả tháng ae nhịn ăn sáng đó biết chưa,ở nước ngoài mà so sanh với VN,nói thiệt,bác tôi làm ở VN(ở nông thôn) chỉ kiếm đc có 25$=550k(khoảng)/1 tháng thôi=bằng bác làm nửa ngày.
8$ 1 ngày cũng sướng rồi huống chi 1h,8$=170k vnd đó.Lương ở VN thấp tè à,đã thế còn đắt,ăn ko đủ lấy đâu ra mà gốc mới chẳng gác,mua 1 cái FC là cố gắng lắm rồi
P/S:hơi lạc đề vào cãi nhau rồi đó,đang vụ SC vs 3DS mà cãi nhau bản quyền bản hộ là sao??:))
Chấm dứt WAR,ai dùng lậu thì dùng,ai dùng gốc thì dùng,thế thôi.Có $ thì mua ko có thì nhịn :))
*Có gì sai sót bỏ qua nhé,làm hòa nào :D

đúng là so sánh với vn thì nó chênh lệch quá :(, 40$ tk 3 4 tháng mới đủ, mà Flash Card cũng có cái hay của nó, với ai có ý thức có thể coi nó là 1 hình thức demo ;)); vì đâu phải game nào hay hay cũng hợp đâu, mua phải shovelware thì bm :-"

Randal Keith Orton

Thành viên lâu năm
Làm gì có game Tàu, 2 cái màu đen là gamecube mà.

hì, $8 đó nếu mà chỉ xài cho game thì rất xa xỉ, trong đó còn có đóng thuế thu nhập, tiền xăng dầu, chợ búa...trong $8 để dành đc $1 - $1.5 đã là may rồi. 1 tuần tôi phải trả cả $30 tiền xăng đây, đâu có dư dả gì. Nếu mà nghĩ tôi ở Mĩ, tôi có khả năng mua bất cứ game nào mình thích thì rất...sai lầm. Sống ở đâu cũng có chuẩn mực ở đó, và nãy giờ mình ko hề so sánh với VN

Ở đây ko có cãi nhau, mà gọi là tranh luận. Cãi nhau thì chỉ dành cho dân chợ búa thôi, người có học ko dùng những từ đường phố để mạt sát nhau

P/s: Nếu những gì tôi nói ở đây có đụng chạm bất cứ người nào thì tôi xin lỗi/ Gomen nasai/ I am so sorry. Nhưng đó là những gì mình thật sự cảm nhận đc. Vậy thôi, chứ ko hề có ý nào khác. Xin đừng hiểu nhầm

warriosbest

Banned
Đùa, forum nintendo, ai thích chơi máy/games nin thì vào, người dùng đồ gốc, đồ hack, thậm chí không có món nào, chơi giả lập vẫn được hoan nghênh.
:em15::em15::em15:
kết mỗi câu này --- mà stop cái kia lại đi - mỗi người có 1 sở thích riêng - ko có điều kiện thì sài 1-2 băng games or xài FC - có d/k thì cứ phang băng gốc - có gì sai đâu :shok[1]:

p/s: đống kia có game H ko ta :em16:

buta_buta

Nấm bình thường
Đảo về vụ topic.

Tối qua vừa đọc cái tít là hết cả hồn =)). Vào trong còn thấy ghê hơn. Hóa ra máy JP bây giờ lại lợi hơn nhiều đằng, unlock region, multi-languages, chơi được FC. Lúc trước ai bán máy hệ JP để mua US chắc giờ đang tiếc :)). Mà giờ có mua lại máy JP cũng chưa chắc dùng được đâu, các bạn khoan manh động :D. Team SC nói chỉ có máy JP đời đầu, càng sớm càng có cơ hội hack, chứ máy mua về sau này cũng như các hệ US, EUR thôi, chưa hack được.

Thiết nghĩ từ "ăn cắp" cũng không có gì nặng nề với trường hợp này đâu, vì sự thực nó là thế. Game cũng là công sức của lập trình viên, thiết kế...bỏ ra, và họ xứng đáng được đền đáp chứ không phải là mấy cái rom game free nhan nhản trên internet.

Đúng rồi ai có điều kiện thì tốt nhất lên mua game bản quyền.Ai học công nghệ thông tin thì biết lập trình mửa mật ra đấy,đặc biệt lại là game là giống khó nhất.Thế nên phải biết tôn trọng công sức của họ một chút

warriosbest

Banned
Đúng rồi ai có điều kiện thì tốt nhất lên mua game bản quyền.Ai học công nghệ thông tin thì biết lập trình mửa mật ra đấy,đặc biệt lại là game là giống khó nhất.Thế nên phải biết tôn trọng công sức của họ một chút
nhưng phải có d/k anh ạ :rolleyes[1]:

1 PJ game thì cũng mất mấy tháng + bao nhiêu nhân lực --- game ra cái bị hack thì họ cũng bị hao tổn - nhưng vẫn có người mua games gốc - tại sao ư - vì nó hay - nó đáng sưu tầm

- tại sao người ta chơi games hack :
1 - ko có d/k
2 - nhu cầu chơi quá nhiều games - ko có d/k mua nhiều game
3 - tâm lý : Free lúc nào cũng best \m/

và mình nằm ở TH 2 :D - games PSP cũng 100gb ^^

cũng còn tùy chứ :|, giả sử game giống hệt bên android, ios port sang mà chém 30$ 40$ thì bố ai chịu cho nổi :|, mấy game kiểu đấy mà không bán trên eshop thì chắc cũng....

Trạng thái
Không mở trả lời sau này.

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN