Thắc mắc chung/ Tư vấn về Game Wii

Cửa hàng game Nintendo nShop

có cách nào chuyển sang tiếng anh cho mấy game twilight princess vs monster hunter tri ko mấy bro. phần menu game chỉ có vài từ tiếng anh còn chủ yếu la japan, ko mò nổi, chỉnh ngoài menu của cfg cũng ko dc

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
The Legend of Zelda: Twilight princess và Monster hunter tri đều là những game có phát hành bản tiếng Anh hết mà. Sao không tải bản NTSC-U về chơi mà tải bản patch Eng chi cho cực khổ vậy bạn?

hjx, trc giờ có mỗi 2 bài x360 vs pc xào đi xào lại. mình mới mua wii 4 ngày và game cũng do cửa hàng cop khuyến mại. 2 game này có cách nào down file patch English để add thêm TA ko mod, nếu down lại bản US thì chắc với tuổi thọ 2 game này ko link nào sống nổi

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
hjx, trc giờ có mỗi 2 bài x360 vs pc xào đi xào lại. mình mới mua wii 4 ngày và game cũng do cửa hàng cop khuyến mại. 2 game này có cách nào down file patch English để add thêm TA ko mod, nếu down lại bản US thì chắc với tuổi thọ 2 game này ko link nào sống nổi
Monster Hunter 3 đã up lại và post link mới. Twilight princess thì đang up, 1-2 ngày nữa sẽ có link.

khi mới chơi wii sẽ thấy khá thất vọng, đồ họa có lẽ kém hơn ps2.
Dẫn chứng đi bạn?

god of war 2, final fantasy 12, dynasty warriors,... graphic đẹp vs lúc quái đông ít tụt fps. silent hill vs call of duty trên wii graphic khá nhưng thỉnh thoảng lại tụt fps dù đã dùng component

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Ờ hở.....tào lao! So sánh những game port cẩu thả với những game độc quyền. Bạn trên rất là "trí tuệ".

obi123

Nấm bình thường
Cho mình hỏi là tại sao game pal lại phổ biến như vậy??? Mình không rõ có phải do thị trường châu âu có game sớm hơn k? Hay là do nó quản lý lỏng lẻo hơn nên là game dễ bị rip lậu... Hay đâu là nguyên nhân nào khác???

ada wong

Evil Girl
Thành viên BQT
Mình nghĩ là do Nintendo ưu tiên phát hành game ở khu vực Châu Âu trước. Chứ chuyện hack là vấn đề ở máy Wii, game hệ nào ra cũng chung số phận cả thôi.

obi123

Nấm bình thường
K phải vấn đề hack hủng lung tung... Mà là mình băn khoăn k biết có phải nó quản lý lỏng k. Kiểu như đang RIP lậu 1 đống game ở 1 cơ sở nào đó thì cảnh sát ập vào chạy k kịp, và Mỹ cho đi tù mọt gông. Châu Âu k biết thế nào! Ý mình là thế... Chứ k phải là game cho EU bảo mật k tốt.

ok, vậy bác mod thử đưa ra tên 1 game trên wii graphic đẹp, fps ổn định lúc quái đông như DW6 trên ps2 đi. còn tất nhiên mình ko chơi game nhiều nên độ "thông minh" ko bằng bác

Bạn nào chơi game này cho mình hỏi là đang chơi giữa trận đánh mà muốn load lại game thì làm sao vậy. mình toàn phải tắt máy rồi bật lại.

LightGem

Nightingale
Thành viên BQT
Chưa chơi nhiều nhưng chẳng lẽ bạn cũng không tìm hiểu thông của những game đã chơi sao

Theo tiêu chuẩn của bạn mình thấy có game Sengoku Basara, cũng họ hàng với SW, siêu mượt siêu nét, quái đông đánh đã tay :D

Mình đã thử rất nhiều lần từ các bài viết trên forum này cũng như forum nước ngoài, nhưng chịu không có cách nào chơi được game wii sport resort. Ấn start là màn hình đen xì, chỉ còn cách khởi động lại thôi. Mới download game Okami cũng tương tự. Có bạn nào ở Hà Nội có thể đến giúp mình, hoặc mình đến, mình xin hậu tạ

mariobeo

Thành viên lâu năm
Bạn chơi trên đĩa chép hay trên ổ cứng? Mình chơi bằng ổ cứng từng gặp trường hợp này nhưng đã khắc phục được rồi. Mà nhà bạn ở đâu?

Bình luận bằng Facebook

Pokémon Center

Pokémon Center Việt Nam

Cộng đồng Facebook của NintendoVN