Super Mario 64

Cửa hàng game Nintendo nShop

espeon

V.I.P Member
các ô ? mở bằng cách bấm cái nút á, tui phá đảo trên N64 chục lần rồi nên nhớ lắm:D
Này nhá, khi bạn vừa đi vào cổng chính lâu đài bạn sẽ thấy có hình mặt trời ở dưới nền nhà phải ko? Đừng vào giữa hình mặt trời, rồi chỉnh camera nhìn lên trần nhà, bạn sẽ biến đến 1 nơi có cái nút để mở cái hộp đó :D

có phải đứng vào giữa chùm sáng trong phòng chính khi mới bước vào lâu đài phải ko?sao minh` nhìn hoài rồi mà có thấy biến gì đâu?trước khi bước vào đó có yêu cầu cần phải mở được bao nhiêu "power star" ko bạn?

Mình chơi lâu quá rồi, hình như phải biết bay và có cái gì đó mới lên được.
Thường muốn cho các ô ? cứng lại, bạn phải làm xong một số yêu cầu của màn đang chơi đó bạn (chẳng hạn phải vào đại bác, bay chui qua các vòng tròn sao, hay lặn chui qua các vòng tròn sao . . .).
Nếu bạn biết sử dụng Internet, bạn vào google search tìm hỏi :
Mario 64 walkthrough
nó sẽ chho bạn cả lô cách đi và hướng dẫn chơi đó bạn.

vat1984

V.I.P Member
Ờ, trước đi bị dừng lại đoạn đánh thằng người đá (thằng viên đá cứ chạy theo mình rồi đổ ập vào mình ấy), giết nó thế nào nhỉ?

các ô ? mở bằng cách bấm cái nút á, tui phá đảo trên N64 chục lần rồi nên nhớ lắm:D
Này nhá, khi bạn vừa đi vào cổng chính lâu đài bạn sẽ thấy có hình mặt trời ở dưới nền nhà phải ko? Đừng vào giữa hình mặt trời, rồi chỉnh camera nhìn lên trần nhà, bạn sẽ biến đến 1 nơi có cái nút để mở cái hộp đó :D

Em sửa lại 1 tí nhé: Đứng vào giữa hình mặt trời, rồi chỉnh camera nhìn lên trần nhà, bạn sẽ biến đến 1 nơi có cái nút để mở cái hộp đó :D

@vat1984: Muốn đánh con này thì bác chờ nó đổ đập mặt xuống đất thì nhảy lên lưng nó rồi ấn B + L (nếu là standard mode) để nhảy lên rồi dập xuống lưng nó. Bác làm 3 lần như thế là đc :D

i' mà sao cái cửa dưới chân lâu đài + cái ô ngoài bờ hồ mở nó ra làm sao với lại bắt máy con thỏ ở đâu để mở được hết game mini

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Game này là trò đầu tiên mình chơi trên DS , vả lại chơi bằng băng gốc nên luyện kĩ lắm . Thu nhặt dc tổng cộng 136 ngôi sao (còn 14 ngôi sao nữa là hết TT) Muốn nhìn dc mặt trời thì phải thu nhặt dc một số lượng sao nhất định (mười mấy á , lâu wá ko còn nhớ :D)

Mấy con thỏ thì hên xui , đi lòng vòng thấy đâ bắt đó :D

Còn cửa dưới hồ chân lâu đài phải có Wario ăn đồ chơi vô biến thành người bạc và nhảy lên đè xuống bể cục đá bên trong hầm lâu đài để nước rút hết thì mới mở dc (ko bik có nhớ lầu hem ^^)

mình chơi mới được có 40 sao,bạn cho nick đi để hỏi cho dễ

đường đi trò này khó quá,mò hoài ko ra

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Thực sự mà nói 136 ngôi sao ấy cũng mò cả tháng hơn chứ ko ít (ngày ấy có mỗi game đó chơi nên chịu khó :)) Bạn cứ đi 1 vòng lụm hết tất cả ngôi sao có thể lụm đi rồi sau đó quay lại hoàn chỉnh những cái chưa xong . Cố gắng giải thoát hết Mario , Luigi và Wario <<< những người này sẽ giúp tìm dc các ngôi sao đặc biệt khó lấy :)

Giờ add YM sợ mình cũn ko còn nhớ rõ , 2 năm hơn rồi mà =))

Tiểu-Bảo

Super Baby Mario
Thành viên BQT
Wên mất tiêu rồi , còn nhớ ấn tượng về nhiệm vụ eye 2 eye đó nhưng ko nhớ nổi cụ thể ra sao +_+ Trong dòng đó hình như giải cứu dc Luigi luôn đó . Hình như nhìn thẳng mặt nó hay sao ấy :|

cứu em với em mới có 3 sao thôi và làm cách nào để có thể tìm được hết mấy nhân vật còn lại, điều khiển Yoshi hoài cũng chán quá à

vodoi_em

Nấm nhỏ
cứu em với em mới có 3 sao thôi và làm cách nào để có thể tìm được hết mấy nhân vật còn lại, điều khiển Yoshi hoài cũng chán quá à
Lấy 8 ngôi sao đi rồi vào cái cánh của ở trên bên phải ý, cứ đi tiếp vào, có cánh cửa đòi 8 sao thì vào giết trùm, lấy chìa khóa giải thoát Mario

game super mario 64 DS, ai chỉ giúp em!

game này em đi tới cửa 8 sao rùi, đã đổi qua chơi mario được rùi, lấy được sao thứ 9 rùi, và lấy được 6 đồng tiền nâu còn 2 đồng tiền ở tận trên cao lận hổng biết cách lấy,
đi 1 chút thấy hướng dẫn
"the power flower strengthens characters based on their personality typers
when mario get a power flower, he'll turn into a ballon and be able to reach hight places by floating
jump repeatedly to make his float up"

anh em cho em biết power flower lấy ở đâu ạh, em mò cả buổi hẻm được

cảm ơn anh em nhìu!

trthths

NDS Member
bạn thấy cái ? Block chứ?!? Dùng nó cho Mario bay lên. Nếu nó vẫn chưa xài dc thì Bạn trở vào sảnh lớn, sẽ thấy ánh sáng chiếu vào chính giữa cái sảnh, cho Mario đứng ở đó và chỉnh camera nhìn lên chỗ ánh sáng, bạn sẽ vào cái thế giới unlock cái ? Block, mỗi nhân vật khi xài ? Block sẽ có nhưng năng lực khác nhau

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN